ผู้เขียน หัวข้อ: พระบูชาหลวงพ่อเปิ่น 9 นิ้วอีกองค์ครับ  (อ่าน 2525 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
วันนี้มีมาให้ชมอีกองค์ครับแต่องค์นี้รุ่นเก่าครับน่าจะปี 36 ครับ และจำนวนการสร้างก็ไม่น่าจะเยอะครับไม่น่าจะเกิน 40 องค์ครับเป็นเนื้อทองผสม ลักษณะการหล่อเกือบจะตันน้ำหนักค่อนข้างเยอะครับประมาณ7-8 ก.ก. องค์หลวงพ่อนั่งบนหนังเสือดูแล้วงดงามยิ่งนัก ชมเลยละกัน
...

...
:073:อ๊ะๆ...ด้านหลังตรงสังฆาฏิจารยันต์เกราะเพชรด้วยครับไม่ธรรมดา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.พ. 2553, 10:52:41 โดย หอมเชียง »
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
อิจฉาครับ
ท่านหอมเชียง พบเจอของดีตลอดเลย+พิเศษมีแถมด้วย
:015:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สุดยอดจังเลยครับ ขอบคุณพี่หอมเชียง ที่นำมาให้ชมกันเลื่อยๆนะครับ  :015:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณพี่หอมเชียงด้วยนะครับ ที่นำมาให้ชมกัน

งดงามอีกเช่นกัน  :015:  :053:

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
งดงามมากครับพี่หอมเชียง
ผมคงได้แต่เก็บรุ่นใหม่ๆ  เพราะรุ่นเก่าราคาแรงเหลือเกินกำลัง
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489