ผู้เขียน หัวข้อ: เสือ2ตัวในถ้ำเดียวกัน  (อ่าน 1428 ครั้ง)

ออฟไลน์ 09092009

• ทุติยะ
  • **
เสือ2ตัวในถ้ำเดียวกัน
« เมื่อ: 14 ก.พ. 2553, 01:28:18 »
วันที่1มกราคม ขับรถกลับบ้านไปหาคุณพ่อคุณแม่ เส้นทางต้องผ่านวัดปริวาสฯ
เอ..เราไปกราบ หลวงพ่อสุโขทัยและหลวงพ่อวงษ์ รับสิ่งดีๆสู่ตัวเองต้อนรับปีเสือดีกว่า
ว่าแล้วเลี้ยวรถไปไวเท่าความคิด กราบหลวงพ่อสุโขทัยเสร็จพอดี ได้ยินทางวัดประกาศ
อีก5นาทีจะเปิดให้บูชาเสือรุ่น "วัฒนายุ57" ขนลุกเลยนี่หลวงพ่อดลใจให้เลี้ยวรถเข้ามาใช่ไหมนี่
เพราะหลายครั้งแล้วที่ได้อะไรดีๆจากที่นี่กลับไป ว่าแล้วสืบเท้าไปรอทันที
เสือ2ตัวแรกของปีเลยจ๊ะ เนื้อหิรัญพัสตร์ สวยงามแปลกตา มองไกลๆสีดำ มองใกล้ๆสีเหลือบเงินยวง
แต่ที่ถ่ายมานี่ เบลอร์หน่อยนะจ๊ะ กล้องพิการเต็มทน

มองไกลๆ เบลอร์ตามสายตาคนถ่าย

เสือหุบปาก แต่ยิ้ม

เสืออ้าปาก โชว์เขี้ยวบ้างมีเหมือนกันนะ
ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดไช้ นะจ๊ะทุกคน

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: เสือ2ตัวในถ้ำเดียวกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ก.พ. 2553, 01:47:30 »

สวยครับดูตอนแรกในกล่องนึกว่าเนื้อเมฆพัตร ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ก.พ. 2553, 05:22:23 »
สวยงามมากครับ ขอบคุณนะครับ ที่นำมาให้ชม 
เนื้อหิรัญพัสตร์ งดงามครับ เพิ่งเคยเห็นเหมือนกัน ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.พ. 2553, 05:23:04 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ก.พ. 2553, 09:30:35 »
สวยมากครับ เสือคู่ ...  :016: