ผู้เขียน หัวข้อ: -->> รบกวบหน่อย คร้าบ บ ดูเขี้ยว เสือ ให้หน่อยครับ <<--  (อ่าน 6840 ครั้ง)

ออฟไลน์ guygra0000

• จตุตถะ
    • อีเมล
คือ ว่า อยาก จะรบกวน พี่ๆ น้าๆ มาช่วยดู เขี้ยวเสือให้ที ครับพอดีที่บ้านเขาไปเที่ยวที่ลาวมา แต่ตัวผมเองไม่ได้ไปครับ เสียดาย เนอะ!!  แต่ที่ได้มาตัวผมเองว่ามันไม่ใช่เขี้ยวเสือหรอก(ส่วนตัวนะ) แต่รบกวน พี่ๆ ช่วยดูแต่ยืนยันอีกทีครับ แล้วมันจะเป็นอะไรได้บ้าง  ขอบคุณ มากครับ.
ปล. อยากจะฝากพี่ๆ ที่จะไปวัด ช่วยดูเขี้ยวเสือ ของหลวงปู่เปิ่นให้ทีครับว่า ยังมีอยู่ไหม แล้วราคาประมาณเท่าไร ไม่เอางาช้าง แกะ นะเอาแบบ เขี้ยวเสือแท้ๆ

[shake]"อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน เวลาเท่านั้นที่เป็นตัวตัดสินทุกอย่าง"[/shake]

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เป็นกำลังใจให้นะครับ

เขี้ยวเสือต้องรอสายตรงครับ  :002:

ออฟไลน์ sareem

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมก็ลาวไปมาครับเมื่อปีใหม่...แบบนี้มีเยอะครับแต่ที่ผมเห็นเป็นของแท้เป็นเสือโคร่งใหญ่ต้องที่ตลาดกลางคืนหลวงพระบางมีครับแต่ต้องดูดีๆ ของแท้ที่โน่นก็ขายราคาแพงเหมือนกันเกือบๆ หมื่นบางร้านเป็นหมื่นขนาดว่าเขี้ยวยังใหม่อยู่เลย.....ลองหาดูต่อไปครับถ้าเรามีวาสนากับของสิ่งนั้นๆวันนึงเราจะได้มาเองครับ....ส่วนตัวผมค่อนข้างเชื่อเพราะเจอกับตัวเองมาหลายอย่าง....เป็นกำลังใจให้ครับผม

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ชิ้นนี้น่าจะเป็นกระดูกสัตว์นำมาแต่งให้เป็นรูปเขี้ยวนะครับ เนื่องจากไม่มีร่องรอยของร่องเลือดทีตัวเขี้ยวครับ..ผิดถูกขออภัย ทัศนะส่วนตัวครับ :054:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ชิ้นนี้น่าจะเป็นกระดูกสัตว์นำมาแต่งให้เป็นรูปเขี้ยวนะครับ เนื่องจากไม่มีร่องรอยของร่องเลือดทีตัวเขี้ยวครับ..ผิดถูกขออภัย ทัศนะส่วนตัวครับ :054:

ตามนั้นชัดเจน คอนเฟิร์ม
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอ ขอบพระคุณ ทุกท่าน ที่เข้ามาตอบ นะ ครับ ดีใจจริงๆ

แต่ว่า ผมอยากจะทราบ รายละเอียด เกี่ยวกับ เขี้ยวเสือของวัดบางพระ กุฏิ ใหญ่ อ่ะ ครับ คือเคยไปและเห็นอยู่นะ แต่นานแล้วอ่ะครับ พอดีไม่ว่างจะไปเลย

1. ขนาดเท่าไร ชนิดของเสือ โปร่งหรือตัน

2. ราคาเท่าไร

3. ทันหลวงปู่หรือเปล่า

ขอบคุณ ทุกๆ ท่าน ที่ได้เข้ามาแสดงความเห็นครับ  :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054:

• จตุตถะ
    • อีเมล
รักด้วยใจจริง ครับ "เขี้ยวเสือ" อ่ะครับ แต่พึ่งเริ่มจะศึกษา และอยากจะได้มาครอบครอง วันก่อน ผมไปเที่ยวห้างเซ็นทรัล พระราม 3 (พอดีบ้านอยู่เที่ยวสาธุประดิษฐ์) แล้วก้อไปเจอ เขี้ยวเสือ โคร่ง

ขนาด 4นิ้ว อ้วนท้วมสมบูรณ์ สวย แต่ตัน และร่านนิดหน่อย(เป็นรอยแยกซึ่งเกิดจากความแห้ง) ราคาประมาณ 8000 บาท เดียววันหลังผมจะเอารูปมาลงให้ดูนะครับ อยากทราบว่ามันแพง

ไปไหม ที่ได้คุยก่ะเจ้าของร้าน(แผงพระอะครับ) เขาบอกว่าที่ร้านเคยมีเขี้ยวโปร่งคู่นึง แต่ปล่อยไปแล้ว เลยถามไปว่าปล่อยไปเท่าไหร่ เขาบอกว่า20000 กว่า ห่างกันริบเลยครับท่านราคา

8000 ก่ะ 20000up นี่ล่ะครับ อยากจะรู้ว่า 4 นิ้ว 8000แพงหรือเปล่า ขอบคุณ ครับ. :089:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
รักด้วยใจจริง ครับ "เขี้ยวเสือ" อ่ะครับ แต่พึ่งเริ่มจะศึกษา และอยากจะได้มาครอบครอง วันก่อน ผมไปเที่ยวห้างเซ็นทรัล พระราม 3 (พอดีบ้านอยู่เที่ยวสาธุประดิษฐ์) แล้วก้อไปเจอ เขี้ยวเสือ โคร่ง

ขนาด 4นิ้ว อ้วนท้วมสมบูรณ์ สวย แต่ตัน และร่านนิดหน่อย(เป็นรอยแยกซึ่งเกิดจากความแห้ง) ราคาประมาณ 8000 บาท เดียววันหลังผมจะเอารูปมาลงให้ดูนะครับ อยากทราบว่ามันแพง

ไปไหม ที่ได้คุยก่ะเจ้าของร้าน(แผงพระอะครับ) เขาบอกว่าที่ร้านเคยมีเขี้ยวโปร่งคู่นึง แต่ปล่อยไปแล้ว เลยถามไปว่าปล่อยไปเท่าไหร่ เขาบอกว่า20000 กว่า ห่างกันริบเลยครับท่านราคา

8000 ก่ะ 20000up นี่ล่ะครับ อยากจะรู้ว่า 4 นิ้ว 8000แพงหรือเปล่า ขอบคุณ ครับ. :089:

ด้วยความเคารพ เอาเงินไปซื้อทองดีกว่าปะครับ
เขี้ยวเปล่าๆราคา 8,000-20,000 บาท

เป็นผมเลี่ยมทองให้พระดีกว่า

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เห็นด้วยกับพี่จ๊อบครับ เลี่ยมทองพระเครื่องดีกว่าเยอะ..  :015:

ถ้าแพงขนาดนั้นก็ไม่ไหวหรอก ดูกำลังทรัพย์ของตัวเองด้วย ไม่ใช่นิมนต์มาแล้วไม่มีเงินใช้ ไม่มีเงินกินทั้งเดือนนะครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :054: :054: :054: ขอบพระคุณ ทุกๆ ความเห็นนะครับ

แต่คือว่า ผมอยากทราบว่าที่เขาขายกัน ราคาเท่าไหรอ่ะครับ

เรื่องกำลังทรัพย์ ก็พอมีอยู่อ่ะครับเลยไม่ค่อยได้เป็นห่วง

ขอบคุณมากๆครับ ทุกๆท่าน  :002:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ราคานั้นที่ท่านถามมาไม่แพงครับถ้าเป็นของแท้ๆครับตอนนี้ในกุฎิใหญ่หลวงพี่ ออกให้บูชาอยู่ประมาณ 45000-50000 ครับ รูปนี้นำมาจากเว็บข้างบ้านครับ ขออนุญาติท่านเจ้าของด้วย

ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ sareem

• จตุตถะ
    • อีเมล
อูยยยย....แพงจังครับ