ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าอยู่แุถวรังสิต จะเดินทางไปที่วัดบางพระได้ยังไงครับ  (อ่าน 6789 ครั้ง)

ออฟไลน์ indiisk8

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมอยากทราบการเดินไปทางไปที่วัดบางพระอ่าครับ

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
แถวนั้นมีรถมาที่สายใต้ไหม รถเมล์หรือรถตู้ก็ได้ นั่งมาลงที่สายใต้ ลงรถแล้วถามคนแถวนั้นรถตู้ไปกาญจนบุรี ค่ารถ 40 บาท ออกทุกๆ 20 นาทีแต่ผมเคยเห็นนะ#รถตู้รังสิต-สายใต้#มาอนุสาวรีย์ก็ได้มีคิวรถตู้เยอะนะครับ  ไปคิวรถตู้ที่ข้างรถเขียน 76
อนุสาวรีย์ พุทธมนฑล ราชบุรี ค่ารถประมาณ 60-70 บาท บอกว่าไปลงแยกท่านา ใกล้ๆแยกจะมีโลตัส
ลงรถแล้วเดินข้ามสะพานลอยมา ลงมาจะมองเห็นวินมอเตอร์ไซด์ เดินผ่านไปจะเห็น สามแยกคือทางที่เรามา ข้างหน้าจะมีป้องตำรวจ ข้ามทางไปทางป้อม จะมองเห็นร้านขายของ จะมีป้ายรถเมล์อยู่ใกล้ๆๆ รถเมล์จะเป็นรถบัสสีแดงๆ เขียนว่า นครปฐม-ดอนตูม สังเกตุป้ายหน้ารถ จะเขียนว่า # บางพระ # ค่ารถ 18 บาท บอกว่าลงวัดบางพระ รถคันสุดท้ายผ่านหน้าวัดประมาณ 18.00น  ขากลับบอกว่าลงท่านาเดินมารอรถศาลาหน้าโลตัส ไปรถตู้จะได้เร็วๆหน่อย รถตู้กาญจนบุรี ลงที่สายใต้ รถตู้ราชบุรี ลงที่อนุสาวรีย์ แล้วแต่จะสะดวงทางไหนนะครับ

ออฟไลน์ minnakurb

• สัตตมะ
  • **
อยู่ตรงแถวไหนของรังสิตอะ

ออฟไลน์ อ่างทอง

• จตุตถะ
  • จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวเรา
ถ้ามาจากอ่างทองล่ะคับ..  จะสายไหนคับ ไปลงสุ1000 แล้วไปต่อยังไง..

ออฟไลน์ ajima

• จตุตถะ
  • ทำดีได้ดี
ถ้าอยู่แถวรังสิตแนะนำให้นั่งรถเมล์สายรังสิต-ปทุมนั่งสุดสายเลย และนั่งสายปทุม-บางเลนต่อ รถเมล์จะวิ่งผ่านซอยที่จะเข้าไปวัด ปากทางเข้าจะมีร้านบางเลนการเกษรติดป้ายใหญ่ เยื้องๆไปจะมีเป็ดสีเขียวตัวใหญ่ แต่รถที่จะวิ่งเข้ามาถึงวัดบางพระ ไม่แน่ใจ ต้องลองถามชาวบ้านแถวนั้นดู เพราะเวลาเราไปเราไปรถส่วนตัวเลยไม่แน่ใจตรงรถที่จะวิ่งเข้ามาที่วัด แต่ถ้าวันไหนเจอเราที่วัด จะกลับกับเราก็ได้ เราอยู่แถวลำลูกกาจะใช้ทางนี้เป็นประจำ ส่วนใหญ่วันอาทิตย์ถ้าไม่มีธุระไปไหนเราจะไปช่วยงานที่กุฏิหลวงพี่แป้ว    33;                                                                                                                                                 ป.ล ถ้าอยู่สักกลับ24.00 น  ถ้าไม่สักกลับ 18.00-19.00 น ส่วนใหญ่จะไม่สักจ้ะ
เราพูดอยู่เสมอถึงคำว่า * สติ ปัญญา*
เราใช้ปัญญาอยู่เสมอก็จริง แต่สตินั้นแท้จริงแล้ว
เรานำออกมาใช้น้อยนัก ทั้งที่สตินั้นมีคุณค่าแก่ชีวิต
และจำเป็นแก่ชีวิตมีคุณค่าอย่างเหลือที่จะประมาณได้

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยู่แถว ม กรุงเทพ รังสิตอ่าครับ

จะเดินทางไปที่วัดบางพระยังไงดีครับ

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
มีคิวรถตู้มานครปฐมอยู่ข้างเมเจอร์รังสิต บอกคนขับว่าลงแยกท่านา (นครชัยศรี) แล้วข้ามสะพานลอยมาขึ้นรถเมล์สายนครปฐม - บางพระ พอมาถึงตรงนี้ก็สอบถามคนแถวนั้นได้

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 30;ผมอยู่ลำลูกกา คลอง 4 ครับ ถ้าใครจะไปวัดหลวงพ่อนัดกันไปก็ได้ครับจะได้รวมกลุ่มกันไป
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ PEPOO

• ตติยะ
    • MSN Messenger - pe-poo22@hotmail.com
    • อีเมล
ผมอยู่ลำลูกกา คลอง 4 ครับ ถ้าใครจะไปวัดหลวงพ่อนัดกันไปก็ได้ครับจะได้รวมกลุ่มกันไป

พี่ๆ ผมก็อยู่คลอง4 ลำลูกกา ระหว่าง ตลาดเอซี - วัดกลางคลอง4 พี่อยู่แถวไหนหรอ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ผมอยู่ลำลูกกา คลอง 4 ครับ ถ้าใครจะไปวัดหลวงพ่อนัดกันไปก็ได้ครับจะได้รวมกลุ่มกันไป

พี่ๆ ผมก็อยู่คลอง4 ลำลูกกา ระหว่าง ตลาดเอซี - วัดกลางคลอง4 พี่อยู่แถวไหนหรอ
อยู่ใกล้กันแค่ปลายจมูก..ผมอยู่ร้านค้าติดบริษัทฯอริยะ ที่กำแพงสีอิฐมอญนี้เอง...พรุ่งนี้จะไปวัด 9/7/53 ถ้าน้องอยากไปด้วยกันตอนเที่ยงวันนี้มาเจอกันได้และนัดกันไป..ผมจะแทงสนุ๊กอยู่หลังร้านเกมส์

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
ถ้าอยู่แถวรังสิตแนะนำให้นั่งรถเมล์สายรังสิต-ปทุมนั่งสุดสายเลย และนั่งสายปทุม-บางเลนต่อ รถเมล์จะวิ่งผ่านซอยที่จะเข้าไปวัด ปากทางเข้าจะมีร้านบางเลนการเกษรติดป้ายใหญ่ เยื้องๆไปจะมีเป็ดสีเขียวตัวใหญ่ แต่รถที่จะวิ่งเข้ามาถึงวัดบางพระ ไม่แน่ใจ ต้องลองถามชาวบ้านแถวนั้นดู เพราะเวลาเราไปเราไปรถส่วนตัวเลยไม่แน่ใจตรงรถที่จะวิ่งเข้ามาที่วัด แต่ถ้าวันไหนเจอเราที่วัด จะกลับกับเราก็ได้ เราอยู่แถวลำลูกกาจะใช้ทางนี้เป็นประจำ ส่วนใหญ่วันอาทิตย์ถ้าไม่มีธุระไปไหนเราจะไปช่วยงานที่กุฏิหลวงพี่แป้ว    33;                                                                                                                                                 ป.ล ถ้าอยู่สักกลับ24.00 น  ถ้าไม่สักกลับ 18.00-19.00 น ส่วนใหญ่จะไม่สักจ้ะ

นี่แหละผู้รอบรู้ตัวจริง  อิอิอิ

ออฟไลน์ watt428

• จตุตถะ
  • สยามสุดยอด
    • อีเมล
อ้างจาก: PEPOO ที่ เมื่อวานนี้ เวลา ๑๑:๔๙:๑๔

อยู่ใกล้กันแค่ปลายจมูก..ผมอยู่ร้านค้าติดบริษัทฯอริยะ ที่กำแพงสีอิฐมอญนี้เอง...พรุ่งนี้จะไปวัด 9/7/53 ถ้าน้องอยากไปด้วยกันตอนเที่ยงวันนี้มาเจอกันได้และนัดกันไป..ผมจะแทงสนุ๊กอยู่หลังร้านเกมส์

อยากไปด้วยครับแต่เพิ่งไปมาเมื่อวานได้ เสือคู่มาครับ คนน้อยก็ได้เยอะหน่อย อิอิ ผมอยู่รังสิตคลอง 3 ธัญญะครับ พฤกษา 12
พยายามสอนตัวเองให้ดีก่อนจนได้ ก่อนจะสอนใครให้เป็นคนดีตาม

ออฟไลน์ PEPOO

• ตติยะ
    • MSN Messenger - pe-poo22@hotmail.com
    • อีเมล
วันที่ 9 ผมไปไม่ได้หรอกคับ โดนทหารเป็น ทหารเกนอยู่  ได้กลับบ้าน เย็นวันศุกร์ แล้วเข้ากรมวัน อาทิตย์