ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อฉันโดนกระชากสร้อย  (อ่าน 8025 ครั้ง)

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
เมื่อฉันโดนกระชากสร้อย
« เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 12:13:35 »
          วันนี้ตั้งใจว่าจะไปดูหนังที่เมเจอร์รัชโยธิน แต่ทำไปทำมาได้ออกจากที่ทำงานเอาตอนสองทุ่มครึ่ง ก็นั่ง TAXI มาลงแยกเกษตร เพราะตั้งใจว่าจะหาซื้ออะไรกินก่อนเข้าบ้าน ซึ่งช่วงเวลาขณะนั้นก็มีคนอยู่เต็มไปหมด ทำให้เข้าใจไปเองว่าคงปลอดภัยเพราะมีคนเยอะแยะ แต่เหตุการณ์วันนี้ทำให้รู้ว่า “ไม่มีคำว่าปลอดภัยถ้าเราไม่ระวังภัยให้ตัวเอง”

เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นในช่วงเวลาเพียงไม่กี่วินาที แบบว่ามันเร็วมาก ๆ เรื่องของเรื่องก็คือ เห็นปลาหมึกย่างก็เกิดอาการอยากกินจึงหยุดแวะซื้อ แต่คนขายบอกว่ามีคนจองแล้ว เดี๋ยวทำให้ใหม่กรุณารอสักครู่ แต่มองดูท่าทางแล้วคิดว่าคงจะนาน ก็เลยบอกเขาไปว่าเดี๋ยวมาเอานะคะ ต้องจ่ายเงินเลยหรือเปล่าแต่มีแบงค์พันนะ เขาก็บอกไม่เป็นไรไปเดี๋ยวค่อยมาจ่าย ให้ไปซื้ออย่างอื่นก่อนเขาไม่มีทอน ก็เลยเดินไป 7 eleven ซื้อสปอนเซอร์ไปหนึ่งขวด จ่ายเงินแล้วก็เดินตากแอร์อ่านหนังสืออยู่ในนั้น พอกินหมดก็เดินออกมาเรื่อย ๆ จนถึงร้านขายปลาหมึกแต่ยังไม่เสร็จ

ยืนรอสักพักก็มีรถมอเตอร์ไซต์วิ่งมาจากทางด้านหลังแล้วก็จอด แล้วก็ถามว่าปลาหมึกหมดยัง แต่เราเองก็ไม่ได้สนใจอะไร เพราะมัวแต่สนใจปลาหมึกที่กำลังอยู่บนเตาว่าเมื่อไหร่จะเสร็จซักที แล้วอยู่ดี ๆ ก็รู้สึกเหมือนโดนกระชากจนเกือบจะหงายท้อง (น้องที่เห็นเขาบอก) แล้วเราก็ร้องว๊าย พร้อม ๆ กับรถมอไซค์ที่พุ่งออกไปด้วยความเร็ว แล้วก็มีเสียงคนตะโกนขึ้นมาว่า “เฮ้ย คนโดนกระชากสร้อย” แต่ก็ไม่สามารถช่วยอะไรได้เลย เพราะเขาไปถึงไหนต่อไหนแล้ว ในขณะที่เรายืนอึ้งทำอะไรไม่ถูกเลยได้แต่ยิ้มแหย๋ ๆ แล้วก็ทำตาปริบ ๆ

พอกลับมาบ้านก็ไม่กล้าเล่าให้แม่ฟังได้แต่เล่าให้น้องฟัง น้องก็บอกให้ไปแจ้งความแล้วก็ถามว่าจำทะเบียนรถได้ไหม แต่ตอนนั้นมันงงทำอะไรไม่ถูก อย่าว่าแต่ทะเบียนรถเลย มากันกี่คนก็ยังไม่รู้เลย เพราะมองไม่เห็นไม่ได้ใส่แว่น แต่ที่รู้ ๆ ก็คือเขาทำงานไม่ถึงนาทีแต่ได้รับเงินทีเกือบสี่หมื่น ก็คิดว่าฟาดเคราะห์ไปค่ะ คิดเอาว่าเราเคยเอาของเขามาก่อนเมื่อชาติที่แล้ว ชาตินี้เขาเลยตามมาทวงคืน ว่าแต่คืนนี้จะนอนหลับไหมเนี่ย^^!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ค. 2553, 12:15:33 โดย nayfertity »

ออฟไลน์ srjao

• มัน.....ดีเหลือเกิน
  • ตติยะ
ตอบ: เมื่อฉันโดนกระชากสร้อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 12:33:31 »
เสียใจด้วยนะครับ โจรมันเยอะ ทำใจซะ นะครับ

ออฟไลน์ champocz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - ball_5192@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 12:36:01 »
 ปลอดภัยก็ดีแล้วครับพี่  :089::089: :089:
ไหว้ครูบูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระ
 วันที่๑๙ มีนาคม ๒๕๕๔ เวลา ๐๙.๓๙ น.

ออฟไลน์ romulus

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 12:45:26 »
แจ้งความก็ดีนะครับ
ถ้ากล้องจาก 7 มาถึงก็ดี หรือถามพ่อค้าแม่ค้าแถวนั้นเรื่องทะเบียนรถก็ดีนะครับ

แต่ปลอดภัยก็โอเคแล้วครับ

ออฟไลน์ Pomeranian

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 12:48:00 »
ทำใจเถอะปุ๋ย ช่วงบอลโลกก็งี้แหละ ปอมโดนจี้ก็ช่วงบอลโลกเนี่ยแหละ แต่ปลอดภัยก็ดีแล้ว ของหาใหม่ได้

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 01:01:26 »
เสียใจด้วยนะครับ โจรมันเยอะ ทำใจซะ นะครับ
ใช่ค่ะถึงคราวซวยอะไรก็ช่วยไม่ได้ก็ทำได้แค่ทำใจค่ะ -ขอบคุณค่ะ-

ปลอดภัยก็ดีแล้วครับพี่  :089::089: :089:
ใช่ค่ะพี่ก็คิดอย่างนั้นคิดซะว่าฟาดเคราะห์ค่ะ -ขอบคุณค่ะ-
แจ้งความก็ดีนะครับ
ถ้ากล้องจาก 7 มาถึงก็ดี หรือถามพ่อค้าแม่ค้าแถวนั้นเรื่องทะเบียนรถก็ดีนะครับ
แต่ปลอดภัยก็โอเคแล้วครับ
แจ้งความไปก็เท่านั้นแหล่ะค่ะ ก็แค่ลงบันทึกประจำวันไว้เป็นหลักฐาน ยังไงก็ไม่ได้คืนอยู่ดี -ขอบคุณค่ะ-[/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ค. 2553, 01:16:53 โดย nayfertity »

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 01:05:53 »
ก็เสียใจด้วยนะคะ  ถือว่าฟาดเคราะห์
โชคยังดีที่แค่กระชาก ไม่ได้ทำร้ายร่างกาย
เดี๋ยวนี้สังคมเสื่อม ไปไหนมาไหนต้องระวังตัวมาก ๆ  
ขอให้ปลอดภัย ห่วงใยนะคะ  :089:

สงสัยต้องหาบอดี้การ์ด กล้ามใหญ่ ๆ ไปรับส่งสักคนแล้วละคะ   :025: :027:

เทคแคร์คะ
  :089:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 01:11:04 »
ทำใจเถอะปุ๋ย ช่วงบอลโลกก็งี้แหละ ปอมโดนจี้ก็ช่วงบอลโลกเนี่ยแหละ แต่ปลอดภัยก็ดีแล้ว ของหาใหม่ได้

ใช่จ๊ะปลอดภัยก็ดีแล้ว ว่าแต่ปอมไม่ใจดีแบ่งให้สักหน่อยเหรอ ทดแทนที่เสียไปไง ตัวเองมีตั้งสองกิโลแน่ะ อิอิ -ขอบคุณค่ะ-

ออฟไลน์ นัท~สันโดษ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - kamisky001@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 01:14:33 »
นัทเสียใจด้วยนะครับพี่ปุ๋ย ไม่ต้องคิดมากครับ เดี๋ยวกรรมก็ตามสนองคนพวกนั้นเอง เป็นกำลังใจให้ครับพี่
ส่วนหนึ่งของชีวิต อุทิศให้สังคม มูลนิธิ กู้ภัย ร่มไทร

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 01:15:06 »
ก็เสียใจด้วยนะคะ  ถือว่าฟาดเคราะห์
โชคยังดีที่แค่กระชาก ไม่ได้ทำร้ายร่างกาย
เดี๋ยวนี้สังคมเสื่อม ไปไหนมาไหนต้องระวังตัวมาก ๆ  
ขอให้ปลอดภัย ห่วงใยนะคะ  :089:

สงสัยต้องหาบอดี้การ์ด กล้ามใหญ่ ๆ ไปรับส่งสักคนแล้วละคะ   :025: :027:

เทคแคร์คะ

นั่นสิคะคุณมะนาว ไม่คิดเลยนะคะว่าจะโดน ทั้ง ๆ ที่มีคนอยู่ด้วยเยอะมาก ที่สำคัญประมาณ 20 เมตร มีป้อมตำรวจด้วยค่ะ ม่ะน่าเลยT_T -ขอบคุณค่ะ-

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 01:15:57 »
แสดงความเสียใจนะครับ
แต่ส่วนตัวก็ยังแนะว่า ให้แจ้งความอยู่ดี แม้ว่าจะได้คืนก็ตาม

อย่างน้อยให้ เจ้าของพื้นที่รู้ว่ามี โจรตรงนี้ จะได้มาสอดส่อง

เงียบไปก็ไม่ได้ช่วยอะไร ไม่แจ้งโจรยิ่งได้ใจเปล่าๆ นะครับ

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 01:21:17 »
นัทเสียใจด้วยนะครับพี่ปุ๋ย ไม่ต้องคิดมากครับ เดี๋ยวกรรมก็ตามสนองคนพวกนั้นเอง เป็นกำลังใจให้ครับพี่
พี่ก็ไม่ได้คิดอะไรค่ะ แค่คิดว่าคืนนี้พี่จะนอนหลับไหม อิอิ -ขอบคุณค่ะ-

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 01:24:41 »
แสดงความเสียใจนะครับ
แต่ส่วนตัวก็ยังแนะว่า ให้แจ้งความอยู่ดี แม้ว่าจะได้คืนก็ตาม
อย่างน้อยให้ เจ้าของพื้นที่รู้ว่ามี โจรตรงนี้ จะได้มาสอดส่อง
เงียบไปก็ไม่ได้ช่วยอะไร ไม่แจ้งโจรยิ่งได้ใจเปล่าๆ นะครับ

พรุ่งนี้ก็ตั้งใจว่าจะไปค่ะ แต่วันนี้ทำอะไรไม่ถูก ก็เลยกลับบ้านมาตั้งหลักก่อน แต่เห็นเขาว่าโดนกันบ่อยค่ะ -ขอบคุณค่ะ-

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - kamisky001@hotmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 01:27:37 »
พี่ก็ไม่ได้คิดอะไรค่ะ แค่คิดว่าคืนนี้พี่จะนอนหลับไหม อิอิ -ขอบคุณค่ะ-

อิอิ ครับผม เสียใจด้วยจริง ๆ นะพี่ เล่าให้แม่ฟังยังหรอครับ
ปล. MSN บ้านนัทมันออนไม่ได้ ไม่รู้เป็นรัย ไม่ได้คุยกับพี่ปุ๋ยตั้งนานละ

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 02:41:23 »

[/quote]
อิอิ ครับผม เสียใจด้วยจริง ๆ นะพี่ เล่าให้แม่ฟังยังหรอครับ
ปล. MSN บ้านนัทมันออนไม่ได้ ไม่รู้เป็นรัย ไม่ได้คุยกับพี่ปุ๋ยตั้งนานละ
[/quote]

ไม่ได้เล่าค่ะน้องนัท เก็บเป็นความลับสักพัก เดี๋ยวให้ผ่านไปสักพักก่อน ค่อยเล่าให้ท่านฟังทีหลัง

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 02:59:09 »

[/quote]

ไม่ได้เล่าค่ะน้องนัท เก็บเป็นความลับสักพัก เดี๋ยวให้ผ่านไปสักพักก่อน ค่อยเล่าให้ท่านฟังทีหลัง
[/quote]

อ๋อ ครับผม เป็นกำลังใจให้พี่ปุ๋ยครับ เสียดายแทนมากมายครับ สู้ ๆ ครับพี่

ปล.ฝากพี่ปุ๋ยถามพลวงพี่ว่า อ.พุทธ เพชรบุรี ซอย 17 ใช่สายบางพระ รึเปล่า ด้วยได้มั้ยครับพี่ เพราะว่าเพื่อนไปสักกับอาจารย์พุทธมา เพื่อนบอกว่าเพื่อนแนะนำมาอีกทีเห็นว่าเป็นสายหลวงพ่อเปิ่นเหมือนกัน นัทว่าจะเข้าไปถามหลวงพี่เอง ก็ไม่ค่อยมีโอกาสเข้าไปกราบหลวงพี่ไปสักที นัทละสงสัยจริง ๆ ขอบคุณพี่ปุ๋ยล่วงหน้านะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 07:31:28 »
ก็เสียใจด้วยนะคะ  ถือว่าฟาดเคราะห์
ขอให้ปลอดภัย ห่วงใยนะคะ  :089:

สงสัยต้องหาบอดี้การ์ด กล้ามใหญ่ ๆ ไปรับส่งสักคนแล้วละคะ  :025: :027:

เทคแคร์คะ

กล้ามใหญ่ๆแบบพี่บอล ราหู น่าจะใช้ได้นะครับ 14;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 08:10:55 »
เป็นกำลังใจให้นะครับ คิดว่าเป็นกรรมเก่า เราก็ไม่ทุกข์ครับ (รีบไปสน.พหลโยธิน เลยนะครับ)
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 08:31:15 »
เสียใจด้วยครับ พลาดเคราะห์ก้อนใหญ่เลย จริงๆแนะนำให้ไปแจ้งความไว้เป็นหลักฐานครับ เผื่อฟลุ๊คครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 08:50:42 »
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ............... :090: :090: :114: :090: :090:............

ออฟไลน์ The_Crow13

• ปัญจมะ
  • ยึดติดทำไม ตายไปเอาไปไม่ได้สักอย่าง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 09:06:31 »
เสียใจด้วยนะเจ๊ปุ๋ย  ทำใจได้ก็ดีครับ
แต่ลงบันทึกไว้ก็ดีนะ เผื่อเขาพลาดโดนจับ เราจำสร้อยเราได้ สักวัน ของที่เป็นของเรามันจะต้องได้คืน
ขอให้ผู้กระทำรับกรรมที่เขาทำแบบติดจรวดนะครับ
เราทำอะไร เรารู้แก่ใจ เราต้องยอมรับผลในสิ่งที่เราทำ

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 09:19:04 »
ปลอดภัยก็ดีแล้วครับ อันตรายนะใส่ทองสมัยนี้ คิดว่าฟาดเคาะไปก็แล้วกันนะครับ ของนอกกายไม่ตายก็หาให้ได้ อย่างคิดมากนะครับ :114: :050: แต่คนคิดดีนั้นหายาก จริงไหมครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 09:25:39 »
อุทิศแผ่บุญกุศลไปให้เลยแล้วกัน จะได้หมดเวรหมดกรรมต่อกัน เคราะห์ร้ายผ่านไปเดี๋ยวโชคลาภต้องตามมาน่ะครับ หายไป2บาทเดี๋ยวมีโชค5บาทเลยแล้วกันน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 09:33:29 »
ไม่เป็นไรครับ  ถือว่าฟาดเคราะห์แล้วกัน
ชีวิตต้องเดินหน้าและสู้ต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ค. 2553, 09:33:44 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 09:53:51 »
เสียใจด้วยนะครับ คุณผู้หญิง  ผู้คนสมัยนี้ไว้ใจยากครับ ภัยสังคมสารพัดรูปแบบ   หวังพึ่งพาเจ้าหน้าที่ก็หวังยากเสียเหลือเกิน  108-1009 คดีเล็กๆแบบนี้ ส่วนใหญ่ปิดไม่ลงหรอกครับ ไม่เหมือน พวกร้านทอง
เป็นคดีใหญ่ๆ เจ้าหน้าที่ต้องตามให้ได้เพื่อรักษาหน้าตา  แต่อย่างเราๆคนธรรมดาสามัญ แจ้งความไป เรื่องก็คงจะหายเงียบไป

ตอนนี้คิดว่าเสียของนอกกายไป ยังดีกว่าเสียชีวิต หรือ บาดเจ็บ เหมือนผู้เสียหายรายอื่นครับ  เงินทองของนอกกายยังพอหาได้ ค่อยๆทำใจไปนะครับ

สุดท้ายนี้ผมไม่มีไรจะมอบให้ปลอบใจ ก็คงจะมีแต่    +ทองงงงงงงงงงงงม้วนสด+    ท่ายาง เพชรบุรีนี่แหละ ทองเหมือนกัน อิอิอิ    ไม่ต้องท้อนะครับ สู้ๆ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 11:44:00 »
 29;โลกเราทุกวันนี้มันเปลี่ยนไปเยอะครับแย่งกันกินแย่งกันใช้...มันทำให้เราต้องระวังตัวทุกฝีก้าวเลย...ตัวเราไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วครับถือว่าฟาดเคราะห์ใหญ่ไป.......... :070:แต่ก็น่าเสียดายอยู่เหมือนกัน
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 12:19:37 »
โชคยังดีที่แค่กระชาก ไม่ได้ทำร้ายร่างกาย เดี๋ยวนี้สังคมเสื่อม ไปไหนมาไหนต้องระวังตัวมาก ๆ  
เทคแคร์คะ
กล้ามใหญ่ๆแบบพี่บอล ราหู น่าจะใช้ได้นะครับ 14;

นั่นสิคะคุณ สงสัยคงต้องหาคนกล้ามใหญ่ ๆ แบบพี่บอล ไว้พึ่งพิงซะแล้ว :095: :095: :095:-ขอบคุณค่ะ-

เป็นกำลังใจให้นะครับ คิดว่าเป็นกรรมเก่า เราก็ไม่ทุกข์ครับ (รีบไปสน.พหลโยธิน เลยนะครับ)

หนูก็คิดอย่างนั้นแหล่ะค่ะพี่ว่าเป็น “กรรมเก่า” ส่วนทุกข์น่ะไม่ทุกข์หรอกค่ะพี่ แต่หนูเสียดาย :070: -ขอบคุณค่ะ-

เสียใจด้วยครับ พลาดเคราะห์ก้อนใหญ่เลย จริงๆแนะนำให้ไปแจ้งความไว้เป็นหลักฐานครับ เผื่อฟลุ๊คครับ

ค่ะถือว่าฟาดเคราะห์ก้อนใหญ่เลยจริง ๆ :002:-ขอบคุณค่ะ-

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ............... :090: :090: :114: :090: :090:............

ขอบคุณนะคะคุณ

เสียใจด้วยนะเจ๊ปุ๋ย  ทำใจได้ก็ดีครับแต่ลงบันทึกไว้ก็ดีนะ เผื่อเขาพลาดโดนจับ เราจำสร้อยเราได้ สักวัน ของที่เป็นของเรามันจะต้องได้คืนขอให้ผู้กระทำรับกรรมที่เขาทำแบบติดจรวดนะครับ

เสียดายมากกว่า แต่สร้อยยังไงมันก็คือสร้อย เหมือนกันหมดแหล่ะ พี่คงจำไม่ได้หรอกค่ะ-ขอบคุณค่ะ-

ปลอดภัยก็ดีแล้วครับ อันตรายนะใส่ทองสมัยนี้ คิดว่าฟาดเคาะไปก็แล้วกันนะครับ ของนอกกายไม่ตายก็หาให้ได้ อย่างคิดมากนะครับ :114: :050: แต่คนคิดดีนั้นหายาก จริงไหมครับ

ใช่ค่ะคิดว่าฟาดเคราะห์ไป ก็ไม่ได้คิดอะไรมากหรอกค่ะ แค่เสียดายนิดหน่อยค่ะT_T แต่ปุ๋ยคิดว่า “คนคิดดีนั้นหาง่าย” นะคะ แต่ “คนทำดีนั้นหายาก” ค่ะ-ขอบคุณค่ะ-

อุทิศแผ่บุญกุศลไปให้เลยแล้วกัน จะได้หมดเวรหมดกรรมต่อกัน เคราะห์ร้ายผ่านไปเดี๋ยวโชคลาภต้องตามมาน่ะครับ หายไป2บาทเดี๋ยวมีโชค5บาทเลยแล้วกันน่ะครับ

“หายไป 2 บาท เดี๋ยวมีโชค 5 บาทเลยแล้วกันนะครับ” สาธุค่ะพี่ หนูก็หวังเอาไว้เช่นกันค่ะ -ขอบคุณค่ะ-

ไม่เป็นไรครับ  ถือว่าฟาดเคราะห์แล้วกันชีวิตต้องเดินหน้าและสู้ต่อไป

ใช่แล้วค่ะน้องเอ็ม ถือว่าฟาดเคราะห์ไป ชีวิตต้องเดินหน้าและสู้ต่อไป หนทางข้างหน้ามี 5 บาท รออยู่เน๊อะ :002: -ขอบคุณค่ะ-

เสียใจด้วยนะครับ คุณผู้หญิง  ผู้คนสมัยนี้ไว้ใจยากครับ ภัยสังคมสารพัดรูปแบบ   หวังพึ่งพาเจ้าหน้าที่ก็หวังยากเสียเหลือเกิน  108-1009 คดีเล็กๆแบบนี้ ส่วนใหญ่ปิดไม่ลงหรอกครับ ไม่เหมือน พวกร้านทองเป็นคดีใหญ่ๆ เจ้าหน้าที่ต้องตามให้ได้เพื่อรักษาหน้าตา  แต่อย่างเราๆคนธรรมดาสามัญ แจ้งความไป เรื่องก็คงจะหายเงียบไป ตอนนี้คิดว่าเสียของนอกกายไป ยังดีกว่าเสียชีวิต หรือ บาดเจ็บ เหมือนผู้เสียหายรายอื่นครับ  เงินทองของนอกกายยังพอหาได้ ค่อยๆทำใจไปนะครับ
สุดท้ายนี้ผมไม่มีไรจะมอบให้ปลอบใจ ก็คงจะมีแต่    +ทองงงงงงงงงงงงม้วนสด+    ท่ายาง เพชรบุรีนี่แหละ ทองเหมือนกัน อิอิอิ    ไม่ต้องท้อนะครับ สู้ๆ

ใช่ค่ะถึงแจ้งความไปเดี๋ยวเรื่องก็จะเงียบหายไปเอง เพราะร้อยทั้งร้อยไม่ค่อยมีใครได้คืนหรอกค่ะ แล้วทองม้วนเนี่ยของชอบเลยนะคะ-ขอบคุณค่ะ-

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ค. 2553, 12:21:58 โดย nayfertity »

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 12:26:02 »
29;โลกเราทุกวันนี้มันเปลี่ยนไปเยอะครับแย่งกันกินแย่งกันใช้...มันทำให้เราต้องระวังตัวทุกฝีก้าวเลย...ตัวเราไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วครับถือว่าฟาดเคราะห์ใหญ่ไป.......... :070:แต่ก็น่าเสียดายอยู่เหมือนกัน
ใช่ค่ะน่าเสียดายT_T-ขอบคุณค่ะ-

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 12:31:13 »

เทคแคร์คะ

พี่เอ็กซ์ พูดอะไร ระวังปาก กล้ามพี่เขาใหญ่ด้วย  เช็คข่าวหน่อย ^^
หรืออยากสมัครเป็น Bodyguard จ๊ะ :) เขินหรา  28;
ลองเขียนใบสมัคร กับ คุณปุ๋ย ซิจ๊ะ
ว่าแต่เคลียร์ กับ น้องปอย...เองนะ 555+

พี่บอล ราหู He've a girlfriend, She so Cute มากมาย
อันนี้ ฟันยิ่งกว่าธงอีก เหอ เหอ 25;

ยังไง ก็ขอเป็นกำลังใจให้ คุณปุ๋ย อีกครั้งนะคะ
หายตกใจหรือยังเอ่ย   :089:  เรื่องร้าย ๆ ผ่านไป สิ่งดี ๆ กำลังมา
เจอหนุ่มกล้ามใหญ่ไว ๆ นะคะ ผ่านพี่บอลไป ดีกว่า  Warning กริ กริ

Good Luck   :080:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ค. 2553, 12:41:08 โดย ตาหวาน »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 12:41:01 »
พี่บอล(ราหู) ผมงานเข้าละครับ  11;

พี่เอ็กซ์เล่นซะ   :095:

:109:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ค. 2553, 12:42:34 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 12:54:53 »
เสียใจด้วยนะครับกับของที่เสียไป แต่ตัวเราไม่เป็นไรก็ดีแล้ว  :062:
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 01:14:16 »

เทคแคร์คะ

พี่เอ็กซ์ พูดอะไร ระวังปาก กล้ามพี่เขาใหญ่ด้วย  เช็คข่าวหน่อย ^^
หรืออยากสมัครเป็น Bodyguard จ๊ะ :) เขินหรา  28;
ลองเขียนใบสมัคร กับ คุณปุ๋ย ซิจ๊ะ
ว่าแต่เคลียร์ กับ น้องปอย...เองนะ 555+

พี่บอล ราหู He've a girlfriend, She so Cute มากมาย
อันนี้ ฟันยิ่งกว่าธงอีก เหอ เหอ 25;

ยังไง ก็ขอเป็นกำลังใจให้ คุณปุ๋ย อีกครั้งนะคะ
หายตกใจหรือยังเอ่ย   :089:  เรื่องร้าย ๆ ผ่านไป สิ่งดี ๆ กำลังมา
เจอหนุ่มกล้ามใหญ่ไว ๆ นะคะ ผ่านพี่บอลไป ดีกว่า  Warning กริ กริ

Good Luck   :080:

ลองคุณมะนาว confirm  พี่บอลมาแบบนี้ เชื่อแล้วล่ะค่ะว่ากล้ามพี่บอลใหญ่จริง ๆ  :095: ยังไงก็ขอบคุณนะคะคุณมะนาวสำหรับกำลังใจที่มีให้
ปล.พี่บอลน่ารักค่ะแถมมีแฟนน่ารักอีกต่างหากเน๊อะคุณมะนาว
:016: :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ค. 2553, 01:15:07 โดย nayfertity »

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 01:19:46 »
พี่บอล(ราหู) ผมงานเข้าละครับ  11;

พี่เอ็กซ์เล่นซะ   :095:

:109:

น้องเอ็มคะพี่เอ็กซ์น่ะ
เพราะว่าเขารักหร๊อก
จึงหยอกพี่บอลเล่น :095:

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 01:21:49 »
เสียใจด้วยนะครับกับของที่เสียไป แต่ตัวเราไม่เป็นไรก็ดีแล้ว  :062:

ขอบคุณค่ะอั๋น

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 01:29:24 »
น่าเห็นใจนะครับ เคยเจอมาเหมือนกัน เซ็งมาก
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 01:44:17 »
น่าเห็นใจนะครับ เคยเจอมาเหมือนกัน เซ็งมาก

ใช่ค่ะเซ็งมากกินไรไม่ลงเลย :075:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 02:10:36 »
งานนี้พี่บอลสน่ห์แรงน่าดู  :002:
เมื่อไหร่จะพา girlfriend มาเปิดตัวกับน้องๆบ้างล่ะครับ  :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 02:21:50 »
          :054: "ทุกสิ่งทุกอย่าง...เกิดขึ้น...ตั้งอยู่..เสื่อมคลาย...ดับสูญ" :054:

ออฟไลน์ AMNOUYP

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 02:43:59 »
เสียใจด้วยนะครับ ของเสียไปเดี๋ยวก็หาใหม่ได้ ขอให้เราปลอดภัยดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ kaineverdie

• ตติยะ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 02:59:53 »
ขอให้ตัวเราปลอดภัยก่อนก็พอ...ของเป็นของนอกกายหาใหม่ได้แม้นจะเหนื่อย แต่ก็ยังดีกว่าชีวิตของเราโดนประทุษร้ายร่างกายเน้อ

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 03:51:40 »
งานนี้พี่บอลสน่ห์แรงน่าดู  :002:
เมื่อไหร่จะพา girlfriend มาเปิดตัวกับน้องๆบ้างล่ะครับ  :095:
ใช่ค่ะว่าแต่พี่เค๊าจะรู้ตัวป่ะเนี่ย :095:

:054: "ทุกสิ่งทุกอย่าง...เกิดขึ้น...ตั้งอยู่..เสื่อมคลาย...ดับสูญ" :054:
ใช่ค่ะสัจธรรมของชีวิต-ขอบคุณค่ะ-

เสียใจด้วยนะครับ ของเสียไปเดี๋ยวก็หาใหม่ได้ ขอให้เราปลอดภัยดีกว่านะครับ
ใช่แล้วค่ะคุณเดี๋ยวก็หาใหม่ได้ -ขอบคุณค่ะ-

ขอให้ตัวเราปลอดภัยก่อนก็พอ...ของเป็นของนอกกายหาใหม่ได้แม้นจะเหนื่อย แต่ก็ยังดีกว่าชีวิตของเราโดนประทุษร้ายร่างกายเน้อ
ใช่ค่ะปลอดภัยก็พอไม่ตายก็หาใหม่ได้-ขอบคุณค่ะ-

ออฟไลน์ ae26

• จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
  • จตุตถะ
  • เหนื่อยใจคนไทยไม่รักกัน
    • MSN Messenger - alongkot_ae@hotmail.com
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 04:58:16 »
ลงบันทึกประจำวันไว้ก่อน ดีครับ ขอบคุณครับ 02;
เมดอินไทยแลนด์

ออฟไลน์ aotim

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 07:29:19 »
เคยโดนขโมยมือถือเหมือนกัน (โดนล้วงกระเป๋าบนรถเมล์) เสียดายมากเลย ก็ได้แต่มาคิดว่าดีกว่าโดนทำร้ายด้วย ปลอดภัยก็ดีแล้วค่ะ ถือว่าฟาดเคราะห์ไปแล้วกันเนอะ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 08:16:53 »
สมัยนี้ใส่สร้อยทองไม่ได้แล้วจริงๆ ค่ะ... อันตรายมาก..ไม่เคยใส่มานานแล้ววววว!!

cho presley       

ออฟไลน์ เอก & โล้น MBK.

• ปัญจมะ
  • คิด ดี พูด ดี ทำ ดี แค่ นี้ พอ ..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 09 ก.ค. 2553, 01:48:49 »
เสียใจด้วยน่ะครับ...ขอให้ถูกหวยแทนล่ะกันครับ   :017:

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 09 ก.ค. 2553, 09:30:55 »
ลงบันทึกประจำวันไว้ก่อน ดีครับ ขอบคุณครับ 02;
ขอบคุณค่ะ

เคยโดนขโมยมือถือเหมือนกัน (โดนล้วงกระเป๋าบนรถเมล์) เสียดายมากเลย ก็ได้แต่มาคิดว่าดีกว่าโดนทำร้ายด้วย ปลอดภัยก็ดีแล้วค่ะ ถือว่าฟาดเคราะห์ไปแล้วกันเนอะ
ใช่ค่ะฟาดเคราห์ไป-ขอบคุณค่ะ-

สมัยนี้ใส่สร้อยทองไม่ได้แล้วจริงๆ ค่ะ... อันตรายมาก..ไม่เคยใส่มานานแล้ววววว!!
จริงค่ะพี่อันตรายมากแล้วก็เสียดายมากกกกกกก-ขอบคุณค่ะ-

เสียใจด้วยน่ะครับ...ขอให้ถูกหวยแทนล่ะกันครับ   :017:
สาธุ ว่าแต่งวดนี้จะออกเลขอะไรล่ะคะจะได้ซื้อถูก-ขอบคุณค่ะ-