ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบมากเลยครับรบกวนเพื่อนๆชาวบางพระรบกวนช่วยตอบทีครับ  (อ่าน 1170 ครั้ง)

ออฟไลน์ idolizers

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมถามเพราะด้วยความไม่รู้ครับอยากทราบว่าทำไมถึงสักย์เสร็จแล้วอาจารณ์ท่านไม่ให้คาถามาท่องด้วยครับผมถามด้วยความสัทธาและเคารพอาจารณ์ทุกท่านและผมอยากรู้ว่าอาจารณ์ท่านไหนเมตตาสักย์ พนะพิฆเนศ ให้อะครับอยากทราบจิงๆต้องการยันต์นี้มากเลย

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ลองคิดดูนะครับ ยันต์วัดบางพระมีมากมายหลายร้อยยันต์ ถ้าสักเสร็จหนึ่งยันต์ท่องคาถากำกับหนึ่งคาถา
ถ้าเกิดวันหนึ่งยกพานสักหลายๆยันต์ไม่ต้องทุกคาถาเลยหรือครับ แล้วคุณสามารถจำได้หรือ???
แล้วทีสำคัญนะครับ สักยันต์ที่วัดบางพระคาถาที่กำกับยันต์ได้ดีที่สุดก็คือ
คาถาบูชาพระเดชพระคุณหลวงปู่เปิ่น กับศีลห้าครับมีสองอย่างนี้ รับรองได้ว่ายันต์ที่สักมาย่อมเข้มขลัง
ส่วนที่ว่าอยากจะสักพระพิฆเนศวร ก็ลองไปกราบขอความเมตตาจากหลวงพี่ญา หรือท่านอาจารย์หนวดดูนะครับ
ปล ช้าๆได้พร้ามเล่มงามครับ

เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ลองศึกษาหาพระคาถาในเว็บไซต์วัดบางพระดูก็ได้ครับ น่าจะมีอยู่นะครับ

ผิดถูก โปรดอภัยด้วยครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ wiriyai

• ผมรักพ่อแม่ ชาติศาสนารักในหลวงบูชาครู คือพ่อแก่
  • จตุตถะ
  • เป็นลูกคนที่2 ของแม่
    • อีเมล
.ครับถูกอย่างที่พี่เข้าบอกครับ ให้เราไม่ผิดข้อห้ามที่ครูเข้าห้ามและระลึกถึงครูทุกครั้งที่จะเดินทางไปไหนมาไหน ของที่มีดีอยู่แล้วครับ
อย่าอยู่อย่างสิ้นหวังถ้ายังมีพรุ้งนี้เสอม

ออฟไลน์ idolizers

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับสำหรับความรู้ดีของผู้ที่มีประสบการณ์นับถือๆครับ ผมจะไปเพิ่มพระพิฆเนศให้ได้ลยครับด้วยแรงศรัทธาอย่างแรงกล้าในพระพิฆเนศและหลวงพ่อเปิ่นครับสาธุ

ออฟไลน์ watana...wit

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พระอาจารย์เมื่อสักเสร็จท่านได้ท่องคาถาปลุกเสกให้เราแล้วครับ

ต่อไปก็อยู่ที่การประพฤติตัวของเราแล้วครับ