ผู้เขียน หัวข้อ: ผมถามตรงๆเลยนะครับ เกี่ยวกับสัก ลงของ ผมนับถือ ศาสนาคริสต์จะเป็นไรไหมครับ  (อ่าน 3448 ครั้ง)

Tai

• บุคคลทั่วไป
1) คือผมอยากสักมานานแล้วอ่ะ เพื่อนผมก็สักกัน ครั้งนี้มาไหว้ครูผมจะไปวัดพร้อมเพื่อน ตั้งแต่ผมอ่านบทความในเว็ปนี้ รู้สึกนับถือ หลวงพ่อเปิ่น ขึ้นมาอย่างไรไม่ทราบ

แต่พิธีต่างๆจะขัดต่อศาสนาคริสต์ ผมหรือเปล่าครับ

2) แล้วสักลงของครับ ถ้าผิดกฎเกณฑ์ 5 ข้อ แล้วของจะเข้าตัวหรือว่า ของจะไม่อยู่กะตัว แบบหายไป

?ช่วยแก้ข้อสงสัยทีครับ ?ขอบคุณมากๆครับ พี่ๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
มันอยู่ที่ใจครับ.....
ถ้าศรัทธาต่อบารมีขององค์หลวงพ่อเปิ่นด้วยใจอันมั่นคงแล้วผมก็ขออนุโมทนาด้วย.......
คงไม่มีความคิดเห็นอื่นใดก็อย่างที่บอกแหล่ะครับ"มันอยู่ที่ใจ"

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

ออฟไลน์ noi

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
 :086:  ขอเป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ผมคิดว่าทุกศาสนา   ท่านศาสดามีคำสอนที่เหมือนกันคือ ให้ประพฤติตนให้เป็นคนดีอยู่ในคำสอนของศาสนาน๊ะครับ  การสักก็เป็นศาสตร์
ศาสตร์หนึ่งที่บรรพบุรุตของขาวพุทธคิดและค้นพบโดยเจตนา  (แต่ไม่มีคำตอบนะครับว่าทำไมสักแล้วฟันไม่เข้ายิงไม่ออก)  ขึ้นอยู่ที่ความศรัธทาของแต่ละบุคคลละครับ  ผมก็เป็นศิษย์หลวงพ่อคนหนึ่งมีความศรัทธาเป็นที่หนึ่ง แล้วความกลังเจ็บ (อยากสัก) ก็จะหายไป โดนสักเข็ม สองเช็ม ความกลัวก็จะหายไม่กลัวละครับ  เดียวจะมันเข็มซะอีกด้วย

เค็น<ศิษย์หลวงพี่พันธ์>

ผมว่านะครับ การสักมันมั่ยน่าจะเป็นรัยอ่ะครับ หรือมั่ยงั้นก้อเคารพนับถืออย่างเดียวก้อด้ายครับ ของอย่างนี้อยู่ที่จัย! :054:

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล

บิว

อยากรู้จริงจริง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 พ.ย. 2549, 06:17:57 »
ผมอยากสักฟันเเทงไม่เข้าครับช่วยเเนะนำที