ผู้เขียน หัวข้อ: วัดราชายตนบรรพต(เขาต้นเกต)  (อ่าน 2985 ครั้ง)

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
วัดราชายตนบรรพต(เขาต้นเกต)
« เมื่อ: 26 ก.ค. 2553, 11:39:40 »
ช่วงวันหยุดที่ผ่านมาได้มีโอกาสพาครอบครัวไปเที่ยวที่หัวหิน ก่อนไปที่พักก็ไปที่วัดราชายตนบรรพต(เขาต้นเกต) พอไปถึงก็พบกับหลวงปู่ก้าน(พระเนกขัมมุนี) ท่านอายุ90ปี เป็นศิษย์พระอาจารย์มั่น ท่านเมตตามากๆให้ความเอ็นดูลูกๆของผม อบรมสั่งสอนลูกๆของผม ด้วยเนื้อหาที่เข้าใจง่าย เข้ากับยุคสมัย ท่านเน้นสอนมาที่ลูกสาวผม ก่อนกลับท่านพรมน้ำมนต์ให้เพื่อความเป็นสิริมงคลกับชึวิต และได้ถ่ายรูปกับท่านไว้ ถ้าเพื่อนๆไปหัวหินไปกราบขอพรจากท่านน่ะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.ค. 2553, 11:40:54 โดย derbyrock »

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: วัดราชายตนบรรพต(เขาต้นเกต)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ก.ค. 2553, 11:47:29 »
ต่อจากนั้นก็พักผ่อนสบายๆตามสไตล์ครอบครัวผมครับ

บางครั้งปล่อยให้สมองโล่งๆโปร่งๆซักวันสองวัน ก็ทำให้ชีวิตมีแรงที่จะเดินหน้าต่อไปได้ครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: วัดราชายตนบรรพต(เขาต้นเกต)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ก.ค. 2553, 12:17:33 »
ขอบคุณสำหรับภาพด้วยครับพี่ตี๋ อนุโมทนาด้วยครับ

ครอบครัวนี้มีความสุขจริงๆ น่ารักจริงๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ก.ค. 2553, 03:36:00 »
อนุโมทนากับครอบครัวพี่ตี๋สุดหล่อด้วยนะครับ :002:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ก.ค. 2553, 05:15:29 »
 O0...ขออนุโมทนาบุญและขอขอบคุณพี่ตี๋ไว้..ณ.ที่นี้ด้วยนะครับสำหรับคำแนะนำสถานที่ทำบุญ..
...ผมดูกี่ครั้งต่อกี่ครั้ง..แฟนพี่หน้าตาเหมือนพี่มากเลยนะครับ :026:..นี่ใช่ไหมครับที่เขาเรียกกันว่า..คู่เนื้อนาบุญ.. :114:
...เท่าที่ผมสังเกตดูนะ..เวลาพี่ไปวัดบางพระพี่จะไปเดี่ยว..ผมจะไปเป็นกลุ่ม.. :095:
...แต่เวลาอยู่นอกวัดบางพระ..ผมจะไปเดี่ยว..แต่พี่จะไปเป็นกลุ่ม..  :095:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ก.ค. 2553, 05:42:08 »
ครอบครัวตัวอย่างครับพี่น้อง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 ก.ค. 2553, 10:17:06 »
ครอบครัวตัวอย่างอีกแล้วครับ ไปเที่ยวที่ไหนแวะวัดทุกครั้งเลยครับ :016:

แหม...เท่ห์จริงๆ :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 ก.ค. 2553, 09:40:14 »
ครอบครัวตัวอย่างอีกแล้วครับ ไปเที่ยวที่ไหนแวะวัดทุกครั้งเลยครับ :016:

แหม...เท่ห์จริงๆ :016:

พอดีเคยเห็นนายแบบเค้าถ่ายมุมแบบนี้ไว้ที่ทะเล เลยอยากเท่ห์แบบนายบ้าง ขอก๊อปมุมเปลี่ยนวิว เผื่อจะหล่อเท่ห์แบบนายแบบคนนั้นเค้าบ้างอ่ะครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ค. 2553, 09:43:38 โดย derbyrock »