ผู้เขียน หัวข้อ: ลับเฉพาะ หยิก แกม หยอก ไหว้ครูบ้าน อ.หนวด  (อ่าน 4225 ครั้ง)

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม

กระทู้นี้เป็นกระทู้หยอกล้อ ในระหว่างหมู่พี่น้องผองเพื่อน มิได้มีเจตนาเป็นอย่างอื่น

เนื้อหาและบทความ ถูกสมมุติ และ แต่งขึ้นเพื่อความบันเทิงเท่านั้น

ขอขอบพระคุณ พี่น้อง และ ดาราแสดงนำทุกทานมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
:058:...น่ารักอัธยาสัยดี...ทุกท่านเลยครับ..555.. :005: :114:...

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ขำๆดีนะครับ

เติมเต็มไปด้วยรอยยิ้มครับ

ไงผมก็ขอให้ อาจารย์หนวด มีสุขภาพแข็งแรงครับ

ไว้มีโอกาสจะไปลงกับท่านบ้าง^^
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
เขียนบทโดย พี่เอกโคมแก้ว ... :045:

ขอบคุณทีมงานทุกๆท่านที่ไปร่วมงานและช่วยงานทุกๆทีเลยครับ ไม่ได้พวกท่านงานคงไม่สำเร็จลุล่วงไปด้วยดีครับ

เป็นกำลังให้พวกท่านๆสร้างสรรค์งานดีๆให้ชาวพี่น้องศิษย์วัดบางพระตลอดไปครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ฮาดีครับ เล่นจริง เจ็บจริง ไม่มีสแตนอินด้วยครับ แค่ช๊อคที่ตั้งใจให้ตัวลอยอ่ะ ลอยต่ำไปหน่อยน่ะครับ สงสัยต้องให้นายแบบเข้าสลิมอัพเป็นการด่วนน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ลับเฉพาะ หยิก แกม หยอก ไหว้ครูบ้าน อ.ห&#
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 มี.ค. 2553, 08:53:54 »
 แอบหัวเราะเลยครับ น่ารัก หล่อๆ ทุกท่านเลย  :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มี.ค. 2553, 08:55:56 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ golf161

• ตติยะ
    • อีเมล
แอบขำดีกว่า :095: :095: :095: :095:

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ขำ ขำ ดีครับ... :004: :005:

ขอบคุณทีมงาน...ทุกๆท่านนะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขำๆครับพี่ๆน้องๆลูกศิษย์หลวงปู่เปิ่น ยังคงมีมิตรภาพที่เหนียวแน่นกันเหมือนเดิม  :002:
ว่าแต่ กล้องของท่านข้าวหลามตัด นอกจากจะใส่เลนส์  nikkor 70-200tele f2.8 แล้ว
ยังใช้ monopod ด้วยนะครับนี่ แบบนี้นี่มืออาชีพตัวจริงเลย  :053:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพี่เอกสุดหล่อ สำหรับภาพขำๆ

อิอิ  :095:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
หยอกล้อกันน่ารัก เหมือนเช่นเคยนะคะ คุณพี่ คุณน้อง

เห็นบรรยากาศแบบนี้แล้วอบอุ่นจัง   :077:
เพิ่งรู้ว่า พี่เอ็กซ์ ค้นพบ  :034: แล้ว ยินดีด้วยค่ะ :095:
น่ารักทุกท่านเลย โดยเฉพาะพี่เจมส์ คบเด็กแล้วหน้าใสดีจัง   :009:

ขอบคุณสำหรับคำบรรยายน่ารัก ๆ ด้วยนะคะ 
:054:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สวัสดีครับพี่น้อง น้องฟูตัดผมใหม่เพื่อไปงานนี้เลยนะ
ขอบคุณภาพ ฮาๆๆ ของผมและพี่ๆน้องๆครับ
:001: :027:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณพี่เอกครับ เจอสังหารกันเป็นแถว อิอิ.....

...ว่าแต่ คณะคนรักเด็กของพี่เจมส์นี่ พึ่งมีสมาชิกแค่ 2 คนเองเหรอครับ อิอิ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
โดนกันไปเป็นแถวเลยนะครับนี่ มีรอบสองไหมเอ่ย ...  :095:

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม
ขอบคุณพี่เอกครับ เจอสังหารกันเป็นแถว อิอิ.....

...ว่าแต่ คณะคนรักเด็กของพี่เจมส์นี่ พึ่งมีสมาชิกแค่ 2 คนเองเหรอครับ อิอิ...

หรืออยากจะมาอยู่ด้วยกันหละครับ หึหึ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
:058:แจมด้วยๆ...เมื่อ..ปั๊ป..โปเตโต้..กำลังอินกับ..music.. :095:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
:058:แจมด้วยๆ...เมื่อ..ปั๊ป..โปเตโต้..กำลังอินกับ..music.. :095:

น้องฟูแอบคุยโทรศัพย์กับใครอ่ะ (อย่าปาโทรศัพย์ทิ้งนะเสียดาย  :095:)
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
โดนทุกคนเลยขอบคุณมากครับขำน้ำตาแทบไหล :006:

ออฟไลน์ kaineverdie

• ตติยะ
สนุกสนาน เฮฮา :007:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

น้องฟูแอบคุยโทรศัพย์กับใครอ่ะ (อย่าปาโทรศัพย์ทิ้งนะเสียดาย  :095:)

ว่าแล้วน้องฟูต้องโดนจนได้ เห็นพี่ฟอร์ด สบชับแอบถ่าย อ่ะ :070:

ออฟไลน์ barbie_sine

• barbie_sine
  • ตติยะ
ขอบคุณนะคะ

:004:
[shake]ูู^^[/shake]

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ขอบคุณสำหรับฮาๆ แบบเต็มรูปแบบ หล่อๆกันทั้งนั้นเลย 25; 21;

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
เปลี่ยนมาใช้ "เสน่ห์" นำหน้าชื่อกันเยอะเหลือเกิน ได้บอกเล่าต้นฉบับกันบ้างรึป่าว แล้ว :004: เค้าเต็มใจให้ใช้รึป่าว สงสัยมานานแล้ว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
เปลี่ยนมาใช้ "เสน่ห์" นำหน้าชื่อกันเยอะเหลือเกิน ได้บอกเล่าต้นฉบับกันบ้างรึป่าว แล้ว :004: เค้าเต็มใจให้ใช้รึป่าว สงสัยมานานแล้ว

ก็แล้วใครละครับ"ต้นฉบับ"รบกวนหลวงพี่บอกผมหน่อย  ผมจะได้ไปขออนุญาติเค้าครับ :005:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ฮา..........จริงๆครับ :090: :090: :114: :090: :090:....................