ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลง วันนี้ ไปสักที่วัดบางพระมาแล้วครับ  (อ่าน 2927 ครั้ง)

ออฟไลน์ ^น้าเจิด^โซลินอยล์^

• จตุตถะ
    • อีเมล
หลังจากที่ได้สอบถามในเวบ จนเพื่อนๆ พี่ๆ ให้คำแนะนำ เรื่องสักเมตตา มหานิยม ก็เลยถือเอาวันี้เลยครับ ไปสัก ..... ไม่ได้ตั้งใจว่าจะไปสักกับใครหรอกครับ ... เพราะแค่อยากได้ของดีใส่ตัวเฉยๆ ..ไม่จำเป็นว่าต้องเลือกใคร ขอให้เป็นพระก็พอ...... ก็เดินเข้าไปเลยครับ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน ดลใจให้เดินไปเจอกุฏิหลวงพี่ต้อย ..(รู้ว่าเป็นหลวงพี่ต้อย...หลังจากที่คนบนกุฏิบอกครับ). เห็น คนไม่เยอะ ก็ สักเลยครับ ..  ตั้งใจจะสักที่ข้อมือ แต่หลวงพี่ ท่านสักให้ที่หัวใหล่ สองข้างครับ..... ท่านดูเงียบ ๆ ครับ ก็ใจดีครับ เรียกให้ผมเข้าไปหาก่อนเลยครับ.... แล้ววันหลัง จะเอารูปมาลงใหดูครับ

ออฟไลน์ นรก

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
 :016:ดีใจด้วยคร๊าบบ :015:    :025:

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
เวลาไปสักต้องมีอะไรบ้าง เช่น ดอกไม้ ธุปเทียน  และค่าครูเท่าไหร่ยังไงบ้าง  คืออยากไปสักบ้างหน่ะ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
ยินดีด้วยค่ะ

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
หลวงพ่อต้อย ใจดีครับ มากๆด้วย ข้างนอกดู ท่าทางท่านจะดุๆ แต่ไม่เลย  ท่านค่อนข้างมือหนักนิดนึงครับ แต่คาถาไม่ต้องห่วงครับสุดยอด ท่านเป็นหลานแท้ๆของหลวงปู่เลยครับ :075: :075:
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

ออฟไลน์ gin

• ตติยะ
    • อีเมล
ดีงับ

ออฟไลน์ tiilynn

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับน้าเจิด  :058:

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
เวลาไปสักต้องมีอะไรบ้าง เช่น ดอกไม้ ธุปเทียน? และค่าครูเท่าไหร่ยังไงบ้าง? คืออยากไปสักบ้างหน่ะ

ค่าครู 25บาท ค่าดอกไม้กับบุหรี่50 ครับ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
สึกวันแรกก็ได้เลือดเลย

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ