ผู้เขียน หัวข้อ: อาการหลังการสัก  (อ่าน 3031 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
อาการหลังการสัก
« เมื่อ: 02 พ.ค. 2553, 09:49:31 »
ึคือ หลังจากสักเสร็จ พอวันรุ่งขึ้นทุกคนมักมีอาการอักเสบระบม เป็นธรรมดา

ตัวผม สัก มาก็หลายครั้งหลายคราว ก็เป็นแบบ อักเสบระบม ธรรมดาทั่วไป

แต่ืทำไมพักหลัง หลังจากสักเสร็จได้ 1 วันวันรุ่งขึ้น มาอาการ หนาวแบบร้อน เหมือนอาการคนเป็นไข้

ตกดึกเวลานอนจะมีอาการตัวสั่น รู้สึกไม่มีเรี่ยวไม่มีแรง เป็นแบบนี้ มา 2 ครั้งแล้ว ครับ

ใครช่วย บอกสาเหตุ และ วิธีแก้ไข หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: อาการหลังการสัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 พ.ค. 2553, 10:19:42 »
กินยาพารา 2 เม็ด กับ ยาแก้อักเสบแผล พวกคล๊อกซ่าซีรินครับ...

...หาวาสลีนทาแผลไว้ให้ชุ่มช่ำ จะลดอาการระคายเคืองครับ...

...ตอนที่สักพยามปล่อยตัวตามสบายอย่าเกร็งมากครับ เนื้อมันจะช้ำอักเสบมาก....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 พ.ค. 2553, 01:31:20 »
กินยาพารา 2 เม็ด กับ ยาแก้อักเสบแผล พวกคล๊อกซ่าซีรินครับ...

...หาวาสลีนทาแผลไว้ให้ชุ่มช่ำ จะลดอาการระคายเคืองครับ...

...ตอนที่สักพยามปล่อยตัวตามสบายอย่าเกร็งมากครับ เนื้อมันจะช้ำอักเสบมาก....

ตามพี่เอ็กซ์ว่าเลยครับ  อย่าเกร็งครับ

ขอบคุณครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 พ.ค. 2553, 01:35:32 »

ผู้เชีี่ยวชาญโดยตรงครับ....... :095:

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 พ.ค. 2553, 07:00:34 »
อ่าครับ ๆ เมื่อก่อนไม่เป็นนะครับ เดี๋ยวนี้ทำไมเป็นไม่๊รู้อะึครับ

ก็ไม่ได้ เกรงมากนะครับ แค่ กลั้นหายใจต่อ 1 อึด เป็น ทลิคเล็กๆ ของผมอะครับ แหะ ๆ

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ^O^

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 พ.ค. 2553, 11:39:32 »
เค้าเรียกว่าไข้แตกครับ หรือไข้ขึ้นนั่นเอง เนื่องจากเวลาเราเจ็บมากๆนั่นเองครับ

ก็ทำตามคุณ ~เสน่ห์ack01~ ที่บอกไว้ข้างบนครับ

เดี๋ยวก็หายครับ

ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ oneyen

• ลายสักจาก อ.กบ
  • ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 พ.ค. 2553, 07:32:20 »
หนุมานผมสักมา คืนแรกก็หายเจ็บแล้ว นอนหลังติดที่นอน วันต่อมาก็มีแค่คันๆ แต่ก็คันอยู่หลายวันจนเป็นอาทิตย์

ออฟไลน์ baitoew

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 พ.ค. 2553, 06:51:01 »
คือเราจะสักข้างในปากล่างอะ เป็นตัวอักษรธรรมดา แต่เราจะแอบแม่สัก
นายว่าเราจะแอบได้ป้ะ มันจะบวมจนแม่เราสังเกดได้ป้ะ