ผู้เขียน หัวข้อ: เตรียมหมึกไปเองได้ไหม???  (อ่าน 2728 ครั้ง)

ออฟไลน์ schecter3

• ปัญจมะ
    • อีเมล
เตรียมหมึกไปเองได้ไหม???
« เมื่อ: 20 มี.ค. 2553, 01:39:37 »
ถ้าเราต้องการหมึกเข้มๆเราต้องเตรียมหมึกไปเองได้ป่ะครับ หมึกยี่ห้อดีๆหน่ะ

ถ้าได้และเราเอาไปให้ท่านสักให้เลยได้ไหมครับ

หรือต้องมีการปลุกเสกก่อนหรือปล่าวครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องหน่ะ

กะว่าจะนำหมึกและแอลกอฮอลล์ไปถวายด้วยหน่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: เตรียมหมึกไปเองได้ไหม???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 มี.ค. 2553, 02:45:38 »
หมึกที่ใช้สักเขามีครูบาอาจารย์ครับ
ต้องมีการเสก มีการผสมว่านต่างๆ
เพื่อให้เกิดความเข้มขลัง
ด้วยความเคารพครับ วัดบางพระเป็นวัด เป็นสถานที่ในบวรพระพุทธศาสนา
การสักยันต์ของที่นี่เกิดจากความเมตตาของพระสงฆ์เป็นหลัก ไม่ใช่สำนักสักยันต์หรือร้านอาหารตามสั่ง
ครูบาอาจารย์ท่านย่อมรู้ดีกว่าศิษย์
หมึกของทางวัด เข้มขลังและศักดิ์สิทธิ์อยู่แล้วครับ
ถ้าอยากได้เข้มๆ บอกพระอาจารย์ท่านได้นะครับ
แต่ตัวคุณอาจจะต้องทนเจ็บเพิ่มมากขึ้น ก็เท่านั้นเอง
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มี.ค. 2553, 02:47:51 »
เรื่องหมึกไม่แน่ใจนะครับ เพราะไม่เคยเห็นคนนำมาถวายหลวงพี่
แต่แอลกอฮอล์มีเพื่อนผมซื้อมาถวายหลวงพี่ครับ

ปล. หมึกสำหรับสักส่วนใหญ่เป็นหมึกจีนนะครับ
แต่ยี่ห้อไหนอันนี้ไม่ทราบครับ

ปล2. ถวายทิชชู่ด้วยก็ดีนะครับ หลวงพี่ท่านใช้เยอะ

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 มี.ค. 2553, 05:44:23 »
ตามนั้นครับ ถวายแอลกอฮอล์ ทิชชูู่ ก่อนก็ได้ครับ
ส่วนหมึกถ้าอยากถวายลองถามหลวงพี่ดูครับว่าใช้ยี่ห้ออะไร
ซื้อได้ที่ไหน
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 มี.ค. 2553, 06:00:17 »
โอ้ว ตอบเร็วมากครับ แต่ละคนนอนดึกเหมือนกันแฮะ  ไม่ใช่สิ่ นอนเช้าเลย ฮ่าๆ

ขอบคุณทุกคนมากนะครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 มี.ค. 2553, 08:52:10 »
รับรองสำเนาถูกต้องตามความเห็นข้างบนครับ

ตามที่พี่น้องวัดบางพระ แนะนำไปแล้วครับ  ชัดเจนที่สุด

เริ่มจากของที่ง่ายๆ แต่ได้ประโยชน์มากมาย ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 มี.ค. 2553, 10:09:11 »
เอาทิชชู่ไปถวายดีกว่าครับท่านพี่ เพราะพระอาจารย์ท่านใช้เยอะสุด
ส่วนหมึก ถ้าเอาไปสักกับตัวท่านพี่เอง คงไม่เหมาะ เพราะว่าหมึกของพระอาจารย์ ท่านมีส่วนผสมอื่นๆ อีก  รวมทั้งพระอาจารย์ได้บริกรรมคาถาไว้เรียบร้อยแล้วครับ
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ derbyrock

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 มี.ค. 2553, 10:34:09 »
จะเข้มหรือจางไม่ใช่สาระสำคัญ เพราะสำคัญที่...เมื่อได้รับยันต์มาแล้วจะปฎิบัติตัวให้ไม่ผิดข้อห้ามได้หรือไม่ พุทธคุณของยันต์มีความสำคัญที่สุด รอยยันต์จะเข้มสวยสักปานใดก็ตามแต่ผู้นั้นกระทำในสิ่งที่เป็นข้อห้าม จนพุทธคุณเสื่อม ยันต์นั้นจะมีความหมายอะไร นอกจากเป็นเพียงแค่รอยหมึกบนผิวหนัง... แค่นั้นเอง

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 มี.ค. 2553, 04:09:50 »
ก็ลองคุยกับหลวงพ่อ-อาจารย์ท่านดูนะครับ

ก็เคยเห็นพี่ๆบางคนนำหมึกไปถวายเหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 มี.ค. 2553, 05:57:13 »
ถ้าเราต้องการหมึกเข้มๆเราต้องเตรียมหมึกไปเองได้ป่ะครับ หมึกยี่ห้อดีๆหน่ะ

ถ้าได้และเราเอาไปให้ท่านสักให้เลยได้ไหมครับ

หรือต้องมีการปลุกเสกก่อนหรือปล่าวครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องหน่ะ

กะว่าจะนำหมึกและแอลกอฮอลล์ไปถวายด้วยหน่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :054: :054: :054: :054:

ถ้าจะนำไปถวาย น่าจะได้นะครับ อยากจะให้สีเข้มๆต้องขวดนี้เลยครับ

แต่ถวายหลวงพี่ท่านแล้ว หลวงพี่ท่านจะเมตตาเอาหมึกที่ถวายสักให้หรือไม่นั้นตอบไม่ได้นะครับ

ขอบคุณครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 มี.ค. 2553, 09:01:43 »
ผมว่าหมึกหลวงพ่อต้องปลุกเสกและมีว่านต่างๆมารวมกันนะครับ  ผิดถูกประการใดข้อโทษครับ :090:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 มี.ค. 2553, 09:03:24 »
จะเข้มหรือจางไม่ใช่สาระสำคัญ เพราะสำคัญที่...เมื่อได้รับยันต์มาแล้วจะปฎิบัติตัวให้ไม่ผิดข้อห้ามได้หรือไม่ พุทธคุณของยันต์มีความสำคัญที่สุด รอยยันต์จะเข้มสวยสักปานใดก็ตามแต่ผู้นั้นกระทำในสิ่งที่เป็นข้อห้าม จนพุทธคุณเสื่อม ยันต์นั้นจะมีความหมายอะไร นอกจากเป็นเพียงแค่รอยหมึกบนผิวหนัง... แค่นั้นเอง

รับรองสำเนาพี่ตี๋ ครับ 

ชัดเจนมาก  :053: :053: :053:

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 มี.ค. 2553, 02:35:42 »
สวัสดีครับ(ไม่ได้เข้าเว็บนานเลยคิดถึงทุกคนครับ)

แล้วแต่ดุลพิจารณาครับ

อันดับแรกผมขอถามคุณกว่าว่าคุณสักเพื่ออะไร........?

เพื่อ 1 ความสวยงาม หรือ เพื่อ 2 พุทธคุณ เลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง

ครับ แต่ถ้าคุณเลือกอย่างที่ 2 ก็ไม่ต้องไปสนว่าจะเข้มไม่เข้มจะชัด

ไม่ชัด ของดีไม่ต้องชัด ไม่ต้องเข้มอยู่ที่พุทธคุณเท่านั้นครับ

แต่ถ้าคุณเลือกอย่างที่ 1 ก็ไม่ต่างกับการสักรูปธรรมดา ที่จะเลือก

แบบ เข้มไม่เข้ม หนาไม่หนา สีเยอะไม่สีเยอะ ....

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มี.ค. 2553, 02:37:33 โดย ฉัพพัณรังษี »

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 มี.ค. 2553, 05:02:58 »
สวัสดีครับ(ไม่ได้เข้าเว็บนานเลยคิดถึงทุกคนครับ)

แล้วแต่ดุลพิจารณาครับ

อันดับแรกผมขอถามคุณกว่าว่าคุณสักเพื่ออะไร........?

เพื่อ 1 ความสวยงาม หรือ เพื่อ 2 พุทธคุณ เลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง

ครับ แต่ถ้าคุณเลือกอย่างที่ 2 ก็ไม่ต้องไปสนว่าจะเข้มไม่เข้มจะชัด

ไม่ชัด ของดีไม่ต้องชัด ไม่ต้องเข้มอยู่ที่พุทธคุณเท่านั้นครับ

แต่ถ้าคุณเลือกอย่างที่ 1 ก็ไม่ต่างกับการสักรูปธรรมดา ที่จะเลือก

แบบ เข้มไม่เข้ม หนาไม่หนา สีเยอะไม่สีเยอะ ....

ขอบคุณครับ

ขอบคุนนะจ๊ะ นะจ๊ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มี.ค. 2553, 05:06:07 โดย schecter3 »

ออฟไลน์ GodSilla

• รบเพื่ออยู่ สู้เพื่อสถาบัน ฆ่าฟันเพื่อศักดิ์ศรี วิ่งหนีเพื่ออนาคต
  • ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 มี.ค. 2553, 10:08:16 »
พุทธคุณจริง เข้มไม่เข้ม ชัด จาง เลือนลาง ดีทั้งนั้น
(แต่ผมเอาทั้งพุทธคุณดี และสวยด้วย   ^.^ อิอิ)
::คนดีสอนให้เก่งได้...แต่คนเก่งสอนให้เป็นคนดียากกว่า::
][ โรงเรียนศิลปะป้องกันตัว หาดใหญ่ ][

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 23 มี.ค. 2553, 10:24:49 »

ถ้าจะนำไปถวาย น่าจะได้นะครับ อยากจะให้สีเข้มๆต้องขวดนี้เลยครับ

แต่ถวายหลวงพี่ท่านแล้ว หลวงพี่ท่านจะเมตตาเอาหมึกที่ถวายสักให้หรือไม่นั้นตอบไม่ได้นะครับ

ขอบคุณครับ

เอางั้นเลยเหรอครับพี่เจม1000UPเลยนะขวดนี้อะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 มี.ค. 2553, 08:18:06 »
คุณศรัทธาความแค่ความสวยงามหรอ :062:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มี.ค. 2553, 08:18:31 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 24 มี.ค. 2553, 12:17:19 »

รับรองสำเนาพี่ตี๋ ครับ 

ชัดเจนมาก  :053: :053: :053:

:001: สวัสดีครับ...

สำเนาถุกต้อง
" ข้าพเจ้าขอรับรองว่าข้อความเบื้องต้นด้านบนนั้น..ถูกต้องแท้จริงทุกประการครับ.
                                    phongsak_ng :080: