ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติประชาสัมพันธ์พิธีไหว้ครูวัดโพธิ์เผือก จ.อยุธยา  (อ่าน 2113 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
วันที่14เมษายน2553
นี้ครอบเศียรครูโดยหลวงพ่อหวล แห่งวัดพุธไธสวรรค์(สะกดผิดประการใดขออภัยมา ณ.ที่นี้ เอ บางแค) ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนพี่เอ สำหรับข่าวสารครับผม :114:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพี่เอมากครับ ที่แจ้งข่าวให้ทราบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มี.ค. 2553, 07:19:53 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่เอ สำหรับข่าวสารครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ