ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องเหรียญนั่งเสือรุ่น 2 (หน้าบรรณ)  (อ่าน 3576 ครั้ง)

ออฟไลน์ monkey

• จตุตถะ
พอดีไปวัดแล้วมีหลวงพี่ใจดีเมตตาให้บูชามาน่ะครับ

หาข้อมูลก็พอจะทราบว่าสร้างปี33

แล้วเห็นบอกว่าประสบการณ์แยะนี่

มีตัวอย่างไหมครับว่าประสบการณ์แนวไหน

ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ yong-bn

• ตติยะ
    • MSN Messenger - yong-bn@hotmail.com
        เหรียญหรือวัตถุมงคลของหลวงพ่อใช้ได้ทุกรุ่นครับ  เรื่องประสบการณ์ด้านแคล้วคลาดคงกระพันดีนักแล  เหรียญรุ่นนี้ผมก็มีครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ของดีครับ ทำเนื้อเดียวด้วย ประสบกาณ์เครื่องคงกระพันแคล้วคลาดครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
       เหรียญหรือวัตถุมงคลของหลวงพ่อใช้ได้ทุกรุ่นครับ  เรื่องประสบการณ์ด้านแคล้วคลาดคงกระพันดีนักแล  เหรียญรุ่นนี้ผมก็มีครับ
ใช่ครับประสบการณ์ไม่ต้องพูดถึงครับวันนี้ผมก็โดนเถ้าแก่ของผมหยิบพระที่กระเป๋าเสื้อผมไป 1 องค์ครับเป็นเหรียญเสมาหลวงปู่หิ่มหลังหลวงปู่เปิ่นไปครับผมมีอยู่ 2 องค์พระผงอาเสี่ยเล็กแกไม่เอาครับเถ้าแก่ก็ถามที่คอว่าใส่หลวงพ่ออะไรอยู่ผมบอกหลวงปู่เปิ่นครับ ทำไมชอบใส่ผมก็บอกว่าผมมีประสบการณ์มาผมศรัทธาหลวงปู่เปิ่นตั้งแต่เด็กแล้ว( ผมก็เล่าให้แก่ฟังเถ้าแก่ก็พูดอีกมีเสื้อยันต์และตะกรุดรึเปล่าผมบอกว่าไม่มีแต่จริงๆแล้วผมมีแต่ไม่ให้ครับขนาดหลวงปู่หิ่มหลังหลวงปู่ที่ผมบอกไว้ตอนต้นอะครับผมเสียดายไม่อยากให้ครับ ):065: แต่ก็ไม่เป็นไรครับเวลาผมเดือดร้อนไม่มีเงินใช้ผมก็เบิกเงินกับเถ้าแก่ได้ครับ(เถ้าแก่ผมได้ของผมไปเยอะแล้วครับ) ใจจริงผมก็เสียดายครับกว่าจะหาเหรียญได้ก็ลำบากครับไม่เป็นไรครับผมถือว่า เผยแผ่บารมีหลวงปู่เปิ่นครับ :065: :070:(ประสบการณ์ไม่ต้องพูดถึงครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มี.ค. 2553, 10:31:38 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ monkey

• จตุตถะ
เหรียญนั่งเสือรุ่น 2 (หน้าบรรณ) เคยมีของทำปลอมหรือเลียนแบบไหมครับ

หรือมีรุ่นที่ดูคล้ายกับเหรียญนั่งเสือรุ่น 2 (หน้าบรรณ) หรือเปล่าครับ

พอดีไม่มีความรู้อะครับ กลัวดูผิดรุ่น

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ข้อมูลตามนี้ เครดิตท่าน nok2009
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,11081.msg106189.html#msg106189

ไม่น่าจะมีเก๊นะครับแต่ก็ไม่ประมาทลองดูหลังเหรียญรุ่นนี้ดีๆครับบริเวณผิวรอบขอบเหรียญ

ว่าแต่ว่าช่วงนี้ท่าน nok2009 เงียบหายไปนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มี.ค. 2553, 10:08:29 โดย job@love »
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ yong-bn

• ตติยะ
    • MSN Messenger - yong-bn@hotmail.com
 25;เหรียญรุ่นนี้ยังไม่เคยเห็นของปลอมครับ   แต่เหรียญรุ่นปี 19 ของปลอมเยอะมาก   ฝีมือการปลอมเกือบ100%ก่อนเช่าควร          พิจารณาให้ดีก่อนครับ

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
ข้อมูลตามนี้ เครดิตท่าน nok2009
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,11081.msg106189.html#msg106189

ไม่น่าจะมีเก๊นะครับแต่ก็ไม่ประมาทลองดูหลังเหรียญรุ่นนี้ดีๆครับบริเวณผิวรอบขอบเหรียญ

ว่าแต่ว่าช่วงนี้ท่าน nok2009 เงียบหายไปนะครับ

เห็นว่าช่วงนี้พี่นกติดงานครับ  เลยไม่ว่างเข้าบอร์ด
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489