ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่านี้ยันต์พุทธซ้อนหรือป่าวคับ  (อ่าน 5734 ครั้ง)

ออฟไลน์ HiDe

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
และพุทธคุณด้านไหนคับ และถ้าไม่ใช่เป็นยันต์อะไร

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ลงรูปไม่เป็นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.พ. 2553, 09:52:53 โดย HiDe »

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
ขออนุญาตครับ

ยันต์พุทธซ้อน

มีคาถากำกับ ว่า

นะโมพุทธายะ

เป็นพระเจ้าห้าพระองค์

นะโมพุทธายะ จะภะกะสะ ภามานะอุกะสะนะทุ เนระกำชามหาพิสสะมา พุทโธ อิติมะอะอุ
เป็นทั้งแมตตา คงกระพัน แคล้วคลาด ป้องกันโรคภัยอนตรายทั้งปวง
หลาย อาจารย์ชอบเอามาใช้เป็นยันต์ครู เป็นยันต์ที่อาจารย์หลวงพ่อเปิ่นได้นิยมลงให้ลูกศิษย์บ่อยๆ เหมือนกังยันต์แม่ทัพ ซึ่งเป็นอีกยันต์นึงที่หลวงพ่อก็ชอบลงให้เหมือนกัน

::เครดิต http://www.sak-yant.com
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ลงรูปได้แล้วคับ นี่หรือป่าวคับยันต์พุทธซ้อน หลวงพี่หนึ่งเมตตาให้มา

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สงสัยจะลงรูปให้ดูไม่ได้แล้วครับ :054: :010:

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
เป็นยันต์ศิริมงคลครับ ลองสังเกตุหน้าร้่านค้าห้างร้านต่างๆจะนิยม เขียน จาร เจิมไว้หน้าประตูครับ

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
ยันต์ที่เห้น คือ ยันต์พุดซ้อนคับ...

พุทธคุณสุดยอดคับ...

(ผมได้จากหลวงน้าต้อย สุดยอดคับ...)
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.พ. 2553, 12:52:01 โดย Tiger Number NINE »
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ลงได้แล้วคับนี้อ่ะคับยันพุทธซ้อนหรือป่าวคับหลวงพี่หนึ่งเมตตาคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.พ. 2553, 05:46:45 โดย HiDe »