ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่อง คาถาครับ  (อ่าน 724 ครั้ง)

ออฟไลน์ wiriyai

• ผมรักพ่อแม่ ชาติศาสนารักในหลวงบูชาครู คือพ่อแก่
  • จตุตถะ
  • เป็นลูกคนที่2 ของแม่
    • อีเมล
ขอสอบถามเรื่อง คาถาครับ
« เมื่อ: 22 ก.ค. 2553, 11:11:59 »
 ครับเพื่อนสมาชิกผมส่งสัยอักษร5ตัวนี้ครับว่าแต่ละตัวมีความหมายอย่งไร ถ้าใคร่รู้และแปลได้ช่วยทีครับ คำที่
1. มิ..............
2. ติ..............
3. ปา.............
4. อุ ..............
5. มิ..............
ช่วยบอกด้วยครับ...........
อย่าอยู่อย่างสิ้นหวังถ้ายังมีพรุ้งนี้เสอม

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ตอบ: ขอสอบถามเรื่อง คาถาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ก.ค. 2553, 05:11:30 »
ในความคิดของผมนะ ต้องเป็นหัวใจคาถา อะไรสักอย่างแน่นอนครับ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]