ผู้เขียน หัวข้อ: อาการเจ็บแปล๊บ ๆ ตรงเก้ายอด มีความหมายบ่งบอกอะไรรึเปล่าคะ รบกวนสอบถามผู้รู้ค่ะ  (อ่าน 2575 ครั้ง)

ออฟไลน์ nsp8428

• ก็หมวยนี่คะ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง
    • www.nsp8428@hotmail.com
    • อีเมล
 ไม่ทราบว่าอาการที่รู้สึก เจ็บแปล๊บ ๆ ตรง ยันต์เก้ายอด มีความหมายว่าอย่างไรคะ

เพราะรู้สึกยิ่งใกล้วันคล้ายวันเกิดหลวงปู่ ก็ยิ่งรู้สึกถี่ขึ้นน่ะค่ะ แต่ไม่ตลอดเวลา

เคยรู้สึกแบบนี้มาครั้งนึกก็ตอนวันไหว้ครูที่ผ่านมาน่ะค่ะ

รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ nirutjif

• ฉัฏฐะ
  • *
เคยเจ็บแปล๊บเหมือนกันครับ แต่เจ็บก่อนจะมีเรื่องกับ อุบัติเหตุ อะครับ เหมือนเตือนเราก่อนอะครับ จึงหลีกเลี่ยงได้ทัน ครับ :075:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ครูบาอาจารย์ท่านคงมาเตือนให้เรานึกถึง......เพื่อจะได้ไม่ประมาท
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ phisanurachan

• ปฐมะ
  • *
มิได้ลบหลู่นะครับจะถามว่าการสักยันต์แล้วป้องอาวุธมีคมหรือ หรือเป็นเพราะความเชื่อความเคารพของแต่ละบุคคล เพราะเห็นเพื่อนในสมัยเรียนมัธยมต้นรุ่นผมเรียนแบบ มศ. มิใช่รุ่น ม.ในปัจุบัน
มีความรู้สึกอยากจะสักยันต์แต่เพราะเห็นเพื่อยสักไว้เต็มแผ่นหลังแต่เวลาทำกับข้าวหันหมูจากช่องฟิตแช่แข็งถึงกับนิ้วขาด ทุกวันนี้ยังจำภาพนะัั้นติดตาอยู่เลย แต่ดูจากรายการของอาจารย์หนูเลยเกิดความคิดสักยันต์แต่ชั่งใจอยู่ ขอผู้มีประสบการณ์ช่วยบอกให้หายกังวลด้วยคร้าบ........................ :043: :086: :086: :086:

ออฟไลน์ lolomomo

• ตติยะ
    • อีเมล
บาดเพราะเป็นคำแช่งของพ่อแม่ครับ

อาจารย์ผมบอกมานะครับ

สมัยเด็ก ๆ หลายคนคงเคยได้ยินพ่อแม่พูดว่า อย่าเล่นมีดน่ะลูกเดี้ยวจะบาดเอา

ถ้าเป็นคนอื่นมากระทำจะไม่เป็นไรน่ะครับ

ผิดถูกขออภัยด้วย

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
มิได้ลบหลู่นะครับจะถามว่าการสักยันต์แล้วป้องอาวุธมีคมหรือ หรือเป็นเพราะความเชื่อความเคารพของแต่ละบุคคล เพราะเห็นเพื่อนในสมัยเรียนมัธยมต้นรุ่นผมเรียนแบบ มศ. มิใช่รุ่น ม.ในปัจุบัน
มีความรู้สึกอยากจะสักยันต์แต่เพราะเห็นเพื่อยสักไว้เต็มแผ่นหลังแต่เวลาทำกับข้าวหันหมูจากช่องฟิตแช่แข็งถึงกับนิ้วขาด ทุกวันนี้ยังจำภาพนะัั้นติดตาอยู่เลย แต่ดูจากรายการของอาจารย์หนูเลยเกิดความคิดสักยันต์แต่ชั่งใจอยู่ ขอผู้มีประสบการณ์ช่วยบอกให้หายกังวลด้วยคร้าบ........................ :043: :086: :086: :086:
ทุกสิ่งทุกอย่างที่กำลังดำเนินไปของชีวิต เกิดจากกรรมเก่าที่เราได้กระทำมาในชาตินี้หรือชาติที่แล้ว การสักยันต์ บูชาวัตถุมงคล เครื่องรางของขลังและพิธีกรรมต่างๆ จะช่วยให้แคล้วคลาดปลอดภัย ผ่อนหนักให้เป็นเบา หรือจะช่วยเรื่องค้าขาย เรื่องความรัก การที่เราสัก หรือบูชาใดๆ ก็ต้องอยู่กับตัวผู้สักด้วยน่ะครับ ปฎิบัติตัวดีแค่ไหน อยู่ในศีลในธรรม ทำตัวไม่ผิดข้อห้ามหรือเปล่า พุทธคุณจะคุ้มครองเมื่อเรามีความเชื่อมั่นและศรัทธาเต็มเปี่ยมไร้ข้อสงสัย แต่เหนือสิ่งอื่นใด การ เกิดแก่เจ็บตาย เป็นเรื่องที่เราทุกคนหนีไม่พ้นน่ะครับ เรื่องนี้ต้องศึกษาและทำความเข้าใจน่ะครับ
ปล.ถ้าคุณหวังพึ่งพุทธคุณแบบถ้าสักแล้วต้องเหนียวฟันแทงไม่เข้าเลย หรือต้องการเมตตาแบบรวยขึ้นทันตาเห็น ส่วนเรื่องความรักแบบหมายปองใครก็สมหวังทันที คงไม่ใช่เรื่องง่ายขนาดนั้นน่ะครับ ขอนำคำสอนสมเด็จโตมาให้อ่านทำความเข้าใจน่ะครับ
 ลูกเอ๋ย ก่อนที่จะเข้าไปขอบารมีหลวงพ่อองค์ใด เจ้าจะต้องมีทุนของตัวเอง คือบารมีของตนลงทุนไปก่อน เมื่อบารมีของเจ้าไม่พอจึงค่อยขอยืมบารมีคนอื่นมาช่วย มิฉะนั้นเจ้าจะเอาตัวไม่รอด เพราะหนี้สินในบุญบารมีที่ไปเที่ยวขอยืมมาจนพ้นตัว...เมื่อทำบุญทำกุศลได้บารมีมา ก็ต้องเอาไปผ่อนใช้หนี้เขาจนหมดไม่มีอะไรเหลือติดตัว...แล้วเจ้าจะมีอะไรไว้ในภพหน้า หมั่นสร้างบารมีไว้...แล้วฟ้าดินจะช่วยเอง..." จงจำไว้นะ... เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้... ครั้นเมื่อถึงเวลา... ทั้วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่... จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลยจะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0...ยอดเยี่ยมไปเลยครับพี่ตี๋..ฟังดูเเล้วเข้าใจง่ายมากเลยครับ..กระจ่างเลย.. :089:
...(จริงๆแล้วต้องเรียกว่าอ่าน..แต่เราอยู่บ้านเดียวกัน..มีอะไรก็นั่งคุยกันปรึกษากัน).. :026:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ