ผู้เขียน หัวข้อ: ความรู้เกี่ยวกับใช้เครื่องรางสายพราย ฝากถึงpicniczaด้วยให้่อ่านให้เข้าใจนะครับ  (อ่าน 24545 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เครื่องรางสายพราย คือเครื่องรางที่ใช้อำนาจของพรายหรือถ้าจะเรียกกันให้รู้แบบเข้าใจง่ายๆคือ ใช้ผีเครื่องรางประเภทนี้ผู้สร้างจะใช้ส่วนผสมที่นำมาจากศพหรือชิ้นส่วนของ ผู้ที่ตายแล้วโดยจะมีกรรมวิธีต่างๆตามวิชาอาคมของอาจารย์นั้นๆ แล้วทำการปลุกเสกตามตำราโดยจะเป็นลักษณะของการนำจิตวิญญานของผู้ที่ตายแล้ว มาเสกชุบด้วยอำนาจของคาถาอาคม ให้มีฤทธิ์เดชตามที่ตนต้องการ เช่นทางเสน่ห์ ลุ่มหลงรักใคร่เสน่หา พิศวาสหลงใหล หรือทางเรียกโชคลาภ ค้าขายโดยพรายนั้นจะขลังไม่ขลังขึ้นอยู่กับพลังจิตและวิชาอาคมของผู้ปลุกเสก เป็นสำคัญและจะเฮี้ยนไม่เฮี้ยนก็ขึ้นอยู่กับจิตวิญญาญนั้นว่าสั่งสมบุญบารมี มาสักเท่าใด
เมื่อเสร็จสิ้นการปลุกเสกมักจะเรียกจิตวิญญานนั้นว่าพราย อาทิเช่นน้ำมันพราย ผงพราย ...ฯลฯ แต่ก็จะมีอีกประเภทหนึ่งที่ไม่ได้นำชิ้นส่วนมาจากศพหรือคนที่ตายแต่จะเป็น การเรียกเชิญจิตวิญญาญล่องลอยอยู่ ที่มีมีอยู่มากมายมหาศาลในโลกนี้มาอยู่รักษาวัตถุเครื่องราง ด้วยคาถาอาคม แบบนี้ก็มี
เมื่ออาจารย์ที่สร้างต้องการจะสร้างเครื่องรางใดๆก็จะนำมวล สารพรายที่ทำไว้แล้วผสมลงไปในเครื่องรางของขลังที่สร้างนั้นเพื่อเพิ่มเป็น ตัวช่วยที่จะทำให้เครื่องรางของขลังนั้นมีความขลังมีผลต่อผู้นำไปใช้มากยิ่ง ขึ้นด้วยอำนาจของพรายถ้าเป็นเครื่องรางของขลังที่ไม่ใช้ภูติพรายก็จะเป็นการ เสกด้วยอำนาจของคาถาอาคมด้วยพลังจิตเพียงอย่างเดียวซึ่งจริงๆแล้วถ้าอาจารย์ ที่ปลุกเสกนั้นมีพลังจิตแก่กล้ามีวิชาอาคมที่เข้มขลังเครื่องรางนั้นก็จะมี พลังอำนาจความศักดิ์สิทธิ์มากโดยไม่ต้องอาศัยพรายก็ได้

ข้อควรรู้ใน การนำเครื่องรางของขลังที่มีพรายไปใช้

1.การที่นำเครื่องรางประเภท สายพรายไปใช้ท่านจะต้องคิดไว้เสมอว่าท่านมีพราย คือมีจิตวิญญาญหรือที่เรียกกันว่าผีไปอยู่กับท่านด้วยการนำเข้าบ้านก็ ต้องบอกเจ้าที่เจ้าทางให้รับทราบและหากนำเข้าไปในบ้านแล้วให้จัดวางตำแหน่ง ที่เหมาะสมคือห้ามนำไปไว้ใกล้กับพระเด็ดขาด ให้วางไว้ที่ธรรมดาที่ไม่มี พระหรือวัตถุมงคลอื่นใดจะจัดวางรวมไว้กับประเภทพรายเหมือนกันได้

2.พราย เขาก็มีจิตวิญญานมีความรู้สึกนึกคิดเหมือนคนเราทุกอย่างคุณลืมคิดอะไรไปหรือ เปล่าว่าเขาต่างกับคุณแต่เขาไม่มีร่างกายที่เป็นเนื้อเท่านั้นความรู้สึกนึก คิดต่างๆก็ไม่ต่างอะไรคนๆหนึ่งแต่เขาอยู่คนละมิติกับเราไม่สามารถจะบอกเรา ได้เมื่อนำเขาเข้าบ้านแล้วไม่ว่าพรายของสำนักไหนอาจารย์ผู้สร้างเขาจะบอกไว้ หรือไม่ได้บอกท่านก็ต้องจัดอาหารให้เขาได้กินบ้างตามสมควร เช่นอาจจะเป็นวันพระหรือเดือนละครั้งหรือแล้วแต่สะดวก ไม่จำเป็นต้องให้ทุกวันจะให้ดีเวลานำเข้าบ้านครั้งแรกก็จัดอาหารให้เขาสัก ครั้งหนึ่งเขาจะดีใจมากเพราะตามประสบการณ์ที่ได้ยินมา พวกนี้เขาต้องการอาหารทั้งนั้นแม้แต่หุ่นพยนต์เองบางคนที่เขาสามารถสื่อกับ เรื่องพวกนี้ได้เขาก็ออกมาบอกเลยว่าไม่ได้กินอาหารมานานมากแล้วขอข้าวให้เขา กินบ้าง

3.ท่านใดที่ปกติแล้วชอบสวดมนต์ไหว้พระทุกวันสวดพระคาถาที่ เกี่ยวกับพระพุทธคุณต่างๆ ทุกวันเช่นพระคาถาชินบัญชร หรือ พาหุงหากต้องการใช้เครื่องรางของขลังสายพรายท่านจงคำนึงไว้เสมอว่าสิ่งนี้ เป็นไสยศาสตร์ซึ่งเป็นเรื่องที่ตรงกันข้ามกับสิ่งที่ท่านปฏิบัติอยู่เมื่อ ท่านจะสวดมนต์ไหว้พระท่านต้องเอาของพวกนี้ไว้ไกลๆที่ท่านสวดและเวลาท่านจะนำ เครื่องรางสายพรายติดตัว ให้คำนึงถึงการสวดคาถาที่เกี่ยวกับบทพระพุทธคุณต่างๆ อาทิเช่นพระคาถาชินบัญชร พาหุงยอดพระกัญฯ...ฯลฯ เพราะคาถาเหล่านี้เป็นคาถาอันเชิญพระพุทธบารมีหากสวดแล้วนำเครื่องรางเหล่า นี้ติดไปจะสร้างความลำบากร้อนรนให้กับพราย(พรายที่เป็นสายดำถ้าสายขาวไม่ เป็นไร)เป็นอย่างมาก(เฉพาะผู้ที่มีจิตเป็นสมาธิมีพลังจิตดี ถ้าจิตไม่เป็นสมาธิก็ไม่มีผลเท่าไหร่)และเขาจะไม่สามารถช่วยอะไรท่านได้เลย และต้องอยู่ห่างๆจะต้องเลือกเอาเองว่าจะให้ภูติพรายไสยศาสตร์ช่วย หรือจะเอาทางพระพุทธบารมีคุ้มครองหากมั่วสวดรวมกันไปทั้งหมด ท่านจะใช้เครื่องรางของขลังสายนี้ไม่ได้ผลเลยเพราะพรายก็เดือดร้อนครูบา อาจารย์ไสยศาสตร์ที่เขาเป็นเจ้าของวิชาอยู่ก็ช่วยให้ผลอะไรไม่ได้

นี่ เป็นอีกปัญหาหนึ่งที่หลายคนใช้เครื่องรางแล้วไม่ได้ผล เรื่องนี้สำคัญและไม่ค่อยรู้กันส่วนใหญ่คิดปนกัน
ท่านจะต้องแยกให้ออกว่า อันไหนเป็นไสยศาสตร์ อันไหนเป็นสิ่งที่พระพุทธเจ้าสั่งสอนถ้าไม่ใช่เรื่องการปฏิบัติให้เป็นไป เพื่อการพ้นทุกข์หลุดพ้นจากการเวียนว่ายตายเกิดก็ถือเป็นไสยศาสตร์หมด แต่ไสยศาสตร์ก็ไม่ได้เป็นสิ่งที่เลวร้ายทั้งหมดพระอริยเจ้าหลวงปู่หลวง พ่อครูบาอาจารย์ท่านก็ใช้ไสยศาสตร์เพื่อช่วยเหลือสงเคาระห์ชาวบ้านในทางโลก

4.ใช้ เครื่องรางของขลังสายพรายอย่าแขวนรวมกับพระ(พระพุทธคุณ พระเครื่องบางองค์เป็นรูปพระพุทธแต่บางทีการปลุกเสกก็ไม่ได้มีพลังพระ พุทธคุณ) แต่ถ้าเป็นพลังอื่นๆเช่นเมตตามหานิยมแคล้วคลาดกันภัย อันนี้ก็พอไปด้วยกันได้

5.ผู้ใช้ของขลังสายพรายต้องทำบุญอุทิศส่วน กุศลให้กับพรายที่อยู่ด้วยบ้างเพราะว่าการที่จะเป็นพรายถูกเขากักให้ใช้ งาน(ที่เป็นพรายที่ถูกกักมาถ้าเต็มใจมาก็อีกอย่าง) เขาก็น่าสงสารพรายบางตนดูแล้วบางตนก็นิ่งเฉยเซ็งๆ ดังนั้นเมื่อเราใช้เขาเราก็ต้องมีน้ำใจช่วยเหลือเขาบ้างไม่ใช่ใช้ดะอย่าง เดียวไม่สนใจอะไรไม่ลืมหูลืมตาไม่รู้เรื่องรู้ราวเขาว่าสายพรายดีเอามาใช้ แล้วก็แรงดีใช้อย่างเดียวอย่างนี้ก็แย่ ลองคิดดูถ้าเราไปเป็นอย่างเขาบ้างเราจะเซ็งแค่ไหนควรจะทำบุญถวายสังฆทาน ใส่บาตร ...ฯลฯ แล้วอุทิศบุญกุศลให้เขาบ้างตัวคุณก็ได้บุญพรายก็ได้บุญเขาจะมีความสุขมาก ขึ้นหมดกรรมแล้วก็จะได้ไปเกิดในภพภูมิที่ดีขึ้น

6.เวลานำพรายไปใช้ แล้วเจอเหตุการณ์แปลกๆ เช่นเสียงก็อกแก๊กได้ยินเป็นเสียง เห็นเป็นเงาต่างๆนาๆอย่าไปสวดคาถาอะไรไล่เขาบางทีเขาอาจจะแค่บอกให้รู้ว่า อยู่ด้วยหรืออยากจะได้บุญให้ลองแผ่บุญให้เขาโดยบอกว่า "ขอบุญบารมีของ พระพุทธ พระธรรมพระสงฆ์ ขอให้ผลบุญของข้าพเจ้าที่ได้ทำมาทั้งหมดขออุทิศบุญกุศลนี้ให้กับภูติพรายที่ อยู่ด้วยนี้ "ถ้าเจอเหตุการณ์ที่เขามารบกวนก็บอกเขาได้ว่าอย่าทำอย่างนั้น

7.ใช้ เครื่องรางสายพรายให้หมั่นสวดมนต์ไหว้พระเจริญพระกรรมฐาน(ก่อนนอนถ้ามีเวลา ก็ตอนเช้าด้วย) ให้ตัวคนใช้เครื่องรางสายนี้มีบุญบารมีเพียงพอ และหมั่นอุทิศบุญกุศลที่ทำนั้นให้กับครูบาอาจารย์และภูติพรายด้วยจะเป็นการ สร้างบุญบารมีให้ดียิ่งๆขึ้นไป

**ข้อควรระวังและคำเตือนสำหรับ ผู้ที่ใช้เครื่องรางสายพราย**
ขึ้นชื่อว่าเครื่องรางของขลังสายพรายใช่ ว่าจะเหมือนกันหมด หรือมีลักษณะอย่างเดียวกันหมด มีหลายอย่างหลายกรรมวิธีในการสร้าง ถ้าเป็นพรายที่อาจารย์ผู้สร้างเป็นหมอมนต์ดำ พรายจะมีจิตใจหยาบและข่อนข้างจะหนักไปทางโลกีย์วิสัยมาก เช่นชอบกินพวกเนื้อสัตว์ กินเหล้า เที่ยวกลางคืน รักโลภโกรธหลงรุนแรง ถ้าผู้ใช้เจอแบบนี้ก็จะมีจิตใจแบบนั้นด้วยเพราะใช้เครื่องรางสายพรายถ้าคน ใช้ไม่มีบารมีพอหรือมีจิตอ่อนกว่าพราย พรายก็จะครอบงำได้ และมีพรายบางสายที่อาจารย์ทำไม่เป็นแค่กักผีลงของเท่านั้นไม่ได้ทำอะไรเพิ่ม เติมเลย เวลาเอาไปบูชาพรายประเภทนี้ก็ไม่ทำอะไรกินๆนอนๆไปเป็นวันไม่สร้างประโยชน์ ช่วยเหลือคนที่ใช้เลยก็มี หรือบางประเภทที่หลายคนคงเคยเจอคือเอาไปใช้ช่วงแรกๆดูเหมือนจะดีพอใช้ไปซัก พักเริ่มไม่ดีอย่างนี้ก็มีเป็นประเภทถอนทุนคืน

แต่ถ้าเป็นพรายที่ อาจารย์เขาทำเป็นเขาจะสร้างมาดีเช่นพรายที่สร้างจากอาจารย์สายขาว เขาจะอบรมสั่งสอนพรายให้มีนิสัยดี ให้คุณไม่ให้โทษ ช่วยเหลือคนบูชา เป็นจิตวิญญานที่ดี ชอบทำบุญกุศล อาจจะมีไม่ดีบ้างแต่ก็จะดีเป็นส่วนใหญ่ ถ้าได้พรายประเภทนี้ไปก็โชคดี

ดังนั้นหากคิดจะเล่นสายพรายกรุณา ศึกษาให้ละเอียดให้ดี ว่าอาจารย์ไหนเป็นยังไง แต่ก็อย่างว่าแหละนะใครจะเจอกับแบบไหนก็เป็นเวรกรรมของคนๆนั้นมีวิบากกรรมมา กับสายไหนก็เจอสายนั้น

ขอบคุณที่มาจาก ศูนย์พระเครื่องออนไลน์สยามมงคล  หากซ้ำก็ขออภัยด้วยครับ ..

ปล. picnicza ลองศึกษาให้ลึกกว่านี้นะครับ สายพรายมีคุณมากกว่าโทษอีก เล่นสายพระพระพุทธคุณดีกว่าครับ ไม่มีผลเสีย ..  :001:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณท่านขุนแผนสำหรับข้อมูล

(สายพรายมีคุณมากกว่าโทษอีก เล่นสายพระพระพุทธคุณดีกว่าครับ ไม่มีผลเสีย )
พระหรือพุทธคุณ ไม่ใช่ของเล่นนะครับ ต้องใช้ว่าบูชาสายพุทธคุณดีกว่า 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
สายพราย..มีคุณยิ่งกว่าโทษอีก.. 07;

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
แหมมม อุตส่าห์ไปค้นคว้าข้อมูลมาจาก กูเกิล
ท่านขุนแผนนี่ช่างเป็นคนน้ำใจงามจริงๆนะครับเนี่ย
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ศิษย์หน้าใหม่

• ปัญจมะ
ขอขอบพระคุณสำหรับความรู้ที่นำมาแบ่งปันครับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ กับข้อมูลดีๆ เหมือนกับที่คุณปู่ผม กับคุณพ่อสอนเอาไว้ เพราะที่บ้าน คุณปู่ชอบสายพราย คุณพ่อก็ชอบ
ของเหล่านี้ อยู่ใกล้ตัวมาตั้งแต่เด็กๆ แต่ท่านก็สอนเสมอว่าโตขึ้นมา ถ้าชอบ ก็เอาไป ถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้องเอาไป
แต่ผลที่ตามมาก็มีให้เห็นเป็นตัวอย่าง มองดูแล้วไม่ดีถ้าดีจริงๆ ผมคงจะชอบ โดยส่วนตัวจะชอบอะไรที่พระท่านสอน
หรือที่ท่านแนะนำให้ปฏิบัติดีกว่า เป็นสิ่งดีๆและเห็นผลดีกับชีวิตมากกว่า ตอนนี้ก็บอกได้แค่ว่าคิดไม่ผิดที่เลือกไม่เอามา
แต่สำหรับคนที่ชอบก็ไม่ใช่ว่าผิด เพราะห้ามความคิดความชอบกันไม่ได้ อย่างที่ท่านขุนแผนบอก ใครผูกพันมากับสิ่งใด ก็จะได้อยู่กับสิ่งนั้น
ดีไม่ดี อยู่กับผู้ใช้ผู้ปฏิบัตินะครับ  :002:

ออฟไลน์ picnicza

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณมากๆๆครับ
แต่ขุนแผนที่ผมได้มาจากอาจาร์ยนั้นคือ พระครูปลัดกฤต ฐิติวิริโย

รูปครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ย. 2553, 01:26:45 โดย picnicza »

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
ขอบคุณมากๆๆครับ
แต่ขุนแผนที่ผมได้มาจากอาจาร์ยนั้นคือ พระครูปลัดกฤต ฐิติวิริโย

รูปครับ

http://www.uppicweb.com/show.php?id=0933c842f0fb2ececd739cbe08ea407f

http://www.uppicweb.com/show.php?id=1e6fb62c4b50d1e8d4e4c64359646e63

http://www.uppicweb.com/show.php?id=96d0451dd6903377297e8de99c6f8c37

ก็แล้วแต่ชอบนะครับ คนเราชอบไม่เหมือนกัน ความคิดต่างกัน
ถ้าดีก็ใช้ไป ถ้าไม่ดีก็เลิกใช้ ทุกอย่างมันแล้วแต่คนและประสบการณ์ที่เจอมา
ประสบการณ์จะเป็นตัวสอนให้เข้าใจเองครับ ว่า ดี หรือ ไม่  แล้วแต่ทางที่บุคคลนั้นจะเลือกเดิน

• ก้นบาตร
ตอบ: ความรู้เกี่ยวกับใช้เครื่องรางสายพ&
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 ก.ย. 2553, 01:26:05 »
ยินดีครับพี่ picnicza

ขออนุญาติลงรูปเลยนะครับ เ่ข้าทางลิงค์มันจะติดไวรัสง่าย

อย่างที่พี่เอ็มบอกเลยครับ คนเราชอบไม่เหมือนกัน
ถ้าใช้ไปดี ก็ดีไป ถ้าใช้ไปแล้วเกิดผลเสียก็อย่าใช้เลยดีกว่า
ทุกอย่างเป็นปัจจัตตัง ย่อมรับรู้ได้ด้วยตัวของเราเองนั่นแหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ย. 2553, 01:31:13 โดย ขุนแผน »

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมก็มีพระขุนแผนหลวงปู่เพิ่ม วัดป้อมแก้วนะครับ จังหวัดพระนครศรีอุยธยาอะ

ผมก็ไม่ทราบว่ามันของจริงหรือของปลอมอะ
แต่เป็นสายพระนะ
รบกวนท่าน ขุนแผน

ช่วยหาข้อมูลให้ทีครับว่าพระขุนแผนหลวงปู่เพิ่ม วัดป้อมแก้ว ปี2552 มันมีของจริงไหม

• ก้นบาตร
ผมก็มีพระขุนแผนหลวงปู่เพิ่ม วัดป้อมแก้วนะครับ จังหวัดพระนครศรีอุยธยาอะ

ผมก็ไม่ทราบว่ามันของจริงหรือของปลอมอะ
แต่เป็นสายพระนะ
รบกวนท่าน ขุนแผน

ช่วยหาข้อมูลให้ทีครับว่าพระขุนแผนหลวงปู่เพิ่ม วัดป้อมแก้ว ปี2552 มันมีของจริงไหม

ด้วยความเคารพครับพี่ ผมเคยเห็นผ่านๆมาว่ามีครับ  ถ้าไม่แน่ใจก็ลองไปถามทางวัดป้อมแก้วเลยดีกว่า เพื่อความสบายใจ หลวงปู่ท่านเมตตาเข้าหาง่ายครับ อาหารตามสั่งหน้าวัดอร่อยมาก  :016: :015: ผิดพลาดก็ขออภัยด้วย

• ตติยะ
    • อีเมล
ครับขอบคุณมากครับ
ผมใช้ขุนแผนของท่านแล้ว
เดินไปไหนก็มีแต่คนมองอะ
โดยเฉพาะผู้ชายครับ
จะดีกับผมมาก
ผมอยากได้คาถาของหลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้วอะ

• ก้นบาตร
ครับขอบคุณมากครับ
ผมใช้ขุนแผนของท่านแล้ว
เดินไปไหนก็มีแต่คนมองอะ
โดยเฉพาะผู้ชายครับ
จะดีกับผมมาก
ผมอยากได้คาถาของหลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้วอะ

อย่างนั้นก็ยินดีด้วยครับพี่ ใช้สายพระพุทธคุณไม่เคยทำให้ผลเสียกับใครครับ
ส่วนคาถาใช้เหมือนอาราธนาพระเครื่องทั่วไปก็ได้ครับ   

• ตติยะ
    • อีเมล
แล้วคาถาที่ใช้กับพระขุนแผนหลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้่ว ควรใช้คาถาไหนดีครับ

• ก้นบาตร
แล้วคาถาที่ใช้กับพระขุนแผนหลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้่ว ควรใช้คาถาไหนดีครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=17564

ลองดูในนี้เลยครับ เครดิตพี่เสน่ห์เอ็ม ขอขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ  :054: :054:

• ตติยะ
    • อีเมล
แล้วท่านขุนแผน ห้อยพระอะไรอยู่ครับ

• ก้นบาตร
แล้วท่านขุนแผน ห้อยพระอะไรอยู่ครับ

1.เหรียญใบตำลึงหลวงพ่อประเทือง วัดหนองย่างทอย เพชรบูรณ์ครับ
2.เหรียญกงจักร รุ่นแรก ทบ. หลวงพ่อประเทือง วัดหนองย่างทอย เพชรบูรณ์ครับ
3.กำแหงหนุมาน หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย อยุธยาครับ
4.เหรียญเสมาหลังสิงห์ หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย อยุธยาครับ
5.รูปหล่อหลวงพ่อประเทือง วัดหนองย่างทอยรุ่น 2  คุณอาได้มาจากงานกฐิน
6.เหรียญรุ่นประสพการณ์ หลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ นครปฐม
7.รูปหล่อหลวงพ่อมี วัดมารวิชัย อยุธยารุ่นแรก   
8.เหรียญนารายทรงครุฑหลวงพ่อพรหม วันขนอนเหนือ บางประอิน อยุธยา ปี2532
9.เหรียญเสมาหลังยันต์ครู หลวงพ่อประเืทือง วัดหนองย่างทอย เพชรบูรณ์

รูปหล่อหลวงพ่อประเทือง วัดหนองย่างทอย รุ่นแรก

ใส่ประจำๆ ก็มีเท่านี้ ตะกรุดนานๆ จะใส่ครับพี่

• เด็กวัด

1.เหรียญใบตำลึงหลวงพ่อประเทือง วัดหนองย่างทอย เพชรบูรณ์ครับ
2.เหรียญกงจักร รุ่นแรก ทบ. หลวงพ่อประเทือง วัดหนองย่างทอย เพชรบูรณ์ครับ
3.กำแหงหนุมาน หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย อยุธยาครับ
4.เหรียญเสมาหลังสิงห์ หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย อยุธยาครับ
5.รูปหล่อหลวงพ่อประเทือง วัดหนองย่างทอยรุ่น 2  คุณอาได้มาจากงานกฐิน
6.เหรียญรุ่นประสพการณ์ หลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ นครปฐม
7.รูปหล่อหลวงพ่อมี วัดมารวิชัย อยุธยารุ่นแรก   
8.เหรียญนารายทรงครุฑหลวงพ่อพรหม วันขนอนเหนือ บางประอิน อยุธยา ปี2532
9.เหรียญเสมาหลังยันต์ครู หลวงพ่อประเืทือง วัดหนองย่างทอย เพชรบูรณ์

รูปหล่อหลวงพ่อประเทือง วัดหนองย่างทอย รุ่นแรก

ใส่ประจำๆ ก็มีเท่านี้ ตะกรุดนานๆ จะใส่ครับพี่

ไม่หนักคอเหรอครับ  เพียบเลย :075:

• ก้นบาตร
ตอบ: ความรู้เกี่ยวกับใช้เครื่องรางสายพ&
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 ก.ย. 2553, 06:56:55 »

ไม่หนักคอเหรอครับ  เพียบเลย :075:

ไม่เท่าไหร่ครับพี่ ชินแล้ว ตอนแรกปวดๆ คออยู่เหมือนกัน

ตะกรุด 11 ดอก เสือปืนแตก 1 ตัว หนุมานมหามงคลหลวงพ่อแม้น1ตัว ลูกอมสีชมพูหลวงพ่อเพี้ยน 1 ลูก
ก็เป็นสร้อยอีกชุดนึง แต่นานๆ บางโอกาศจะใส่ที

เดี๋ยวผมจะนำมาให้ชมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ย. 2553, 06:58:05 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ mechanic

• ฉัฏฐะ
  • *
ผมชอบเครื่องราง แต่สายนี้ยังไม่เคยเข้าใกล้เลยครับ  :003:
คนดีเท่านั้นที่พระท่านจะคุ้มครอง

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ
พระที่ผมใส่ไปเรียนก็มี
ตะกรุดจินดามณีรุ่นแรก พระอาจาร์ยโต ฐิตวิริโย
หลวงปู่ทวดรุ่นเหยียบน้ำทะเลอันดามัน
หลวงพ่อดำ วัดบัวผัน รุ่นผูกพัทธสีมา ปี2516
หลวงพ่อจง หน้าปางนาคปรก(ไม่ทราบว่าวัดไหน รุ่นอะไรครับ)
ครับก็มีอยู่เท่านี้แหละทีใส่ประจำ
ส่วนขุนแผนสายพรายกะสายพระมักจะสลับกันใส่เวลาอยู่บ้าน

ออฟไลน์ ~>uาJวัuทoJ<~

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • Twitter@MinzLadyMaFiAz
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com
ใจชอบทางสายพราย แต่ไม่มีคนแนะนำเลย ถามคนรู้ก็ไม่ยอมบอกกลัวหนูมินจะไปทางสายนั้น เหนื่อยๆ ยังไงแนะนำทางสายนี้ให้ด้วยนะคะ
[shake]เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ไม่ค่อยเข้าใจสภาพความเป็นไป...โลกร้อนมากไปคนก็กลายเป็นหมาบ้า --*[/shake]

ออฟไลน์ ouan2008

• ตติยะ
    • อีเมล
 :015:ขอบคุณครับ ได้รู้อะไรมากขึ้น :053: