ผู้เขียน หัวข้อ: พระเครื่องวัดบางพระ 2  (อ่าน 3770 ครั้ง)

ออฟไลน์ massuba

• สัตตมะ
  • **
พระเครื่องวัดบางพระ 2
« เมื่อ: 13 ก.พ. 2553, 08:56:33 »
เอาอีกซัก 2-3 พอก่อนนะครับพอดีว่าถ่ายไว้แค่นี้ ไว้ว่าง ๆ จะถ่ายมาใหม่แล้วค่อยว่ากัน
อันนี้ เหรียญเงินเสือคู่ จาร ยุค นะ มะ พะ ทะ เอาแบบไปเร็วเลยนะครับ

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: พระเครื่องวัดบางพระ 2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ก.พ. 2553, 08:58:49 »
อันนี้พอดีมีด้านหลังด้วยครับ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ก.พ. 2553, 09:03:22 »
ส่วนอันนี้เสือหมอบ นะ มะ พะ ทะ ยุคต้นเอามาแบ่งกันชม ซีงพระ ลพ ตอนหลังแจกไปเยอะ เหลือเก็บไว้ส่วนใหญ่อย่างละเหรียญ
เนื่องจาก ไม่ใช่เซียนพระ แต่เก็บเพราะความชอบตอนหลังไม่ยีดติดเจอใครให้หมดอยากให้ ลพ ไปคุ้มครองเค้าบ้างผลสุดท้ายตัวเองแทบไม่เหลือ   ก็เหลือเฉพาะบางชิ้นเท่านั้นแหละครับ
เหมือนกัน ลายมือใครดูกันเอาเองนะครับ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ก.พ. 2553, 09:07:05 »
ด้านหลังครับ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ก.พ. 2553, 09:10:32 »
ย่อรูปไปโพสไปยากเอาการ อีก ซัก2 องค์แล้วกันนะครับ คนแก่เล่นคอมก็แบบนี้ล่ะครับช้าไปหมด อันนี้น่าจะรุ่นไรหว่านีกไม่ออก
ดูกันเลยละกันครับ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ก.พ. 2553, 09:13:28 »
ด้านหลังครับ ตะกรุดเงินเสาร์ 5 และก็จีวร เออไม่ใช่ดิเค้าเรียกไรหว่าที่ พระไว้พาดบ่านะครับ เอาเป็นว่าอย่าไปสนใจเลยครับไปต่อเลยดีกว่า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ก.พ. 2553, 09:19:54 »
หน้าเสือ ปี 23 ครับน่าจะใช่นะ เหรียญนี้มีประสบการณ์ถูกคนที่ท่าพระจันทร์ขอดูพระแล้วไม่ใส่หมุดคืนไม่รู้ เพื่อให้พระหล่นเค้าจะได้เก็บไป หรือเปล่าแต่แปลกกลับมาถีงบ้านหล่นกับพื้น มันก็น่าแปลก ไม่หล่นทั้ง ๆ เดินเล่นตั้งนานมาหล่นบ้าน ก็ต้องระวังกันไว้นะครับแบบนี้ไม่รู้บังเอิญหรือเปล่า
พิมพไม่เก่งไม่ค่อยรู้เรื่องด้วยต่อเลยดีกว่า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ก.พ. 2553, 09:31:21 »
ด้านหลังครับ หน้าเสือองค์นี้เค้าเรียกหน้าเสือหรือหัวเสือไม่แน่ใจแหละผมใส่ไปทำงานที่ ใต้ เดี่ยวไปเลย กับตะกรุดพ่อน้อย วัดธรรมศาลา จำได้ว่า ช่วงนั้นมีระเบิดที่ห้าง ที่ จังหวัดไรจำไม่ได้แล้ว  แต่ผมออกมาก่อนทำให้รอด   เรื่องแคล้วคลาดไม่ต้องพูดถีง       อย่างว่าแก่แล้วจำไรก็จำไม่ค่อยได้ แต่พระ ลพ ผมบอกตามตรง ทุกรุ่นใช้ได้หมด ประสบการณ์เยอะแยะมากมาย เล่าแล้วยาวผมโดนมาเยอะแคล้วคลาดทั้งนั้นครับ เคยโดนคู่อริฟัน เดินสวนกันยังเคยเลยครับ โดนดัก ยิง แต่ก็รอด ตอนหลังมาคุยกัน กับคนนั้นเป็นเพื่อนของเพื่อนเล่าให้ฟัง ห้อยรูปถ่ายกับสายสิญ วันไหว้ครูของหลายๆ ปีเก็บรวมกัน แค่นั้นเองไม่ต้องเช่าหา เพราะตอนนั้นเด็กๆ ไม่มีเงินจะเช่าพระอยากได้จะตาย ได้แต่มอง ๆ จนถีงทำงานก็ยังไม่มีเงิน มีไรก็ห้อยตามมีตามเกิดหยิบรุ่นไหนได้ก็หอ้ยไป ส่วนเรื่องรถราก็หายห่วงผมเมารถคว่ำ พังยับเป็นกระดาษเลย ใครมาดูที่รถตอนเกิดเหตุก็บอกว่า เฮีย ป เอาไปแล้วแต่จริง ๆ แล้วไม่ใช่ครับผมไปนั่งกินกาแฟ ในป้อมตำรรวจรอ ร้อยเวรครับ ไม่น่าเชื่อตัวไม่มีแม้กระทั่งเลือดซักหยดอีกวันเขียวทั้งตั้ว เล่าแล้วเยอะเพ้อเจ่อใหญ๋แล้วต่อเลยดีกว่า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 ก.พ. 2553, 09:36:53 »
ลอคเก็ต เสาร์ 5 ครับใช่เปล่าไม่แน่ใจ เอาเป็นว่าแค่นี้ก่อนแล้วกันนะครับ รอบหน้าจะ ถ่าย ผงรุ่นแรก ลพ หน้าผากเสือ เหรียญอื่น ๆ  และรุ่น ต่าง ๆ มาให้ชม แต่บอกก่อนตอนนี้มีอย่างละเหรียญอันไหนซ้ำ แจกหมดครับ เพราะว่ามีเยอะเกินไปก็ไม่ดี มันคือกิเลสครับ ถ้ามีเวลาจะถ่ายเหรียญ ไหว้ครุตั้งแต่ ปี 33 ไล่มาให้ดู แต่ถีงปี 48-49 นะครับเพราะหลังจากนั้นผมย้ายมาไกลไม่เคยไปไหว้ครูที่วัดมา 2-3 ปีแล้วมั้ง แต่ไหว้ที่บ้านไม่เคยขาดนะครับ อย่างน้อยก็ระลีกทางใจ ส่วนเพื่อน ๆ ห้อยพระรุ่นไหนของ หลวงพ่อประจำแวะมาโพสให้ชมบ้างนะครับ ขอตัวก่อน

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 ก.พ. 2553, 11:19:38 »
สวยครับเยี่ยมยอดครับ นับถือ ๆ :074: :054:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 ก.พ. 2553, 11:36:24 »

เอ๊ะท่าพระจันทร์ แผงไหนครับ  :075:

ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันนะครับ ชอบทุกองค์เลย  ต้องระวังครับ เศรฐกิจไม่ดี ตอนนี้มิจฉาชีพเยอะครับ  :054:

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 ก.พ. 2553, 08:34:25 »
สวยสุดยอดทุกองค์เลยครับขอบคุณครับที่นำมาให้ชม
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 ก.พ. 2553, 09:28:30 »
งดงามขนาด จีวร เกศา เพียบ สุดยอดมากเลยครับ ...  :074:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 ก.พ. 2553, 11:25:17 »
สุดยอดอลังการอีกแล้วครับ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 ก.พ. 2553, 06:34:09 »
ขอบคุณครับ................. :090: :090: :114: :090: :090:.............