ผู้เขียน หัวข้อ: น้อมรำลึกถึงหลวงพ่อเปิ่น  (อ่าน 2705 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
น้อมรำลึกถึงหลวงพ่อเปิ่น
« เมื่อ: 07 ส.ค. 2553, 12:02:38 »

วันนี้เป็นวันเสาร์ ผมเลยนำพระปิดตา เสาร์5  ที่พอจะหาสะสมได้ มาให้เพื่อนสมาชิกได้ชมกันครับ  ราคาหลักร้อย แต่มูลค่าทางใจหาไม่ได้หรอกครับ

พระปิดตาหมื่นล้าน 5 ธันวามหาราช ปี 2535 เนื้อนวโลหะครับ

พระปิดตา ปี 2536 เนื้อเงิน และเมฆพัตรครับ

องค์สุดท้ายนี้ พระปิดตายันต์ยุ่ง ปี 2536 เนื้อเงินครับ 

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ

ปล.ศึกษาและสะสมนะครับ นับวันยิ่งหายากมากขึ้นแล้วนะครับ[shake] "สิ่งสำคัญคืออยากศึกษาก่อนนะครับ ก่อนที่จะสะสม"[/shake] มีวัคซีนป้องกันไว้ก่อนดีที่สุดครับ สุดท้ายนี้ ขอให้ทุกท่านจงมีแต่ความสุข ความเจริญครับ  เจอกันวันที่12 สิงหาที่วัดครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: น้อมรำลึกถึงหลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ส.ค. 2553, 12:49:43 »
ชอบพระปิดตาเนื้อเมฆพัตร ปี 36 รุ่นนี้มากเลยครับ
ขนาดกำลังดีด้วย ถ้าองค์ใหญ่กว่านี้คงหนักน่าดู
สวยๆทั้งนั้นเลยครับพี่   

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ส.ค. 2553, 12:59:39 »
ขอบคุณครับ ที่นำมาให้ชมกัน
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ ซาดุยฮุย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ส.ค. 2553, 01:09:46 »
ขอบคุณครับสำหรับภาพที่นำมาแบ่งกันชม  แบ่งกันศึกษาครับ
[shake]ร่วมกันปลูกต้นไม้ ช่วยโลก  ช่วยเรา  ทำความดีถวายในหลวง

จะเดินตามรอยเท้าของพ่อด้วยความตั้งใจ   มอบชีวิตทุ่มเทให้แผ่นดินนี้   ทำความดีเพื่อชาติไทย

ท่องคำว่า เพียงและพอ จากหัวใจ[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ส.ค. 2553, 04:25:45 »
ขอบคุณพี่เจมส์มากครับเยี่ยมเลย  :015:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 ส.ค. 2553, 04:52:13 »
ขอบคุณพี่เจมส์สุดหล่อมากครับ ที่นำมาให้ชม งดงามจริงๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 ส.ค. 2553, 04:54:28 »
ขอบคุณพี่เจมส์ครับที่นำมาให้ชม  :016:

องค์สุดท้ายนี่ของผมใช่มั๊ยครับพี่  :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 ส.ค. 2553, 04:55:31 »
ปิดตายันต์ยุ่งรุ่นนี้เหนียวจริงๆ