ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามน่อยครับ เรื่องการเดินทางและอื่นๆ  (อ่าน 1271 ครั้ง)

ออฟไลน์ oilpronaja

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
พอดีผมอยากไปสักยันต์ที่วัดบางพระ แต่ไม่รู้นั้งรถอะไรไปดี ผมอยู่ลาดกระบัง กทม  ว่าจะไปทำบุญที่วัดด้วยแล้วจะสัก

และ วันนึงนี้เราสักได้กี่ยันต์ครับ  หรือว่าแล้วแต่เราจะรับไหว   ค่าครูเท่าไร [น้ำมัน]

แล้วขอห้ามมีอะไรบ้างครับ  กินเหล้าผิดไหมเพราะผมต้องออกงานบ่อยในบางทีก็เลี่ยงไม่ได้จริงๆ  ยังไงแนะนำด้วยครับ

รับกวนทีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2553, 11:59:00 โดย oilpronaja »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าค่าครูของวัดบางพระ 25 บาททุกยันต์ครับ ถ้าให้ดีอย่าเลือกลายนะ

แล้วแต่พระอาจารย์จะเมตตาให้ดีที่สุดแล้วครับ แล้วก็มีค่าดอกไม้ธูปเทียน 50 บาท (หน้ากุฏิใหญ่)

วันนึงเราจะสักได้ตามที่ทนไหวแนะนำว่า สักวันล่ะ ยันต์หรือสองยันต์พอครับ เพราะว่าคนต่อคิวเยอะนะ

รึถ้าคนน้อยก็ตามความเหมาะสมเลยครับ ถ้าให้ดีกว่านั้นมาสักทีล่ะยันต์ก็ได้แล้วมาบ่อยๆ นะครับ

ได้ทำบุญ ได้ไหว้พระ ได้มากราบมาหาพระอาจารย์บ่อยๆ เอ่อ ... แล้วไอที่ว่ากินเหล้าน่ะไม่ผิดนะผมว่า

คนเราก็ต้องมีกันบ้าง เพราะว่าเราไม่ได้อยู่คนเดียวในโลก มีเพื่อนมีฝูงมีงานเลี้ยง กันอยู่นะครับ

ผมว่าไม่ผิด เอาตามความสะบายใจเลยครับ แต่อย่าไปกินในวัดแล้วกัน โดนปรับแล้วยังไม่เหมาะสมอีกนะ

กินได้แต่อย่ากินบ่อยๆ ไม่ดีต่อสุขภาพ เมาไม่ขับนะครับ ไม่สร้างความเดือดร้อน ลดอุบัติเหตุ ...  :089:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าค่าครูของวัดบางพระ 25 บาททุกยันต์ครับ ถ้าให้ดีอย่าเลือกลายนะ

แล้วแต่พระอาจารย์จะเมตตาให้ดีที่สุดแล้วครับ แล้วก็มีค่าดอกไม้ธูปเทียน 50 บาท (หน้ากุฏิใหญ่)

วันนึงเราจะสักได้ตามที่ทนไหวแนะนำว่า สักวันล่ะ ยันต์หรือสองยันต์พอครับ เพราะว่าคนต่อคิวเยอะนะ

รึถ้าคนน้อยก็ตามความเหมาะสมเลยครับ ถ้าให้ดีกว่านั้นมาสักทีล่ะยันต์ก็ได้แล้วมาบ่อยๆ นะครับ

ได้ทำบุญ ได้ไหว้พระ ได้มากราบมาหาพระอาจารย์บ่อยๆ เอ่อ ... แล้วไอที่ว่ากินเหล้าน่ะไม่ผิดนะผมว่า

คนเราก็ต้องมีกันบ้าง เพราะว่าเราไม่ได้อยู่คนเดียวในโลก มีเพื่อนมีฝูงมีงานเลี้ยง กันอยู่นะครับ

ผมว่าไม่ผิด เอาตามความสะบายใจเลยครับ แต่อย่าไปกินในวัดแล้วกัน โดนปรับแล้วยังไม่เหมาะสมอีกนะ

กินได้แต่อย่ากินบ่อยๆ ไม่ดีต่อสุขภาพ เมาไม่ขับนะครับ ไม่สร้างความเดือดร้อน ลดอุบัติเหตุ ...  :089:

สาธุ :089: :089: :089:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ตามนี้เลยครับ  :016:

ออฟไลน์ black123

• ตติยะ
วันศุกร์นี้ผมว่าจะไปหากไม่มีอะไรผิดพลาด ถ้ามีก็วันจันทร์ผมไม่อยากไปช่วงวันหยุดครับ

ไม่มีรถส่วนตัวแนะนำนั่งรถไปนครปฐมครับ รถทัวร์เลยง่ายี  :077: แล้วที่นั่นจะมีรถต่อไปวัดบางพระเลย

ตามจริงมีวิธีอื่นที่ง่ายกว่านี้แต่ผมเคยไปแบบนี้ครับ

ส่วนเรื่องข้ิออห้าม ถือศิล 5 ครับ ห้ามทานฟัก น้ำเต้า ไม่ลอดราวตากผ้า ไม่ขานรับเสียงเรียกที่ไม่รู้จัก

ออฟไลน์ oilpronaja

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รถทัวร์ขึ้นที่ไหนครับ หมอชิตใช่ไหมครับ แล้วไปลงที่ไหน ตัวเมือง หรือว่าอำเภออะไรครับ
และ ต่อรถอะไรไปต่อครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
รถทัวร์ขึ้นที่ไหนครับ หมอชิตใช่ไหมครับ แล้วไปลงที่ไหน ตัวเมือง หรือว่าอำเภออะไรครับ
และ ต่อรถอะไรไปต่อครับ

แนะนำว่าถ้าให้สะดวกหน่อยก็ไปขึ้นที่สายใต้ใหม่
หาคันที่จะไปนครปฐม บอกเขาว่าลงแยกท่านา นครชัยศรีครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ