ผู้เขียน หัวข้อ: @X-FILE@งานไหว้ครูบูรพาจารย์วัดบางพระ ปี53 (บรรยากาศก่อนวันงาน)  (อ่าน 7487 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เดินทางไปถึงวัดประมาณบ่ายโมงครับ หลังจากไปกราบนมัสการพระอาจารย์โด่ง กับหลวงพี่เว็บแล้ว ก็

ช่วยงานเล็กๆน้อยๆอยู่หน้ากุฏิหน้าพระอาจารย์ญา กับบรรดาชาวแก๊งค์ ครับ...

...ก็อยู่กันทั้งวันทั้งคืนไม่ได้หลับได้นอนกันเลยครับ...

นำภาพบรรยากาศช่วงเวลา 3.00 น. ก่อนเริ่มงานไหว้ครูมาให้ชมครับ

บนกุฏิ หลวงพี่นัน ท่านยังสักให้ลูกศิษย์อยู่เลยครับ ท่านไม่ได้จำวัดเลย จนถึงบ่ายวันงานไหว้ครู

ลูกศิษย์บางส่วนก็นอนหลับเอาแรงกันเป็นแถวเลย... :002:

ศาลาด้านหน้ากุฏิก็นอนเรียงกันเป็นปลาย่างเลยครับ... :002:

พี่สเน่ห์เอ ของเราก็ขอเวลาพักใจ 1 งีบ.... :002:

ชมบรรยากาศที่กุฏิพระอาจารย์ต้อย ครับ อาจารย์หนวด ท่านก็ยังเมตตาลูกศิษย์ตลอดทั้งวันทั้งคืนไม่ได้หลับเลยครับ...  :054:

ด้านหน้ากุฏิ มี ขนมจีนน้ำเงี้ยว ให้ได้ทานฟรีกันครับ พี่เจ้าของร้านก็ยังไม่ยอมนอนเช่นเดียวกันครับ... :016:

ทางด้านกุฏิถัดมาจากกุฏิพระอาจารย์ต้อย อาจารย์โบ้ ก็ขึ้นมาจากใต้ มาช่วยงานที่วัดครับ สักกันไม่ได้หยุดเลย.. :054:

พระอาจารย์องค์นี้  ท่านก็เมตตาลูกศิษย์ ไม่ได้จำวัดเช่นกันครับ

บรรยากาศทั่วไปบริเวณลานจัดงานไหว้ครูครับ หลวงพี่เก่ง(ใหญ่) เป็นพ่องานบริเวณนี้ครับ เตรียมพร้อมกันเรียบร้อยหมดแล้ว... :002:

โรงครัว แม่ครัวพ่อครัว หุงข้าว ทำกับข้าวกันอย่างขมักเขมน... :016:

เก็บตกภาพประทับใจโดยต้นน้ำครับ... :002:

...พี่คนนี้โหดมากครับ หลับยังถืออาวุธไว้ในมือตลอด...ต้นน้ำบอก เซ็งเป็ดครับ :092:

สำหรับเจ้.... คนนี้ ต้นน้ำบอก ใจดีมากครับ... :016:

พี่อ๊อด บางแค...ไปที่เฝ้าพระอินทร์ แล้วครับ... :079:

ศพนี้ยังเฮี้ยนครับ นอนตาไม่หลับเพราะคิดถึงคนวัชรพล อิอิ... :095:

...ชมตอนต่อไปครับ บรรยากาศงานไหว้ครูช่วงเช้าที่หน้ากุฏิพระอาจารย์ญา....

...ขอบคุณต้นน้ำ ตากล้องด้วยนะครับ ขอบคุณพี่จาตุรงค์เจ้าของกล้องครับ... :002:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.พ. 2553, 04:45:30 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพีเอ็กซ์ สำหรับภาพบรรยากาศมากครับ เก็บตกมุมลับๆ ด้วย อิอิ

พี่ทีโครตโหดอะ 5555+  :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.พ. 2553, 04:36:42 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณพี่ เอ็กซ์้วยนะครับ ไม่ได้ไป งานไหว้ครู แต่ไปได้ไปไหว้พระที่สระบุรีแทน  :001: :001:

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

...ภาพสุดท้าย ลงผิดครับแฮะๆ... 11;

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ชอบครับเอ๊กซ์ รูปพร้อมคำบรรยายมีอีกป่ะครับ ติดตามผลงานตอนต่อไปครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หลับกันยังไม่ทิ้งลายเสือกันเลยครับ เสียงคำรามลั่นกุฏิเลย ...  :095: :095: :095:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ใครรังแก พี่ T ดูภาพนี้เป็นที่ระทึก (แกล้งพี่เขาบ่อยๆระวังนะ)

ส่วนรูปนี้น้องเสื้อขาวที่อยู่ด้านหลัง
เป็นห่วงพี่เสื้อดำ จังเลย จูบู๊จูบู๊
:077:

ส่วนใคร ลักหลับ ระวังตัวไว้นะจ๊ะ 40;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.พ. 2553, 06:51:33 โดย job@love »
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณต้นน้ำ และพี่เอ็กซ์ นะคะ
spirit สูง ไม่หลับไม่นอนรายงานสดให้พี่น้องได้ชมกัน
น่ารักมากมาย  :015:

ใครว่า คุณทีโหด เรียกว่า ผู้ชายอบอุ่น เทคแคร์ดีกว่า
นอนยังถืออาวุธ คอยดูแลพวกเจ๊ ๆ เลย ว่าได้ไงเนอะคุณที...
อย่าลืมรางวัลด้วยนะคุณที  :095:

รูปสุดท้าย ใครเอ่ย คิดถึงคนวัชรพลด้วย อิอิ เขินแทน
 :008:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ความทรงจำณ.องค์พระปฐมฯ

• ผู้คุมกฎ

....เวลา 01.45 น. ณ. องค์พระปฐมเจดีย์สุดยอดเลยครับ... :016:

....วัดบางพระ - องค์พระปฐมเจดีย์ ในยามดึก ภาระกิจแมนๆ ของเหล่าผู้ชายไม่ยอมนอน อิอิ...

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับ สำหรับภาพครับน้องต้นน้ำชี้ตัวปิดหน้าปิดตาเลยนะครับ :004: :002: :090:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณนะครับคุณต้นน้ำสำหรับภาพบรรยากาศสวยๆ

• เด็กวัด

....เวลา 01.45 น. ณ. องค์พระปฐมเจดีย์สุดยอดเลยครับ... :016:

....วัดบางพระ - องค์พระปฐมเจดีย์ ในยามดึก ภาระกิจแมนๆ ของเหล่าผู้ชายไม่ยอมนอน อิอิ...
ไปทำอะไรกันอะ Manๆ  ตี1กว่าๆ   16;
ต้องถามท่านเอ็มเมืองไร่ขิงล่ะ ว่าองค์พระตอนตี1 มีอะไร
แล้วสรุปว่าคนขวามือนี้ Man จิงหรือแอ๊ป Man 07;

• ผู้คุมกฎ
เจ้จ๊อบ บอกแล้วใช่มั๊ย ว่าอย่าซ่าส์ หึหึ.... :004:

ออฟไลน์ t@o

• ตติยะ
    • อีเมล
:016:ขอบคุณมากสำหรับ รูปบรรยากาศก่อนวันงาน :015:

• เด็กวัด
เจ้จ๊อบ บอกแล้วใช่มั๊ย ว่าอย่าซ่าส์ หึหึ.... :004:

แหม่ม ขอเค้าดีๆ เข้าไม่ยอมจะมาลักหลับกันยังงี้
ดีนะที่ยังหลับๆ ตื่นๆอยู่ ใสกางเกงตั้งสามชั้น  :073:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=

แมนจริง สองหนุ่มอะใช่คะ

แต่อีกคนไหงยืนซะชิด ท่าทางจะเกี่ยวแขนด้านหลังคุณเอด้วย
คิดไรอยู่ป่าวคะ 

36;

• เด็กวัด
โห้ ใช่เลยเอาอกซบไหล่พี่เอซะอย่างงั้น
โปรดใช่ วิจารญาณในการรับชม (ถ้าท่านเป็นผู้ชายควรระวัง)

40;

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เอ้า .... ใส่กันเต็มที่ ภาพหลุดเพียบ ...  :095:

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
***เท่ ๆ กัน ทั้งนั้นเลย น๊ะเนี้ย***
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
***เท่ ๆ กัน ทั้งนั้นเลย น๊ะเนี้ย***

เปียกปูนไม่ได้มาเหรอครับปีนี้ไม่เห็นเจอกันเลย :062:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
หลุดกันเพียบ

ว่าแต่ใครถ่ายรูปพี่อ๊อดหัวหน้าคนงานเนี่ย

พี่ทีโหดเป็นของ........

หลวงลุงบอกว่า ปีหน้าจะเอารูปพี่ที ทำรูปอิงเจ็ทนิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มี.ค. 2553, 10:11:27 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
 :075:ขอบคุณสำหรับทุกสิ่งทุกอย่างแล้วมีโอกาศคงได้ตอบแทนสิ่งดีๆให้กับทุกคนโดยเฉพาะคุณ..จ๊อบหลั่นหล้านะครับ :058:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
อยากมีโอกาสได้เจอคนดังของบอร์ดมั่งจัง

ติดสอบเลยไม่ได้ไปน่ะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณทีมงานที่นำภาพ "เบื้องหลัง"  :002: 
มาให้ชมกันนะครับ

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
วันนี้ไปเจอ บางท่านอยู่ที่วัดเลย สงสัยยังไม่ได้กลับบ้าน :001:
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
Shot เด็ดๆ ทั้งนั้น
อธิบายฮาดีๆ

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
:080: ขอบคุณสำหรับภาพที่น่าร๊ากกกกก ที่นำมาให้ชมกันนะจ๊ะ พี่น้อง    เป็นบุญลูกกะตา สำหรับคนที่ม่ะได้ไปเพราะติดภารกิจอย่างเรา    :075:
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ