ผู้เขียน หัวข้อ: พระปิดตานี้ของที่ไหนครับ  (อ่าน 611 ครั้ง)

ออฟไลน์ zombeman

• จตุตถะ
    • อีเมล
พระปิดตานี้ของที่ไหนครับ
« เมื่อ: 31 ก.ค. 2553, 07:42:32 »
เพิ่งได้มาครับ แต่ไม่ทราบข้อมูลเลย
อยากถามหน่อยครับ พระปิดตานี้ของที่ไหนครับ ประวัติการสร้างด้วยนะครับ
มีจารเต็มทั้งด้านหน้าและหลัง ขอบข้างบางมาก เหมือนไม่มีขอบเลย ไม่น่าเป็นเพราะสึก
เพราะจารทั้งด้านหน้าและหลังยังชัดอยู่เลย
อยากรู้มากเลย พี่ๆท่านใดให้ความกระจ่างได้มั่งครับ