ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์กระทู่ 7 ตะแบก มีพุทธคุณด้านไหนครับ  (อ่าน 4830 ครั้ง)

ออฟไลน์ wiriyai

• ผมรักพ่อแม่ ชาติศาสนารักในหลวงบูชาครู คือพ่อแก่
  • จตุตถะ
  • เป็นลูกคนที่2 ของแม่
    • อีเมล
 ท่านสมาชิกที่รักทุกท่านครับ  ช่วยตอบเรื่องนี้ให้หน่อยครับ จาก ยะ ปากน้ำครับ แล้วแตกต่างจากยันต์ห้าแถวหรือเปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ค. 2553, 09:38:19 โดย wiriyai »
อย่าอยู่อย่างสิ้นหวังถ้ายังมีพรุ้งนี้เสอม

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
ลองเข้าไปอ่านดูนะคะ
-ขอบคุณค่ะ-

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=13294

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ยันต์ 5 แถว มี 5 แถว แต่กระทู้ 7 แบกมี 7 แถว ครับ
แค่นี้ก็น่าจะได้พุทธมากกว่าแล้วนะครับ

กระทู้ 7 แบกมีพุทธคุณหลายด้านครับ
ปล.ขออภัยด้วยนะครับที่อาจจะเขียนข้อความที่ล่วงเกินไป มา ณ.ที่นี้ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ค. 2553, 01:25:24 โดย touch_navara »
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ ★แดนพระนิพพาน★

• ◕‿◕★พุทธะสถานบวรพระรัตนะตรัย ชัยยะสถาน ทิพย์พิมาน พระโพธิญาณ อวตารสถิตย์★◕‿◕
  • ทุติยะ
  • **

ยันต์กระทู้ ๗ แบก เป้นตำราของสมเด็จลุน แห่งนครจำปาสัก ถ้าสังเกตุดูคาถาจะเป้นคาถา บทพุทธคุณ อิติปิโส ฯ อ่านตามแนวขว้าง คล้ายยันต์เกราะเพรช (คำตอบผิดพลาดต้องขออภัยนะครับ ตอบตามเท่าที่รู้มา )

ตั้งนะโม ๓ จบ
๑. อิ ระ ชา คะ ตะ ระ สา
บทนี้ชื่อ กระทู้ ๗ แบก ประจำอยู่ทิศบูรพา (ทิศตะวันออก)
บทที่ 1 เสกเป่าแก้พิษสัตว์กัด ต่อยได้

๒. ติ หัง จะ โต โร ถิ นัง
บทนี้ชื่อ ว่า ฝนแสนห่า ประจำอยู่ทิศอาคเณย์ (ทิศตะวันออกเฉียงใต้)
บทที่ 2 เสกทำน้ำมนต์ รดคนเจ็บไข้ได้ป่วย ผีเจ้าเข้าทรง

๓. ปิ สัม ระ โล ปุ สัต พุท
บทนี้ชื่อ นารายณ์เกลื่อนสมุทร ประจำอยู่ทิศทักษิณ (ทิศใต้)
บทที่ 3 เสกภาวนากันภูตผีปีศาจ เป่าพิษบาดแผล

๔. โส มา ณะ กะ ริ ถา โธ
บทนี้ชื่อ นารายณ์ถอดจักร์ ประจำอยู่ทิศหรดี (ทิศตะวันตกเฉียงใต้)
บทที่ 4 เสกจดครบ 108 จบ ทำน้ำมนต์ ไล่ผีหรือ ให้คนท้องกิน จะคลอดลูกง่าย

๕. ภะ สัม สัม วิ สะ เท ภะ
บทนี้ชื่อ นารายณ์ขว้างจักร์ตรึงไตรภพ ประจำอยู่ทิศประจิม (ทิศตะวันตก)

บทที่ 5 เสกพรมร่างคนไข้ ไล่ภูตผีปีศาจร้าย ดีนัก

๖. คะ พุท ปัน ทู ทัม วะ คะ
บทนี้ชื่อ นารายณ์พลิกแผ่นดิน ประจำอยู่ทิศพายัพ (ทิศตะวันตกเฉียงเหนือ)
บทที่ 6 เสกทำน้ำมนต์ ป้องกันผีเจ้าเข้าทรง หรือถูกคุณกระทำชะงัดนัก

๗. วา โธ โน อะ มะ มะ วา
บทนี้ชื่อ ตวาดฟ้าป่าหิมพานต์ ประจำอยู่ทิศอุดร (ทิศเหนือ)
บทที่ 7 เสกด้าย หวาย มีด ข้าวสาร ขับไล่ผีบ้าน ผีป่าเวลาเดินทางดีนัก

๘. อา วิช สุ นุต สา นุ ติ
บทนี้ชื่อ นารายณ์แปลงรูป ประจำอยู่ทิศอีสาน (ทิศตะวันออกเฉียงเหนือ)
บทที่ 8 เสกเป่าตัวเองป้องกันตัวเองเวลาเดินทางออกจากบ้าน แคล้วคลาดได้
พุทธะสถานบวรพระรัตนะตรัย ชัยยะสถาน ทิพย์พิมาน พระโพธิญาณ อวตารสถิตย์...สมบัติใดในโลกก็ไม่เท่าธรรมะ...ด้วยอานิสงส์ในการเผยแผ่ธรรมทานในครั้งนี้ขอให้ข้าพเจ้าได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เถิด

ออฟไลน์ wiriyai

• ผมรักพ่อแม่ ชาติศาสนารักในหลวงบูชาครู คือพ่อแก่
  • จตุตถะ
  • เป็นลูกคนที่2 ของแม่
    • อีเมล
ขอขอบคุณพี่ น้อง และเพื่อนพรองรวมอุดมการณ์ ที่ให้ความกระจ่างในเรื่องยันต์ครับ
แล้วภาพนี้เรียกว่ายันต์อะไรครับ
และมีพุทธคุณด้านใน