ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรบกวนถามหน่อยครับ  (อ่าน 1869 ครั้ง)

ออฟไลน์ The_Crow13

• ปัญจมะ
  • ยึดติดทำไม ตายไปเอาไปไม่ได้สักอย่าง
    • อีเมล
อยากรบกวนถามหน่อยครับ
« เมื่อ: 03 มี.ค. 2553, 11:42:25 »
คืออยากจะรู้ว่า ถ้านำเสือกับเบี้ยแก้มาแขวนไว้ที่เอวได้ไหม แล้วมีอะไรบ้างที่แขวนไว้ที่เอวได้ อยากทราบครับ
เราทำอะไร เรารู้แก่ใจ เราต้องยอมรับผลในสิ่งที่เราทำ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: อยากรบกวนถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 มี.ค. 2553, 12:14:10 »
แขวนได้ครับ ผมเองก็แขวนไว้กับตะกรุด รวมกับเสือและเบี้ยแก้  :016:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 มี.ค. 2553, 01:12:10 »
ได้แน่นอน ครับ  ส่วนมากถ้าเป็นเครื่องราง เช่น ตะกรุด ปลัดขิก เบี้ยแก้ เครื่องราง ประมาณนี้อะครับ

ส่วนของที่ห้ามแขวนเอวก็ มีพระเครื่อง พ่อปู่ฤาษี อะไรที่คิดว่าเป็นของสูง ก็อย่าไปแขวนทีเอวก็เท่านั้นอะครับ
ลองศึกษาดูก่อน ครับ ไม่น่ายาก อิอิ ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2553, 01:15:52 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 มี.ค. 2553, 01:22:10 »
ได้แน่นอน ครับ  ส่วนมากถ้าเป็นเครื่องราง เช่น ตะกรุด ปลัดขิก เบี้ยแก้ เครื่องราง ประมาณนี้อะครับ

ส่วนของที่ห้ามแขวนเอวก็ มีพระเครื่อง พ่อปู่ฤาษี อะไรที่คิดว่าเป็นของสูง ก็อย่าไปแขวนทีเอวก็เท่านั้นอะครับ
ลองศึกษาดูก่อน ครับ ไม่น่ายาก อิอิ ..

ตามนั้นครับ ไม่ยาก เราก็ดูว่า อะไรควรอยู่ตรงไหน เสือ เครื่องราง ปลัดขิก ผมมาทำพวงกุญแจอ่ะครับ

เบี้ยแก้ ตะกรุดดอกน้อยๆ ก็มาใส่พวกกุญแจ สลับกันไปครับ ส่วนที่ไม่ควรก็ตามเอ็มเลยนะ ...  :016:

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 มี.ค. 2553, 08:02:19 »
ตามท่านพี่ๆ แจ้งเลยครับ
ถ้าเป็นพวก ลูกอมเสือ มาห้อยกับพวงกุญแจก็ได้ครับ
แต่ถ้าวัตถุมงคลนั้นมีรูป พระพุทธเจ้า หรือ ครูบาอาจารย์ ก็ควรนิมนต์ขึ้นคอครับ
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 มี.ค. 2553, 12:14:25 »
เท่าที่ คนรุ่นเก่าๆท่านสอนมา ซึ่งผมเองก็ฟังหูไว้หู ไม่รู้ว่าถูกรึผิด

แต่ก็ยังจำและปฏิบัติอยู่ทุกวันนี้คือ เครื่องราง แขวนในที่ต่ำได้  เทพและพระต้องอยู่สูง ครับ
 :017:

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 มี.ค. 2553, 12:35:23 »
เท่าที่ คนรุ่นเก่าๆท่านสอนมา ซึ่งผมเองก็ฟังหูไว้หู ไม่รู้ว่าถูกรึผิด

แต่ก็ยังจำและปฏิบัติอยู่ทุกวันนี้คือ เครื่องราง แขวนในที่ต่ำได้  เทพและพระต้องอยู่สูง ครับ
 :017:
ผมก็รับข้อมูลมาแบบนี้เหมือนกัน จากคุณย่าครับ ตามนี้เลย  :002: