ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้..ช่วยตรวจสอบ...เหรียญ 19 ที่ครับแท้ไหม  (อ่าน 1376 ครั้ง)

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
1. ตัวจริงหน้าหลวงปู่จะยาวกว่านี้นิดนะครับ(มันเป็นที่แสง....)

2.

3.

ปล 1. ต้องขออภัยด้วยครับที่รูปไม่ชัด
ปล 2. เดียวถ้ามันยากต่อการพิจารณา จะอัฟให้ใหม่วันเสาร์(รอกล้องกลับมาก่อนน้อง....เอาไปเที่ยว)
ปล 3. ขอบทุกคำติชม และข้อมูลความรู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พ.ค. 2553, 09:58:25 โดย นามมงคล »

เขา..ผู้สูญสิ้นทรัพย์สินไป           เขา..สูญเสียมากเหลือเกิน
เขา..ผู้สูญสิ้นเพื่อนไป               เขา..สูญเสียมากกว่า
เขา..ผู้สูญสิ้นความศรัทธา           เขา..ผู้นั้น.. สูญเสียยิ่งกว่าใครๆ

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
เหรียญนี้ไม่ดีครับ เป็นบล๊อค "เสือโดนยิง" สังเกตตรงกลางหลังเสือมี รู อยู่หนึ่ง รู ครับ ผมcropมาให้ดูตรงกลางภาพเลย  เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้ได้เหรียญหลวงพ่อมาครองสมใจนะครับ

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
ขอบคุณมากครับท่าน อเมซิ่ง

• ฉัฏฐะ
  • *
เหรียญนี้ไม่ดีครับ เป็นบล๊อค "เสือโดนยิง" สังเกตตรงกลางหลังเสือมี รู อยู่หนึ่ง รู ครับ ผมcropมาให้ดูตรงกลางภาพเลย  เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้ได้เหรียญหลวงพ่อมาครองสมใจนะครับ

รบกวนสอบถาม อีกนิดนะครับว่าบล๊อค เสือโดนยิง..มันเป็นการปลอมมา นานแล้วหรอครับ...แล้ว ความเก๊เหมือนนี้ประมาณกี่เปอร์เซ็นของของแท้หรอครับ

ปล. ขอโทษที่นะครับที่ถามมาก(แต่ผมเชื่อว่าหลายท่าน คงอยากทราบเหมือนผมแน่เลยครับ)
ปล. ขอบคุณทุกความรู้...จากทุกท่าน ครับ

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
เพิ่มเติมครับเคยถามเพื่อนเรื่องเหรียญ19
เพื่อนบอกว่ามีปลอมบล๊อคคอมมานานแล้ว
สมัยหลวงพ่อยังดำรงอยู่ เหมือนมากด้วย
ดูยาก ถ้าไม่ได้จากศิษย์เก่าๆจริงๆ
ทั้งนี้ทั้งนั้นเพื่อนบอกให้ลองสอบถามจากพระอาจารย์ดู
ผมไปก็ไม่เคยสอบถามสักที่
ปล เพื่อนผมเป็นศิษย์สมัยหลวงพ่อยังดำรงอยู่
ถ้าข้อมูลใดผิดพลาดขออภัยด้วยนะครับ
แต่ยังไงก็เป็นกำลังให้นะครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
จริงๆแล้วเหรียญหลวงพ่อมีปลอมมานานแล้วครับ  ปัจจุบันได้ข่าวเหรียญเก๊ที่ฝีมือเฉียบๆ มี 5 บล็อกด้วยกัน ส่วนตัวผมเองกว่าจะได้มาครอบครองเจอมาแว้ว 3 บล็อก ตอนนี้ก็ไม่หวั่นแล้วครับ เพราะได้ความรู้มาจากพี่ใหญ่ (พี่อเมซซิ่ง) ซึ่งผมถือว่าเป็นอาจารย์ของผม ได้สอนและให้ความรู้ไว้มากมายแล้ว ซึ่ง 3 บล็อกที่ผ่านตาคือ
    1.บล็อกหยดน้ำ
    2.บล็อกเสือโดนยิง
    3.บล็อกโมมีจุด
 ส่วนอีก 2 บล็อกยังไม่เคยเห็น ต้องให้ท่านพี่ใหญ่พี่อเมซซิ่ง พี่หอมเชียง มาบอกเล่าให้ฟังนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พ.ค. 2553, 01:53:21 โดย tuxky »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เสือโดนยิง ผมก็เคยเจ็บมา บล๊อคนี้ไม่แท้ครับ ...  :095: