ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยนะครับมีพี่น้องชาวเว็บคนไหนเคยไปมาเลเซียบ้างครับ  (อ่าน 1777 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jesus

• สัตตมะ
  • **
  • ผมเป็นคนเดินช้าเเต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
    • MSN Messenger - judas_66@hotmail.com
มีใครเคยไปมาเลเซียบ้างครับ พอดีจะไปดูงานเเต่เเบบว่าไม่เคยไปต่างประเทศอ่ะครับเเถมไปคนเดียวอีกต่างหากยังไงก็รบกวนขอข้อมูลด้วยนะครับ :086:

ป.ล. วันเสาร์ผมจะเข้าไปสักที่กุฏิหลวงพี่เเป๊วนะครับใครไปก้อทักทายได้นะครับ...ทรงผมอาจจะเเปลกๆหน่อยนะครับ

ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าด้วยนะครับ :075:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 เม.ย. 2553, 11:03:25 โดย Jesus »
I AM GRAPHIC DESIGNER

ออฟไลน์ สิงขร

• ทุติยะ
  • **
ลองโทรไปคุยกับ..คุณสุวิทดูน่ะครับ
เขาเป็นไกด์ชาวมาเลเซียแต่พูดไทยได้ครับ
เคยมาสักยันต์วัดบางพระด้วยครับ...เบอร์  0056012425****
โทรจากเมืองไทยน่ะครับ..อย่าไปโทรอยู่มาเลน่ะ
บอกว่าคุณมานิตย์แนะนำมาครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?action=rules
ขอชี้แจงเกี่ยวกับ กฏกติกา และ มารยาท
๑๐. เพื่อรักษาสิทธิส่วนบุคคลและเพื่อป้องกันเหตุไม่พึงประสงค์อันจะเกิดขึ้น ดังนั้นห้าม วางเบอร์โทรศัพท์ วางลิงค์ อีเมล์ ที่อยู่ โดยเด็ดขาด (เพิ่มเติม: ๓๑ ก.ค. ๕๒)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 เม.ย. 2553, 09:46:16 โดย job@love »

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
เคยไปมาเลเซียมา3ครั้งครับ สิ่งที่ผมสังเกตุดูที่มาเลเซีย คนมุสลิมกับคนจีนในมาเลย์จะอยู่กันแบบค่อนข้างแยกกันชัดเจนครับ ร้านอาหารคนจีนก็จะไม่มีชาวมุสลิม และร้านอาหารมุสลิมก็จะไม่มีคนจีน แตกต่างกับร้านอาหารมุสลิมในไทยที่มีคนต่างศาสนาเข้ามากินด้วย ที่มาเลเซียชัดเจนมากเรื่องพวกนี้ ครั้งแรกผมไปกับนายเก่าที่เป็นมุสลิมผมมองมาเลเซียแบบเป็นเมืองมุสลิม มีวิถีแบบมุสลิม แต่สองครั้งหลังไปกับนายที่ไม่ใช่มุสลิม ทำให้ภาพเคแอลที่ผมเคยไปแตกต่างกันสิ้นเชิงครับ แต่สภาพวัยรุ่นที่นั่นที่ดูเจ๋งๆเดินเล่นแถบตึกแฝดใจกลางเคแอล ผมว่าไม่ได้ครึ่งวัยรุ่นไทยเลยครับ ส่วนการทำงานก็แตกต่างโดยเฉพาะวันศุกร์ ช่วงบ่ายที่ผมเห็นคนจีนยังทำงานปกติ แต่ชาวมุสลิมจะไปมัสยิดกันหมดครับ สรุปถ้าจะไปเที่ยวอะไรที่นั่น ให้เข้าร้านคนจีนจะสะดวกน่ะครับ เพราะก็ไม่ต่างอะไรกับเรามาก แต่อาหารที่นั่นจะมีพวกเครื่องเทศมากเป็นพิเศษครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ KunDej

• ทุติยะ
  • **
จะไปส่วนไหนของ มาเล ละครับ

ไปเครื่อง หรือไปรถครับ  เตรียมเอกสาร

ให้ครบให้พร้อม นะครับ แรกๆเข้ายากหน่อย

ต้องมีเอกสารยืนยัน ว่าเข้าไปทำอะไรอะครับ

เดินทางปลอดภัยนะครับ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ความเห็นผมนะครับ 
ถ้าจะออกจากสนามบิน KLIA ไปเอง หารถค่อนข้างยาก ควรมีคนมารับจะดีที่สุดครับ
แม้แต่แท๊กซี่ก็หายาก หากใช้บริการรถสนามบินก็จะแพงกว่าปกติ

ที่ประทับสุดๆคือ พิซซ่า ครับ นึกว่าจะเหมือนบ้านเรา ที่ไหนได้ผงกะหรี่เพียบ(กลิ่นแขกมากมาย) อิ อิ       

ออฟไลน์ Jesus

• สัตตมะ
  • **
  • ผมเป็นคนเดินช้าเเต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
    • MSN Messenger - judas_66@hotmail.com
ขอบคุณทุกๆคอมเม้นนะครับ ไปกัวลาลัมเปอร์ครับ
 :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ค. 2553, 07:49:45 โดย Jesus »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ถ้าเป็นอินโดนีเซียต้องปรึกษาท่านjob@loveครับแกกำลังจะไปอยู่เหมือนกัน :095:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ถ้าเป็นอินโดนีเซียต้องปรึกษาท่านjob@loveครับแกกำลังจะไปอยู่เหมือนกัน :095:

หางานให้ผมอีกแล้ว พี่เอ 11;  (อยู่บางรักดีแล้วครับ :103:)
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

หางานให้ผมอีกแล้ว พี่เอ 11;  (อยู่บางรักดีแล้วครับ :103:)

ไปอินโดนีเซียแล้วซื้อของมาฝากน้องด้วยะครับพี่จ๊อบ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ไปอินโดนีเซียทำไมหรอ..แล้ว..แล้ว..ไปกะใครหรอ.... 07; 14;

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..