ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องวัดหน่อยครับ  (อ่าน 1669 ครั้ง)

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
รบกวนถามเรื่องวัดหน่อยครับ
« เมื่อ: 26 มี.ค. 2550, 02:24:08 »
พี่ๆน้องๆท่านใดรู้จักวัดศาลาแดงบ้างครับเข้าว่าอยู่แถวทวีวัตนาครับผมอยากทราบว่าอยู่ตรงไหนครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: รบกวนถามเรื่องวัดหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 มี.ค. 2550, 03:18:44 »
พี่ๆน้องๆท่านใดรู้จักวัดศาลาแดงบ้างครับเข้าว่าอยู่แถวทวีวัตนาครับผมอยากทราบว่าอยู่ตรงไหนครับ

อยู่แถวๆบ้านผมเองล่ะครับเลียบคลองทวีวัฒนาเข้ามาเลยจะอยู่เยื้องๆกับตลาดนัดธนบุรีหรือสนามหลวง2เข้าได้ทั้งสองทางทั้งทางเพชรเกษมหรือทางปิ่นเกล้านครชัยศรี....ถ้ามาทางเพชรเกษมก็เลยหมู่บ้านเศรษฐกิจไป1ป้ายรถเมล์ลงบริเวณศาลพระพรมคลองขวางแล้วก็เดิมข้ามถนนมาเพื่อที่จะนั่งรถสองแถวจะไปที่วัดพอดีเลยเราก็เดินไปอีกหน่อยประมาณ00-200เมตรเพื่อข้ามสะพานแล้วเข้าวัด.....หรือถ้ามาทางปิ่นเกล้า-นครชัยศรีก็ให้ลงที่ตลาดพุทธมณฑลแล้วก็นั่งรถสองแถวไปลงหน้าวัด...(รถสองแถวที่ว่านั้นก็คือรถสายเดียวกันนั่นเองทั้งทางเพชรเกษมกับปิ่นเกล้ามันสุดทางที่หัวถนน2ฝั่งนั่นเอง)