ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วมงาน ไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่น ณ.บ้านอาจาร์ยหนวด อ.หนองปรือ จ.กาญจนบุรี ในวันเสาร์ที่ ๖ มีนาคม ๒๕  (อ่าน 6823 ครั้ง)

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม

ขอเชิญร่วมงาน ไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่น ณ.บ้านอาจาร์ยหนวด อ.หนองปรือ จ.กาญจนบุรี ในวันเสาร์ที่ ๖ มีนาคม ๒๕๕๓

แผนที่ ไปบ้านอาจารย์หนวดครับ

* รวมพลเวลา ๐๕.๐๐ น.หน้ากุฎิหลวงพี่ต้อย *
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มี.ค. 2553, 12:04:10 โดย โคมแก้ว »
ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ขอบคุณครับที่แจ้งข่าวครับ ผมไปวันที่ 5 มีนาคม ช่วงเช้าๆ ออกจากพระประแดง ไปทางวงแหวนรอบนอกไปรับพี่ชายที่บางบัวทอง ใครจะติดรถไปด้วยกันเชิญเลยนะครับ pmมาหาได้เลยนะครับ ไปค้างคืนนะครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ

ปล.อ.หนวดแจ้งมาว่าใครจะไปค้างคืนหาเสื้อกันหนาวไปด้วยนะครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
แล้วเจอกันวันที่ 5 ครับพี่เจมส์ ผมกะว่าจะเข้าไปก่อนวันงานหนึ่งวันเช่นกันครับ
เสร็จพิธีไหว้ครูแล้วจะเลยไปนอนเล่นที่บ้านย่าที่ไทรโยคซักวันสองวัน ค่อยกลับกรุงเทพ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
แผนที่บอกละเอียด  ผมว่าต่อไปกระทู้นี้น่าจะถูกหยิบยก  เวลามีคนมาถามแผนที่ทางไปอ.หนวดแน่ๆครับ  :027: :027:

เสาร์หน้าผมขึ้นเขาคิชฌกูฏ  จ.จันทบุรี  แล้วจะกลับมาชมภาพ  ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มี.ค. 2553, 05:11:35 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ The_Crow13

• ปัญจมะ
  • ยึดติดทำไม ตายไปเอาไปไม่ได้สักอย่าง
    • อีเมล
อยากไปๆๆๆๆๆๆๆ แต่ต้องทำงาน ปีหน้าจะต้องไปให้ได้   ไปแล้วครับ บาย
เราทำอะไร เรารู้แก่ใจ เราต้องยอมรับผลในสิ่งที่เราทำ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณครับพี่เอกสุดหล่อ สำหรับข้อมูลข่าวสาร
อยากไปครับ แต่ปีนี้ไม่รู้จะได้ไปป่าวครับ น้องบอกจะให้พาไปสอบด้วยเสาร์นี้ กำ 42;

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ไปด้วยครับพี่ๆๆ ติดรถไปด้วย อิอิ  :005: วันที่5

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
อยากไปด้วยครับ  แต่ไม่มีรถไปครับและที่สำคัญ  ไปไม่ถูกครับ  มีใครให้ผมติดรถไปด้วยบ้างครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมก็อาจจะไปกับพี่ที่ทำงานครับ ขอบคุณมากครับ :090:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม
ขอบคุณครับพี่เอกสุดหล่อ สำหรับข้อมูลข่าวสาร
อยากไปครับ แต่ปีนี้ไม่รู้จะได้ไปป่าวครับ น้องบอกจะให้พาไปสอบด้วยเสาร์นี้ กำ 42;

น้องเอ็มสุดหล่อ นี่ย่อพี่จังเลย ขาไม่ติดพื้นแล้ว

ออฟไลน์ phol23

• จตุตถะ
    • อีเมล
ไปอย่างไงครับ  อยากไปด้วยจัง  กลับกี่โมงครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ seka

• สัตตมะ
  • **
ใครจะเดินทางจาก กทม มั่งครับ ขอติดรถไปด้วยครับ

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
ฝากสวัสดีอาจารย์หนวดด้วยนะครับ...ถ้าไม่ติดงานผมจะไปงานไหว้ครู..เพราะน้องผมก็อยู่ที่หนองปรือครับ...
.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สงสัยไม่ได้ไปแล้วครับพี่ที่ทำงานไม่ไปครับไม่ว่าง ยังไงผมก็ฝากภาพงานไหว้ครูบ้านอาจารย์หนวดมาฝากด้วยนะครับ  เสียดาย :070: :070: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

น้องคนไหนละครับเอ็ม.....น้องกิ๊ฟ....น้องจุ๋ม....น้องชมสุดา...น้อง......... 07;

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณพี่โคมแก้วสำหรับกำหนดการงานไหว้ครูบ้าน อาจารย์หนวดนะคับ... :002:

น้องคนไหนละครับเอ็ม.....น้องกิ๊ฟ....น้องจุ๋ม....น้องชมสุดา...น้อง......... 07;

...อันนี้งานเข้าแล้วครับ เอ็มมี่....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพี่โคมแก้วสำหรับกำหนดการงานไหว้ครูบ้าน อาจารย์หนวดนะคับ... :002:

...อันนี้งานเข้าแล้วครับ เอ็มมี่....

โหไม่เค่ยเลยอะ  :032: หมายถึงน้องสาวแท้ๆอะครับ จะไปสอบที่อาชีวะ กำ   05;
พีเอ็กซ์มีซ้ำด้วยนะ เหอๆๆ  ผมรักเดียวใจเดียวนะ ไม่ใช่คนเจ้าชู้สักหน่อย กำ

39;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มี.ค. 2553, 10:27:08 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ

โหไม่เค่ยเลยอะ  :032: หมายถึงน้องสาวแท้ๆอะครับ จะไปสอบที่อาชีวะ กำ   05;
พีเอ็กซ์มีซ้ำด้วยนะ เหอๆๆ  ผมรักเดียวใจเดียวนะ ไม่ใช่คนเจ้าชู้สักหน่อย กำ

39;

ไปเล่นเอ็มมันอีกและเอ็มมันยังไม่"พล้อม" :095:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ร่วมอนุโมทนาด้วยครับ

อยากไปแต่ยังสอบไม่เสร็จเลยครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
สงสัยพวกกะผม ๔ สหายคงจะไปไม่ได้และละครับ เพราะมีเหตุจำเป็นบางปะการ แบบตั้งตัวไม่ติด (ลางานไม่ได้บางคน)
อย่างไรก็ ฝาก อนุโมทนาบุญ ด้วยนะครับ คนที่ไปขอให้เดินทางปลอดภัยทั้งไปและกลับ ครับสาธุ หลวงปู่เปิ่น คุ้มครองทุก ๆ ท่าน
รักและเคารพ
บอล
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ barbie_sine

• barbie_sine
  • ตติยะ
ขอบคุณค่ะ  :054:

คุณโคมแก้ว

อย่าลืมเก็บภาพบรรยากาศมาฝากนะคะ  :015:
[shake]ูู^^[/shake]