ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพงานไหว้ครู วัดบางพระ ปี 2553 จากกล้องตัวน้อย  (อ่าน 10486 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
พระอาจารย์ญา ครอบเศียรปู่ฤาษี ให้บรรดาลูกศิษย์

บรรยากาศในงานไหว้ครู ณ ลานพิธี

ปีนี้ผู้ร่วมงานมากันเยอะ พร้อมแล้วคะ

พี่ ๆ ที่ดูแลพร้อมแล้ว

ช่างภาพ ก็พร้อมคับ

เริ่มแล้วคะ ชมกันเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.พ. 2553, 08:39:38 โดย เปรี้ยวปี้ด »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับ  :016:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอขอบคุณพี่นาวสุดสวย สำหรับภาพบรรยากาศมากครับ  อิอิ

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับคุณเปรี้ยวปิ๊ด สำหรับภาพสวยๆ  แต่ว่า อะไรเปรี้ยวหรอคับ อิอิ

ล้อเล่นครับ

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
ขอบคุณครับคุณเปรี้ยวปิ๊ด สำหรับภาพสวยๆ  แต่ว่า อะไรเปรี้ยวหรอคับ อิอิ

ล้อเล่นครับ

แหม่ช่างกล้าแซวนะครับเนี่ย อิอิ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
มาต่อกันนะคะ

ภาพเท่ห์ ของพี่ ๆ ที่ดูแล ชมกันเลยคะ

ส่วนนี่ก็ช่วย ๆ กันคะ ใครเป็นใครชมดูค่ะ

และเก็บตก กับบรรดานางแบบ นายแบบ ที่คุ้นหน้าคุ้นตากันดี

เริ่มจาก คุณที ผู้ชายอบอุ่นนิสัยดี

ต้นน้ำ คุณเอ ยังน่ารักเสมอ

พี่โจ้ พี่เอ็ก วันนี้หล่อน้อยกว่าคนหลัง   :095:

ก๊อตคุง ลิงเจี๊ยก ๆ

คนนี้ติด เท็น..เอ้ย...ท๊อบเท็น น้องเอ็ม สุดหล่อ

และท้ายสุด หนีกล้องตลอด

เสียดายไม่ได้จับภาพ ท่านโจรสลัด  เพราะท่านโจ มัวแต่ไปเป็นบอดี้การ์ด

ขอบคุณมิตรภาพดี ๆ ที่มีให้กันนะคะ
 :089:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.พ. 2553, 09:20:26 โดย เปรี้ยวปี้ด »

ออฟไลน์ speedart

• ตติยะ
ขอบคุณครับที่นำภาพบรรยากาศมาให้ชมกันครับ :053: :052:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมไม่รู้นะเนี้ยไม่อย่างงั้นจะไปแจมด้วยคนครับ (จะได้จับภาพผมชักหน่อยตอนตีลังกาครับ)ผมว่าเอาไว้ปีหน้าแล้วกันครับจะได้เป็นดาราหน้ากล้องหน่อย  :002: :090:

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
กล้องพี่เปรี้ยวมีแต่ช็อตเด็ดๆเลยนะครับ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ขอขอบคุณ...ที่นำมาให้ชมกันนะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอขอบคุณพี่สาวที่แสนดี สำหรับภาพบรรยากาศนะครับ
แต่ รูปผมนี่..............อายนะเนี่ยะ :075:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ขอบคุณครับ กับภาพบรรยากาศ   :054:

คนแน่นจริงๆ ปีนี้ ไปถึง 7 โมงกว่าๆ  โน่นเลย จอดรถ ข้ามสะพานไปนู่นเลย  แทบเป็นลม ทั้งร้อน ทั้งแน่น  

เสียดายอย่างเดียว เตรียมของดีใว้ เต็มกระเป๋า  เลยอดแจก น้องๆ ที่น่ารัก ทั้งหลาย  ผิดหวังเล็กน้อย

แทบไม่ใด้นอนเลยครับ 3 วันแล้ว  คืนวันศุกร์ มีประชุม กว่าจะกลับบ้าน เกือบตี 3  ว่าจะนอน ก็หลับๆตื่นๆ ตี4 ก็อาบน้ำแต่งตัว กว่าจะออกจาก กทม เกือบ 6 โมง

เสร็จจากงานใหว้ครู มาทำงานต่อ  พอตี 2 เดินทางไป จ.ลำปาง เอาผ้าป่า ที่ทำงานไปถวายกับเพื่อนๆ ที่ทำงาน 600 กว่าโล  ขับคนเดียว  แทบไม่ใด้พัก

ใด้หลับช่วง บ่ายๆ พอบ่าย3 ก็เดินทางกลับ กทม พึ่งมาถึงตอน 22.00 น  เนี่ยละครับ  พึ่งทานข้างเสร็จ เดี๋ยวว่าจะอาบน้ำเข้านอนแล้วครับ  พรุ่งนี้ เข้าเวรทำงานเช้าอีก

เหนื่อยๆ  แต่อิ่มบุญ มาเต็มพิกัดเลยครับ

เรื่องรูปภาพ  เดี๋ยวว่า จะให้ น้องชาย ที่ไปด้วย มาดำเนินการให้ครับ คนนั้น เขาช่างภาพโดยตรง  ถ่ายใว้เพียบ

ใว้พบกันอีกน๊ะครับ  เผลอๆ อาจจะเร็วๆนี้ครับ มีโปรแกรมลงวัด บางพระ อยู่ครับ :050:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณพี่นาวมากนะคะ
มีแต่ช็อตเด็ดคนดังทั้งนั้นเลย :095:

ดูสิเห็นวิ่งถ่ายไปถ่ายมาจนจะเป็นลมแล้ว..ทุ่มเทเต็มที่เลยพี่สาวคนนี้ :016:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณภาพบรรยากาศมากมายครับ ...  :016:

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
มะมะแหม..โฟนอินกันตลอดเลยน๊า
ไม่เค่ยๆเลยอ่า.. :095:

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
รูปสวยๆทั้งนั้นเลย ติดผมด้วยเห็นแต่เสื้อกับกางเกง :002: :002: :002:

ออฟไลน์ t@o

• ตติยะ
    • อีเมล
สวยครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

โฟนอินครับ        อาโหลน้องกิ๊ฟหราเอ็มคิดถึงน๊า  จุ๊บุๆ :080:

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

โฟนอินครับ        อาโหลน้องกิ๊ฟหราเอ็มคิดถึงน๊า  จุ๊บุๆ :080:

[shake]อ้าวเปลี่ยนจาก น้องเท็น เป็นน้องกิ๊ฟ อีกแล้วเหรอ[/shake] [/color] 07;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มี.ค. 2553, 01:34:23 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณพี่เปรี้ยวปี๊ดมากครับ เอาภาพหนุ่มฮ๊อตประจำบอร์ดมาให้ชม น่าจะเป็นเอ็มนะเนี้ย ฮ๊อตสุดๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• เด็กวัด
เหอะๆ กำ งานเข้า  :075:

ไม่ใช่และครับ แหม่แซวกันใหญ่   พอดี น้องชายเขาโทรมา

ไม่เค่ยๆ เลยนะครับ  เหอๆ  กิฟอะเพื่อนอะ - -''
พี่นาวถ่ายตอนไหนเนี่ย เอ็มลืมเก็บปากเลย ครับ 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มี.ค. 2553, 10:48:23 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ คุณนู๋กิ๊ฟ >.<"

• ตติยะ
  • ช้านก้อเป็นแบบเนี้ยแหละ
    • MSN Messenger - kissme_jung@hotmail.com

กะลังรายงานสถานะการณ์กะคุณแฟนแสนรักเข้าอยู่  :095: :095:

• ตติยะ
    • MSN Messenger - kissme_jung@hotmail.com

โฟนอินครับ        อาโหลน้องกิ๊ฟหราเอ็มคิดถึงน๊า  จุ๊บุๆ :080:
ไปนั่นเลยเอ็มเขาไม่ได้คุยกะกิ๊ฟน่ะ คุยกะที่รักเขาตะหาก กำลังแก้สถานการณ์เบื้องต้นอยู่ป่ะเอ็ม  :095: :095:
เสียดายไปไม่ทันได้ดูเหตุการณ์จริงเลย เฮ้อปีแรกก้ออดซะและ  :065: :070: :065:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพและคำบรรยายครับ มีแต่นายแบบฮอตๆทั้งนั้นเลยน่ะครับ  :058: :058: :058:

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ rockska

• ทุติยะ
  • **
  • "ความดีไม่เคยลบเลือนหายจากความเป็นคน"
    • MSN Messenger - rockska_28@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ kaineverdie

• ตติยะ
-ขอบคุณบรรยายกาศอบอุ่น

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศนะครับ   พี่ๆน้องๆ เราหล่อๆกันทั้งนั้น   :016:

ออฟไลน์ iammask

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณคร๊าบ.... :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณครับพี่เปรี้ยวสุดยอดครับเหยี่ยวข่าวท่านนี้

แต่เอ็มอ่ะคุยกะใครหราเพื่อน ไหนบอกรักครอบครัวไง

• ตติยะ

[shake]อ้าวเปลี่ยนจาก น้องเท็น เป็นน้องกิ๊ฟ อีกแล้วเหรอ[/shake] [/color] 07;
เอ็มนอกใจกิ๊ฟหรอ  :070:  :009: :007:

• เด็กวัด
เหอๆ เล่นกันใหญ่เลยอะ พอได้และ  :032:

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
ปีนี้เป็นปีแรกสำหรับผมเลย ติดสอบ ไม่ได้ไปเลยรู้สึกเสียใจ แต่ก็ไว้ครูบูรพาจารย์ อยู่ที่ห้องครับ

ปีหน้าขอให้ได้ไปนะครับ ยังไงถ้าได้เจอกันผมขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับผม อยู่ต่างจังหวัดหาโอกาสยากมากๆเลยที่จะได้ไป :001:

พี่ๆๆทุกคนหล่อทั้งน้านน อิอิ คงจะใจดีน้อออ
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ nuttawadee

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข่าว และภาพมาให้ชมนะค่ะ

วันไหว้ครู ก็ได้ไปด้วย คอยนั่งหลบว่าจะกระโดดมาทางด้านไหน หลบซ้ายทีขวาที ข้างหลังก็มี ขนลุกไปหมดเลย ศรัทธานะค่ะ ไม่ใช่หนาว

• อัฏฐมะ

เอ็มนอกใจกิ๊ฟหรอ  :070:  :009: :007:

แหม่ดีนะ..น้องเท็นไม่เล่นบอร์ด :095:...
ไม่งั้น..
งานงอกกกกก

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
อดไปเลยครับ
ติดสอบ บ

ออฟไลน์ wisanu

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะคร๊าบ......... :053:

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณาำหรับภาพครับพี่...เปรี้ยว

ที่นำภาพบรรยากาศงานไหว้ครู มาฟาก

พี่เอ็ม นี้หล่อนะครับ ^^
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณพี่นาวสำหรับภาพบรรยากาศในงานนะคะ
แล้วก้อรูปหนุ่มฮอตประจำบอร์ดด้วย  :002:

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
***ไม่ได้ไปไหว้ครู 2-3 ปี แล้วคราบ ปีใหม่ปีนี้ก็ไม่ได้ไปเช่นกัน (พี่เอ)***
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล