ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาหน่อยครับ รบกวนด้วยนะครับทุกท่าน  (อ่าน 2092 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
คือว่าผมเข้าห้องน้ำนะครับ....คือเป็นกิจวัตรอยู่แล้ว

แต่พอดีเมื่อคืนบังเอิญเข้าไปแล้ว มองขึ้นมาทีบนประตูห้องน้ำ

เห็นกระดาษห่ออะไรไม่รู้อยู่อย่าง 1 พอแกะมาเป็น'ผ้าอานามัยผู้หญิงที่ใช้แล้ว'

แต่ผมก็ตั้งสติดีๆ และนึกถึงครูบาอาจารย์........ไม่วู่วาม ไม่อารมร้อน และไม่โมโห

ตื่นเช้ามาผมก็ไปบอก กับ อาผม อาผมคือ แม่ของน้องสาว... ผมให้อภัยเข้า

ผมอยากได้ความคิดเห็นกับทุกคน ใครเคยเจอเหตุการแบบนี้ครับ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
เหตุผลที่ทำ..เพื่ออะไร ลืมหรือจงใจ...

ออฟไลน์ ซาดุยฮุย

• สัตตมะ
  • **
ถ้าเป็นผม  ก็คงจะไม่สบายใจอย่างมากเลยนะครับ
[shake]ร่วมกันปลูกต้นไม้ ช่วยโลก  ช่วยเรา  ทำความดีถวายในหลวง

จะเดินตามรอยเท้าของพ่อด้วยความตั้งใจ   มอบชีวิตทุ่มเทให้แผ่นดินนี้   ทำความดีเพื่อชาติไทย

ท่องคำว่า เพียงและพอ จากหัวใจ[/shake]

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมว่าเข้ามาที่วัด เป่าครอบใหม่อีกรอบดีกว่าครับ  :067:

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
ผมว่าเข้ามาที่วัด เป่าครอบใหม่อีกรอบดีกว่าครับ  :067:

เห็นด้วยกับพี่เขาด้วยนะคะ เพื่อความสบายใจของเราเอง

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
เกือบเจอครับ แต่เป็น กกน

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
นึกถึงครูบาอาจารย์ ณ ตอนนั้น
แล้วเข้ามาวัดบางพระ ครอบครูใหม่ครับ
ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ pigkolo

• ปัญจมะ
ทำใจให้สบายครับ  :027:
อย่างน้อย ก็เข้ามาวัดในวันไหว้ครู...ปีละครั้ง  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอจิตใจเราอย่าเสื่อมเป็นพอนะน้องตูน เชื่อในสิ่งที่ทำทำในสิ่งที่เชื่อ

ถ้าไม่สบายใจก็จุดธูปขอขมาหลวงปู่ แล้วถ้ามีเวลามีโอกาสค่อยมาที่วัดและกันนะ
:001:

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
คนมีครู ก็เหมือน งูมีพิษ ครับ จุดธูป ขอขมาครูบาอาจารย์ ครับแล้วถือ ศีล5 ทำความดี เว้นความชั่ว แล้วสิ่งที่คุณอยู่ในตัวจะขลังสุดๆ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ทำใจร่มๆเข้าไว้น่ะครับ เชื่อมั่นและศรัทธา พลังพุทธคุณจะคุ้มครองครับ
ปล.เวลาเข้าห้องน้ำเจอห่อกระดาษ ให้คิดไว้เลยน่ะครับ คือผ้าอนามัยที่ใช้แล้วที่คุณผู้หญิงเตรียมทิ้งในที่เหมาะสม แต่อาจจะลืมน่ะครับ คุณผู้ชายเจอแล้วให้มองผ่านไปเลยครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา