ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบ รบกวนค่ะ  (อ่าน 1676 ครั้ง)

ออฟไลน์ aa_aw21

• ทุติยะ
  • **
  • NU ^_^ A
    • MSN Messenger - aa.aw21@hotmail.com
    • อีเมล
อยากทราบ รบกวนค่ะ
« เมื่อ: 11 เม.ย. 2553, 05:13:20 »
พอดีอยากทราบว่า ที่วัดบางพระมีหลวงพี่อะไรบ้าง พอดีพึ่งไปได้แค่2ครั้ง และไปกันแบบว่าไม่รู้จักใครเลย (ก็ไปผู้หญิง 2คนค่ะแบบว่าชอบค่ะ)เพราะวันก่อนไปเดินตามกุฎิในวัดไม่ทราบว่าหลวงพี่อะไรอยู่กฎิไหนบ้างไปไม่ถูก แต่รู้จักแค่หลวงพี่ติ่ง กับหลวงพี่แป้วค่ะ รบกวนที่นะค่ะ :086:

แล้วอีกอย่าง ที่สักน้ำมันไปมี 5แถว พุดซ้อน และ7ยอดควรจะสวดบทบทไหน แล้วสวดกี่บทตอนไหนบ้าง ที่สวดอยู่นั้นหามาจากเนตค่ะกลัว
จะไม่ใช่ :086:
ขอบคุณมากกกก.....ค่ะ
การลงมือทำดีกว่าคำพูดที่สวยหรู
Well done is better than well said

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: อยากทราบ รบกวนค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 เม.ย. 2553, 07:58:56 »

หลวงที่ท่านจำวัดที่วัดบางพระมีหลายท่านครับ คาถาที่ท่องก็มีหลายบทครับ แต่หลักๆก็มีอยู่ในเวปนี้นะครับ มีทั้งรูปหลวงพี่แต่ละท่านด้วย ลองเสริทหาดูนะครับ ขอให้โชคดีครับ ได้รับเมตตาของดีรักษาไว้ให้ดีนะครับ ขอให้โชคดีครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 เม.ย. 2553, 10:58:39 »
พอดีอยากทราบว่า ที่วัดบางพระมีหลวงพี่อะไรบ้าง พอดีพึ่งไปได้แค่2ครั้ง และไปกันแบบว่าไม่รู้จักใครเลย (ก็ไปผู้หญิง 2คนค่ะแบบว่าชอบค่ะ)เพราะวันก่อนไปเดินตามกุฎิในวัดไม่ทราบว่าหลวงพี่อะไรอยู่กฎิไหนบ้างไปไม่ถูก แต่รู้จักแค่หลวงพี่ติ่ง กับหลวงพี่แป้วค่ะ รบกวนที่นะค่ะ :086:

แล้วอีกอย่าง ที่สักน้ำมันไปมี 5แถว พุดซ้อน และ7ยอดควรจะสวดบทบทไหน แล้วสวดกี่บทตอนไหนบ้าง ที่สวดอยู่นั้นหามาจากเนตค่ะกลัว
จะไม่ใช่ :086:
ขอบคุณมากกกก.....ค่ะ

ตั้งแต่หลวงพี่แป๊ว ท่านเมตตาให้เก้ายอดพี่มา จากวันนั้นจนถึงวันนี้ พี่ยังไม่ได้สวดเลยน้องเอ เพราะจิตใจพี่มันไม่สงบค่ะ แบบว่าคันเหลือเกิน รอหายก่อนค่ะน้องเอ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 เม.ย. 2553, 11:16:48 »
คันๆแบบนี้ระวังนะครับ (หายแล้วอยากได้อีก)ผมก๊เคยเป็น
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 เม.ย. 2553, 11:41:11 »
คันๆแบบนี้ระวังนะครับ (หายแล้วอยากได้อีก)ผมก๊เคยเป็น

ก็คิดอยู่ค่ะคุณแต่คิดว่าถ้าจะได้เพิ่มอีกก็คงต้องเป็นน้ำมันแล้วล่ะค่ะ^^"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 เม.ย. 2553, 11:56:24 »

ก็คิดอยู่ค่ะคุณแต่คิดว่าถ้าจะได้เพิ่มอีกก็คงต้องเป็นน้ำมันแล้วล่ะค่ะ^^"

แถวบ้านผมเรียกว่าติดเข็ม ... :048:

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 เม.ย. 2553, 02:07:31 »

แถวบ้านผมเรียกว่าติดเข็ม ... :048:

ไม่หรอกค่ะคุณไม่ติดหรอกค่ะ

ออฟไลน์ aa_aw21

• ทุติยะ
  • **
  • NU ^_^ A
    • MSN Messenger - aa.aw21@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 เม.ย. 2553, 11:15:06 »
ไม่ได้คิดเข็มหรอกค่ะ เพียงแต่ว่าถ้าเราทีบุญวาสนาก็จะได้สักอีก

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 เม.ย. 2553, 11:58:20 »
ไม่ได้คิดเข็มหรอกค่ะ เพียงแต่ว่าถ้าเราทีบุญวาสนาก็จะได้สักอีก

เอพรุ่งนี้มีคนชวนไปวัดไปเปล่า