ผู้เขียน หัวข้อ: ปลายเดือนสิงหาคม 2553  (อ่าน 4938 ครั้ง)

ออฟไลน์ joker

• ใจและจิตต้องดูแลให้สดใสและมีกำลังเสมอ
  • จตุตถะ
ปลายเดือนสิงหาคม 2553
« เมื่อ: 29 ก.ค. 2553, 05:57:38 »
**ประมาณปลายเดือนสิงหาคม ศิษย์และผู้ที่คุ็ุ้้้้้้้้นเคย กับพระอาจารย์หนึ่งจะขี้นไปเยี่ยมเยียน
และทำบุญกับท่าน ผู้ที่จะร่วมทำบุญติดต่อได้ที่ หลวงพี่ญา หลวงพี่มาร์ค หลวงเจ๊ อาจารย์หวอ
คุณเอ บางแค คุณกุ้งขายดอกไม้

ขอบคุณ
                                                                                  888
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ค. 2553, 05:58:31 โดย joker »

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ตอบ: ปลายเดือนสิงหาคม 2553
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ก.ค. 2553, 09:18:29 »
ขอบพระคุณครับ สำหรับข่าวสารครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ค. 2553, 09:18:49 โดย tong_lomsak »
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ก.ค. 2553, 09:24:54 »
ขอบพระคุณสำหรับข่าวสารครับ   :054:

ออฟไลน์ Jesus

• สัตตมะ
  • **
  • ผมเป็นคนเดินช้าเเต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
    • MSN Messenger - judas_66@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ก.ค. 2553, 02:12:38 »
ขอบคุณครับถ้ามีโอกาสไปวัดจะร่วมทำบุญด้วยคนครับ
I AM GRAPHIC DESIGNER

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 ก.ค. 2553, 03:35:07 »
ขอบพระคุณ สำหรับข่าวสารค่ะ  :054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ae26

• จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
  • จตุตถะ
  • เหนื่อยใจคนไทยไม่รักกัน
    • MSN Messenger - alongkot_ae@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ส.ค. 2553, 06:07:07 »
ขอบพระคุณขอรับสำหรับข่าวสาร
เมดอินไทยแลนด์

• อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ส.ค. 2553, 06:42:31 »
เพื่อนพี่น้องท่านใดที่เคยสักหรือคุ้นเคยกับหลวงพี่หนึ่ง
สามารถนำเครื่องใช้จำเป็นต่างๆ อาหารแห้งที่สามารถเก็บไว้ได้นานๆ
นำไปฝากถวายไว้กับอาจารย์ญาได้นะครับ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 ส.ค. 2553, 07:02:43 »
ขอบพระคุณครับสำหรับข่าวดีๆครับ :050:

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 ส.ค. 2553, 06:39:03 »
**ประมาณปลายเดือนสิงหาคม ศิษย์และผู้ที่คุ็ุ้้้้้้้้นเคย กับพระอาจารย์หนึ่งจะขี้นไปเยี่ยมเยียน
และทำบุญกับท่าน ผู้ที่จะร่วมทำบุญติดต่อได้ที่ หลวงพี่ญา หลวงพี่มาร์ค หลวงเจ๊ อาจารย์หวอ
คุณเอ บางแค คุณกุ้งขายดอกไม้

ขอบคุณ
                                                                                  888
เพื่อนพี่น้องท่านใดที่เคยสักหรือคุ้นเคยกับหลวงพี่หนึ่ง
สามารถนำเครื่องใช้จำเป็นต่างๆ อาหารแห้งที่สามารถเก็บไว้ได้นานๆ
นำไปฝากถวายไว้กับอาจารย์ญาได้นะครับ

ขอดันกระทู้นิดนึงนะครับใกล้จะสิ้นเดือนแล้ว

ออฟไลน์ princo

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 02:09:05 »
ขอบคุณครับที่แจ้งข่าว  คิดถึงหลวงพี่หนึ่ง ครับ  :050: :050:
[shake]คนเมื่องในหมอก[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 31 ส.ค. 2553, 12:04:36 »
สำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดีขออนุโมทนากับทุกๆท่านที่ร่วมบุญกันในครั้งนี้ครับ
[/color][/size]

ก็ไม่พลาดเก็บบรรยากาศมาฝากพี่น้องชาวเวบบอร์ดวัดบางพระครับ
เริ่มกันเลยละกัน........

ออกเดินทางจากวัดบางพระกันประมาณ20.30น.แวะรับของที่บ้านผม(เพราะบรรทุกใส่มอไซด์ไปไม่หมด)แล้วก็ไปรับของที่สะพานใหม่ คุณ จิ เจ้าของร้านแสงไทยshop(เสื้อขาวจากซ้ายคนที่สอง)ลูกศิษย์อาจารย์หวอ(โชวเฟอร์ของทริปนี้)

ฝนพรำไปตลอดทางไปสว่างแถวๆจ.ร้อยเอ็ด

โชวเฟอร์อารมณ์ดีของเราครับ

เย้..ถึงแล้วภูถ้ำพระ

150เมตรนี่ทางชัน45องศาเลยนะครับ

ระหว่างทางขึ้นภู

ถึงยอดภูแล้วก็นั่งพักกันซักครู่ขอถ่ายรูปกับหลวงพี่หนึ่งไปพลางๆ

ก็ได้E-แต๋นโฟร์วิลไดรฟ์คันนี้ละครับช่วยขนของขึ้นมาให้ไม่งั้นไม่ไหวแน่แต่ละคนไม่เคยขึ้นดอยกันซะด้วย

ไม่รอช้าครับนิมนต์หลวงพี่หนึ่งรับของกันเลย   ลูกศิษย์และชาวบ้านที่มาคอยรับใช้หลวงพี่หนึ่งถ่ายรูปรวมกันเป็นที่ระลึก

เสร็จก็มาหุงหาอาหารกินกัน(ดีนะเคยเรียนลูกเสือมาก่อน 11;)

บรรยากาศยามเย็นบนยอดภูถ้ำพระที่เห็นกลางภาพนั้นคือสถูปเจดีย์เก็บอัฐฐิของครูบาจันทร์ผู้บุกเบิกภูถ้ำพระครับ

หัวค่ำนั่งสนทนาธรรมกับหลวงพี่หนึ่งและครูบาเสนบรรยากาศใต้แสงเทียนและตะเกียง...(ไม่มีไฟฟ้าครับ)

รุ่งอรุณยามเช้าอากาศดีมากเลยครับนอนไม่อยากจะตื่นกันคุณเสนห์ทีสวมวิญญาณพ่อครัวหุงหาอาหาร

ล้างเองด้วยขอเสียงปรบมือหน่อยครับ 13;

พระพุทธรูปประจำภูครับ

จิตรกรรมฝาผนัง

เป็นที่เรียบร้อยครับลากลับกันแล้ว

รายงานโดยผม   เอ บางแค

ขากลับแวะสีคิ้วกราบไหว้หลวงพ่อโตเพื่อเป็นศิริมงคล

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ส.ค. 2553, 01:07:43 โดย ~เสน่ห์เอ~ »

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 31 ส.ค. 2553, 12:43:13 »
ขออนุโมทนาบุญครั้งนี้ด้วยครับ  และแล้วทุกคนก็เดินทางไปกลับอย่างปลอดภัย
เสียดายไม่ได้ลางานไม่งั้นวันนั้นติดรถไปด้วยแหงๆ ความเป็นอยู่ของหลวงพี่หนึ่งเป็นอย่างไรบ้างครับ
ขอบคุณพี่เอสำหรับภาพบรรยากาศเย็นๆ(ฝนตกตลอดทาง)ครับ

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 31 ส.ค. 2553, 01:22:28 »

แถมเรื่องสยองขัวญนิดๆอีกเรื่อง
พระพุทธรูปองค์นี้ทำด้วยไม้ทั้งองค์ครับเรื่องก็มีอยู่ว่าพอช่วงที่ไม่มีพระอยู่ที่ภูแห่งนี้ได้มีคนใจบาปขึ้นมาเพื่อที่หวังจะเอาทรัพย์สินของมีค่าคือเอาขวานฟันที่องค์พระ(บริเวณฐานพระ)เพราะคนสมัยก่อนมักจะฝังของเอาไว้ในนั้นแต่ก็เพราะเหตุใดก็มิอาจทราบได้โจรคนนั้นได้ขึ้นไปว่ายน้ำอยู่บนยอดภูภาษาชาวบ้า่นก็คือว่ายบกนั่นเองจนตัวเค้าได้ถลอกปอกเปิกเลือดไหลไปทั้งตัวพอดีมีคนขึ้นมาเห็นเข้าจึงช่วยไว้ได้ทันพอลงไปได้เพียงสามวันก็เสียชีวิตโดยไม่ทราบสาเหตุ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 31 ส.ค. 2553, 06:42:55 »
ขอบคุณพี่  joker ที่แจ้งข่าวให้ทราบโดยทั่วกัน
ขอบคุณพี่เอด้วยครับ ที่เก็บภาพมาให้ชมกัน ขอกราบนมัสการพระอาจารย์ด้วย
ว่าแต่หลวงพ่อโต เป็นสีทองแล้วสวยมาก  :015: วันไหนต้องขึ้นไปสีคิ้วแล้ว อยากกินราดหน้า น้ำแข็งใส

ออฟไลน์ eakthai14

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 31 ส.ค. 2553, 07:25:45 »
ขอบคุณครับทึ่นำภาพมาให้ชม :053: ต้องขอโทษพี่ๆเสน่ห์แก๊งค์ด้วยครับ เอาของไปฝากให้หลวงพี่หนึ่งไม่ทัน  :070:
ขยันให้ถูกที่ ทำดีให้ถูกทาง ทำบุญกันไว้บ้าง เสริมสร้างบารมี

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 31 ส.ค. 2553, 07:28:11 »
กราบนมัสการหลวงพี่หนึ่งครับ

ขอบคุณพี่เอ ครับสำหรับภาพบรรยากาศภูถ้ำพระ  :001:

...น่าปล่อยเสน่ห์โกโก้ทิ้งไว้ดูแลพระที่นั่นจริงๆ.... :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 31 ส.ค. 2553, 07:53:34 »
กราบมนัสการหลวงพี่หนึ่ง และ พระอาจารย์ทุกรูป  :054:

ขอบคุณพี่เอมากครับ สำหรับภาพบรรยากาศ  อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 31 ส.ค. 2553, 08:37:12 »
อนุโมทนาบุญด้วยจ๊ะ
 เส้นทางไปมุกดาหาร ที่สะดวกที่สุดและระยะทางใกล้ที่สุดคือ วิ่งรถไปทางจังหวัดยโสธร
เลี้ยวขวาออกจากถนนมิตรภาพที่สามแยกไปเส้นโนนแดง-ประทายตรงไปจนถึงยโสธร
แล้วเลี้ยวซ้ายที่สี่แยกตับเต่า ไปทาง อ.เลิงนกทา แล้วไปเลี้ยวซ้ายที่เลิงนกทา มุ่งสู่จ.มุกดาหาร
จะผ่านทางเข้าถ้ำพระ ซึ่งอยู่ในเขต อ.นิคมคำสร้อย เป็นเส้นทางที่ขับง่ายที่สุด
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 31 ส.ค. 2553, 09:44:26 »
น่าไป มากครับ เสียดาย จิงๆ

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 31 ส.ค. 2553, 11:49:03 »
 เส้นทางไปมุกดาหาร ที่สะดวกที่สุดและระยะทางใกล้ที่สุดคือ วิ่งรถไปทางจังหวัดยโสธร
เลี้ยวขวาออกจากถนนมิตรภาพที่สามแยกไปเส้นโนนแดง-ประทายตรงไปจนถึงยโสธร
แล้วเลี้ยวซ้ายที่สี่แยกตับเต่า ไปทาง อ.เลิงนกทา แล้วไปเลี้ยวซ้ายที่เลิงนกทา มุ่งสู่จ.มุกดาหาร
จะผ่านทางเข้าถ้ำพระ ซึ่งอยู่ในเขต อ.นิคมคำสร้อย เป็นเส้นทางที่ขับง่ายที่สุด

กราบนมัสการครับพระอาจารย์วันนั้นก็คุยกันว่าจะไปทุ่งเว้ากันอยู่แต่น้ำดันท่วมถนนช่วงตัวตลาดอินโดจีนเลยไปต่อกันไม่ถูกเลยครับตัดสินใจมุ่งหน้ากลับกรุงเทพกันเลยมาทางเส้นอ.พยัคภูมิมาตามเส้นทาง202ตัดเข้า ถ.มิตรภาพ ไว้มีโอกาศต้องไปอีกแน่ๆครับ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 01 ก.ย. 2553, 12:08:28 »
แหม!เล่นไปไม่บอกกันเลยนะพี่เอ มาแวะสารคามบ้านลุงต้อก็แจกของติดไม้ติดมือไปคนละองค์สององค์
คราวหลังอย่าลืมมาเยี่ยมบ้างนะ  23;

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 01 ก.ย. 2553, 06:15:56 »

กราบนมัสการครับพระอาจารย์วันนั้นก็คุยกันว่าจะไปทุ่งเว้ากันอยู่แต่น้ำดันท่วมถนนช่วงตัวตลาดอินโดจีนเลยไปต่อกันไม่ถูกเลยครับตัดสินใจมุ่งหน้ากลับกรุงเทพกันเลยมาทางเส้นอ.พยัคภูมิมาตามเส้นทาง202ตัดเข้า ถ.มิตรภาพ ไว้มีโอกาศต้องไปอีกแน่ๆครับ
วัดทุ่งเว้าอยู่ใกล้กับภูผาเทิบ เลยภูผาเทิบไปหนึ่งกิโลเมตรเลี้ยวซ้ายลงโขง ที่ป้อมยามนาคำน้อย เข้าหมู่บ้านท่าไคร้-นาแล
มาเที่ยวกันได้ จะพานั่งเรือชมบรรยากาศสองฝั่งโขง โอกาศหน้ามาให้ถึงนะครับ ต้อนรับเต็มที่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ย. 2553, 06:32:23 โดย รวี สัจจะ... »

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 01 ก.ย. 2553, 08:23:48 »

ขอกราบนมัสการ    :054:  พระอาจารย์ หนึ่ง กับ พระอาจารย์ รวี สัจจะ...   :054:

15; ขออนุโมธนา บุญ ด้วยนะ . . . ครับ

ขอบคุณ . . . ครับ ท่าน ~เสน่ห์เอ~   :054:

สำหรับข่าวสาร

สำหรับ ภาพสวยๆ

สำหรับเรื่องเล่า

ป.ล

อิจฉา อยากลองทานอาหารฝีมือท่าน  ~เสน่ห์Tee~   บ้างจังเลยยยย  20;

------------------------------------ ข อ บ คุ ณ ค รั บ ------------------------------------

:078:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 01 ก.ย. 2553, 02:22:40 »
ขอขอบคุณอาจารย์ดอนนะครับแต่ผมไม่ได้ทำคนเดียวหรอกครับช่วยกันทุกคนเลยครับแต่ถ้าทำคนเดียวคงห่วงกลัวเพื่อนกินไม่ได้หนะครับ 11;

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 01 ก.ย. 2553, 09:20:06 »
อันนี้เป็นรูปหลุดเฟรมครับ
ควรใช้พิจารณญาณในการรับชม...(หยอกล้อกันเล่นนะที :009:)

ออฟไลน์ siksaka

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 01 ก.ย. 2553, 10:16:36 »
กราบนมัสการพระอาจารย์หนึ่งครับ...
   นานแล้วที่ไม่ได้เจออาจารย์ มาครั้งนี้ได้เห็นรูปท่าน ได้รู้ว่าท่านอยู่สบายดี ผมก็มีความสุขแล้ว.
    คิดถึงท่านมากๆ คิดถึงอาจารย์ญาด้วย กะว่าแผลหายดีเมื่อไหร่จะไปกราบอาจารย์ญาที่วัดครับ
   ช่วงนี้พักรักษาตัว เร่งให้หายวันหายคืน จะได้ไปกราบอาจารย์ครับ
...ขอบคุณสำหรับข่าวสาร และภาพถ่ายครับ  :054:

ชีวิตที่สันโดษ....เรียบง่าย....ย่อมมีความสุขเสมอ

ออฟไลน์ siksaka

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 01 ก.ย. 2553, 10:33:25 »
***หมายเหตุ****
  ต้องขอโทษด้วยครับ ผมใช้คำผิด ต้องขอแก้ตัวใหม่นะครับ ดังนี้ คือ
   - พระอาจารย์ญา
.....ต้องขออภัยพระอาจารย์ และทุกท่านด้วยนะครับ :054:

ออฟไลน์ OnizukA

• ตติยะ
  • ทำไมถึงมาโรงเรียนสาย....!!
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 01 ก.ย. 2553, 10:43:43 »
กราบนมัสการพระอาจารย์หนึ่ง และ พระอาจารย์ รวี สัจจะ มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

........................... :114: :114: :114: ...........................

แหม่ๆ..เสน่ห์ที..มีอะไรลึกๆกับจ๊อบปล่าวเนี่ย....
Thank You ..................

ออฟไลน์ hanext

• สวล
  • ตติยะ
  • ตั้งใจจริงในการทำทุกสิ่งทุกอย่าง
    • MSN Messenger - hanext_505@hotmail.com
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 01 ก.ย. 2553, 11:06:56 »
ขอกราบนมัสการพระอาจารย์หนึ่งครับ

คิดดี พูดดี ทำดี

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 02 ก.ย. 2553, 06:52:27 »
กราบนมัสการพระอาจารย์หนึ่งครับ

ขอบคุณพี่เอ พี่ที พี่บู๊ท อ.หวอ  และน้องโก้ด้วยนะจ๊ะ

งานนี้มีเคลียร์ยาวๆครับเรื่องพี่จ๊อบ กับพี่หุ่นพยนต์ เอ้ย... พี่ที
:002:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 02 ก.ย. 2553, 08:14:28 »

:007:

ออฟไลน์ joy_

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 02 ก.ย. 2553, 09:35:34 »
พี่คนข้างบนน่ารักจังค่ะ
ยังกะตัวการ์ตูนชินจัง
04;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ย. 2553, 09:38:42 โดย joy_ »

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 02 ก.ย. 2553, 10:12:45 »
ขอร่วมอนุโมทนาด้วยครับ อาจจะไม่ได้ไปด้วย ก็ขอให้ทุกท่านเดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ
ขอบคุณสำหรับข่าวสารดีๆครับ
 :016:  ^^
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 02 ก.ย. 2553, 12:27:45 »
 :043:   น่าเสียดายยิ่งนัก   ที่ไม่ได้ไปด้วย

:070:  แต่ต้องขอขอบคุณที่นำบนนยากาศ  มาหาชมกัน

สุดยอดมาก  สวยสุดๆๆ  น่าไปที่สุด   :070: