ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยค่ะ  (อ่าน 2743 ครั้ง)

ออฟไลน์ arcaozz

• ตติยะ
สงสัยค่ะ
« เมื่อ: 28 เม.ย. 2553, 11:24:02 »
มีคนบอกว่าก่อนจะสักต้องให้หลวงพ่อท่านนึงดูดวงให้ก่อนว่าเปนยังไง แร้วดวงควรแก่การสักอะไร อยากทราบว่าหลวงพ่อท่านชื่ออะไรเหรอคะ ไม่ใช่เรื่องโกหกใช่ไหมคะ
อิตฺถีธุตฺโต สุราธุตฺโต     อกฺขธุตฺโต จ โย นโร
ลทฺธํ ลทฺธํ วินาเสติ     ตํ ปราภวโต มุขํ
คนใดเป็นนักเลงหญิง นักเลงสุรา และนักเลงการพนัน
ย่อมล้างผลาญทรัพย์ที่ตนได้แล้ว ข้อนั้นเป็นเหตุแห่งผู้ฉิบหาย

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: สงสัยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 เม.ย. 2553, 11:56:20 »
หลวงพี่สมชาย ท่านดูดวง
แต่เรื่องดูดวงก่อนสัก ไม่ใช่เรื่องจริง นะจ๊ะ จะบอกให้ :069:

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 เม.ย. 2553, 11:59:59 »
ไม่เคยรู้เลยครับ  รู้แต่ว่าซื้อดอกไม้ธูปเทียนค่าครู24บาท
ขึ้นไปยกพานแล้วพระอาจารย์จะให้เอง หรือไม่ท่านก็จะถาม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 เม.ย. 2553, 01:12:09 »
คงไม่ต้องดูหรอกครับ...ดวง...
ดูคนดีกว่า...ถ้าเยอะคงรอนานนิดนึง

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 เม.ย. 2553, 01:31:03 »
มีคนบอกว่าก่อนจะสักต้องให้หลวงพ่อท่านนึงดูดวงให้ก่อนว่าเปนยังไง แร้วดวงควรแก่การสักอะไร อยากทราบว่าหลวงพ่อท่านชื่ออะไรเหรอคะ ไม่ใช่เรื่องโกหกใช่ไหมคะ

ไม่ใช่เรื่องโกหกค่ะเป็นเรื่องจริง
แต่มันจะเกิดที่กุฎิของพระมหาสมชาย ค่าพานดอกไม้ธูปเทียน 80 บาท
แต่ถ้าถามว่าท่านดูดวงไหมไม่รู้ค่ะ แต่ท่านจะมีกระดาษจดรายละเอียดค่ะ
ว่าคุณจะทำอะไรยังไงบ้าง พร้อมกับคำนวณราคาค่ะ
ส่วนราคาก็จะมีบอกตามรูปเลยค่ะ เลือกได้ตามอัธยาศรัยเลยค่ะ
อยากได้ลายไหนก็จะได้ลายนั้น แล้วหลังจากสักเรียบร้อยแล้วท่านก็จะเป่าให้ค่ะ

แต่โดยส่วนตัวแล้วไม่ได้ไปค่ะ จะไปกุฎิหลวงพี่แป๊วตลอด
ค่าพานดอกไม้ 50 บาท ใส่พานค่าครู 25 บาท ปัจจัยถวายตามศรัทธาเพราะท่านไม่ได้บังคับ
สำหรับการเลือกลายสักนั้นไม่เคยเลือกค่ะก็แล้วแต่ท่านจะเมตตาให้ค่ะส่วนดวงไม่เคยดูอ่ะค่ะ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 เม.ย. 2553, 01:37:28 »
ค่ะ มาช่วยยืนยัน
ตามคำตอบด้านบนที่หลายท่านได้ตอบมา

ส่วนมากท่านจะถามว่า ประกอบอาชีพอะไร
และที่สำคัญ ตามที่ ท่านเสน่ห์เอ แจ้งมา
ดูคนดีกว่า ถ้าคนเยอะจะรอนานนิดนึง

good luck ค่ะ  36
;

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 เม.ย. 2553, 04:54:53 »

ไม่ใช่เรื่องโกหกค่ะเป็นเรื่องจริง
แต่มันจะเกิดที่กุฎิของพระมหาสมชาย ค่าพานดอกไม้ธูปเทียน 80 บาท
แต่ถ้าถามว่าท่านดูดวงไหมไม่รู้ค่ะ แต่ท่านจะมีกระดาษจดรายละเอียดค่ะ
ว่าคุณจะทำอะไรยังไงบ้าง พร้อมกับคำนวณราคาค่ะ
ส่วนราคาก็จะมีบอกตามรูปเลยค่ะ เลือกได้ตามอัธยาศรัยเลยค่ะ
อยากได้ลายไหนก็จะได้ลายนั้น แล้วหลังจากสักเรียบร้อยแล้วท่านก็จะเป่าให้ค่ะ

แต่โดยส่วนตัวแล้วไม่ได้ไปค่ะ จะไปกุฎิหลวงพี่แป๊วตลอด
ค่าพานดอกไม้ 50 บาท ใส่พานค่าครู 25 บาท ปัจจัยถวายตามศรัทธาเพราะท่านไม่ได้บังคับ
สำหรับการเลือกลายสักนั้นไม่เคยเลือกค่ะก็แล้วแต่ท่านจะเมตตาให้ค่ะส่วนดวงไม่เคยดูอ่ะค่ะ

ลายสักของพระมหาสมชายแตกต่างจากพระอาจารย์ท่านอื่นๆเหรอคะ

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 เม.ย. 2553, 07:40:33 »
ขอบพระคุณครับ
เดี๋ยวอาทิตย์นี้ ต้องไปกราบพระมหาสมชาย ซักหน่อยแล้วครับ
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ Alice9_N

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 เม.ย. 2553, 08:05:40 »
อยากรู้ว่าถ้าสักน้ำมันแล้วมันจะไม่เปนรอยหรือคะ 

คือบางคนบอกว่าจะไม่เห็นรอย  แต่พอตบจะเป็นรอยสักขึ้นมามันเป็นอย่างนั้นหรือคะ

คือหนูเพิ่งจะ  17  แล้วอยากสักมั่ง  แล้วผู้หญิงต้องสักอะไรคะ

แล้วขอความหมายของรอยสัก  มีขอห้ามอะไรบ้างคะถ้าสักแล้ว

ขอความกรุณาด้วยคะ

ขอคุณค่ะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 เม.ย. 2553, 09:22:14 »
สักน้ำมันไปแล้ว พอแผลหาย จะเหมือนกับว่าไม่เคยสักมาก่อนครับ
ส่วนมากผู้หญิงนิยมสักยันต์ทางด้านเมตตามหานิยม ค้าขาย โชคลาภครับ
ไ่ม่ค่อยเน้นทางบู๊เท่าไหร่
ส่วนข้อห้ามนั้น ค้นหาได้จากแถบกระทู้เก่าๆได้เลยครับ
ลองศึกษาไปเรือ่ยๆก่อนนะครับ ถามตัวเองว่ารักษาข้อห้ามได้ไหม
สวดมนต์ไหว้พระทุกวัน ทำได้หรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 เม.ย. 2553, 09:22:54 โดย gottkung »
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ Alice9_N

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 เม.ย. 2553, 10:44:24 »
ขอบคุณ  คุณgottkungมากๆเลยนะคะ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 เม.ย. 2553, 01:35:19 »
จะรู้เรื่องดวงไปทำไม รอให้เจอจริงๆ ดีกว่า " ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะฅน " ...  :050:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 เม.ย. 2553, 12:59:30 »
ว่าแต่ ถ้าลงสาริกาลิ้นทองแร้วถมน้ำลายลงพื้นห้องน้ำได้ไหมคะ

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 เม.ย. 2553, 01:18:04 »
ว่าแต่ ถ้าลงสาริกาลิ้นทองแร้วถมน้ำลายลงพื้นห้องน้ำได้ไหมคะ

ไม่ได้ค่ะ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 เม.ย. 2553, 02:11:40 »

ไม่ได้ค่ะ

ไม่ได้ค่ะ

-*- คือแบบไม่ีรุ้อ่ะคะ คิดว่าเฉพาะ โถส้วมอย่่างเดียว แล้วแบบนี้ของจะเสื่อมไหมอ่ะคะ ถ้าเสื่อมจะทำยังไงอ่ะคะ

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 29 เม.ย. 2553, 03:53:30 »

ไม่ได้ค่ะ

อุ๊ยขอโทษค่ะ แบบว่าไม่ได้ดูเลย ว่าเป็นพื้นห้องน้ำ ถ้างั้นไม่เป็นไรค่ะ เบลอนิดหน่อยค่ะ ไม่ว่ากันนะคะ^^"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 เม.ย. 2553, 03:56:12 โดย nayfertity »

• ตติยะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 29 เม.ย. 2553, 04:03:06 »

ไม่ได้ค่ะ

อุ๊ยขอโทษค่ะ แบบว่าไม่ได้ดูเลย ว่าเป็นพื้นห้องน้ำ ถ้างั้นไม่เป็นไรค่ะ เบลอนิดหน่อยค่ะ ไม่ว่ากันนะคะ^^"
[/quote

อภัยให้คนสวยค่ะ

ออฟไลน์ bon.f11

• สัตตมะ
  • **
  • bon.f11
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 29 เม.ย. 2553, 04:14:24 »
ทำไมถึงถมน้ำลายลงพื้นห้องน้ำไม่ได้ครับ
เพราะอะไรครับ     :086: :086:

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 29 เม.ย. 2553, 05:15:59 »
ขอบคุณค่ะ