ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมอวยพรวันเกิดพี่เจมส์กันครับ  (อ่าน 4333 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
 สุขสันต์วันเกิดครับพี่เจมส์(ฅนรักษ์พระ)สุดหล่อแห่งเวบวัดพระขอให้พี่สุขภาพแข็งแรงมีแฟนเยอะๆครับพี่^^
HBD to YOU

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ตอบ: ร่วมอวยพรวันเกิดพี่เจมส์กันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 11:56:43 »

04;  สุขสันต์วันเกิดนะคะพี่เจมส์

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ตอบ: ร่วมอวยพรวันเกิดพี่เจมส์กันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 12:06:00 »
สุขสันต์วันเกิดครับ ขอให้มีสุขภาพแข้งแรง ร่ำรวยตลอดไปครับ  :090:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 12:29:00 »
ร่วมอวยพรวันเกิดด้วยคน . . . ครับ

โอมเพี้ยง

17;

ขอให้สุขภาพแรง

อย่าเจ็บ  อย่าจน

มีความสุขความเจริญ ตลอดไป . . . ครับ

---------------------------------------------  36; ---------------------------------------------

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 12:38:51 »
HBD ขอให้มีความสุขมากๆครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 12:40:33 »
สุขสันต์วันเกิดนะครับพี่เจมส์ ขอให้มีความสุขนะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 01:03:59 »
ขอให้พี่เจมส์มีความสุข สุขภาพแข็งแรงด้วยนะครับ รวยๆ   กิ๊กเยอะๆ สาวเพียบ  55+  21;

เกิดเดือนเดียวกันด้วยนะครับพี่ชาย อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ส.ค. 2553, 01:05:56 โดย ~เสน่ห์เอ็ม~ »

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 01:04:18 »

สุขสันต์วันเกิดนะครับพี่เจมส์ ขอให้มีความสุข ไม่เจ็บ ไม่จน ร่ำรวยๆ

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 01:28:29 »
hap....py  birth...day to you 
ขอให้พี่เจมส์มีความสุขมากๆในวันคล้ายวันเกิด คิดสิ่งใดให้สมความปรารถนา นะครับ

จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 01:38:01 »
ขอให้พี่เจมส์มีความสุขมากๆในวันคล้ายวันเกิด
ขอบารมีหลวงปู่หิ่ม และหลวงปู่เปิ่น ท่านปกปักรักษาคุ้มครองพี่เจมส์ด้วยนะครับ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 01:46:15 »
ข้าพเจ้า ถือเป็น วันพิเศษ วันนึง
ข้าพเจ้า ขออาราธนา คุณพระพุทธเจ้าทุกพระองค์
กุศล ทั้งหลาย บุญกิริยา ทั้งหลาย
คุณ ครูอาจารย์ทั้งหลาย ....
ให้ คุณเจมส์ สุขกาย สุขใจ
ปลอดภัยในที่ทุกสถาน ในกาลทุกเมื่อนะคะ..........................happy birthday......... :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ส.ค. 2553, 01:55:31 โดย Lizm Club »
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 01:56:33 »

Happy BirthDay พี่เจมส์ครับ ขอให้สุขภาพแข็งแรง

ร่ำรวยๆ คิดหวังสิ่งใดขอให้สมปราถนาครับ
:002:

พระเนื้อเงินไม่มีที่เก็บก็แบ่งน้องบ้างนะครับ   :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ส.ค. 2553, 01:57:57 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 02:04:30 »
มีความสุขมากๆนะครับ 19;

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 02:29:31 »

May all of ur wishes come true
May each of ur day be the best day
:089:  :089:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 02:42:03 »
เจริญสุข...เจริญธรรม...ขอให้ร่ำรวย...อย่าเจ็บอย่าป่วย...
ขอให้บุญหนุนช่วย...ร่ำรวยยิ่งๆขึ้นไป...คิดอะไรก็ให้สำเร็จสมความปรารถนา...
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ SURVEY37

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 03:20:23 »
Happy Birth Day ครับ

ออฟไลน์ The_Crow13

• ปัญจมะ
  • ยึดติดทำไม ตายไปเอาไปไม่ได้สักอย่าง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 04:56:13 »
HBD ครับพี่เจมส์ ขอให้ประสบความสมหวังทุกอย่างครับ
เราทำอะไร เรารู้แก่ใจ เราต้องยอมรับผลในสิ่งที่เราทำ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 04:58:47 »
 O0...สวัสดีครับพี่เจมส์..สุขสันต์วันเกิดนะครับ..
.....ผมดูยังไงชีวิตพี่ก็ต้องมีความสุขมากถึงมากที่สุดแน่ๆเลยครับ.... 21;

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 05:34:29 »
Happy Birthday นะครับ
ขอให้มีความสุขมากๆ สุขภาพแข็งแรงครับผม  :050:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 05:57:38 »

ขอกราบขอบพระคุณพระอาจารย์และพี่ๆน้องๆและเพื่อนๆวัดบางพระทุกท่านครับ  ขอให้พรที่ทุกๆท่านให้มาส่งไปถึงทุกๆท่านด้วยครับ  ขอบคุณมากครับในความอบอุ่นที่มีให้กันตลอดมาครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ nsp8428

• ก็หมวยนี่คะ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง
    • www.nsp8428@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 07:22:58 »
แวะมาอวยพรในนี้อีกครั้งนะคะพี่ชาย

ขอให้พี่เจมส์มีความสุขมากๆในวันคล้ายวันเกิดนี้

คิดเงินให้ได้ทอง  คิดทองให้ได้เงิน

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย

บารมีหลวงปู่และครูบาอาจารย์ทั้งหลายคุ้มครอง

และดลบันดาลให้พี่เจมส์มีความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปนะคะ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 07:29:12 »
สุขสันต์วันเกิดครับ ขอให้พี่เฮงๆรวยๆนะครับสุขภาพแข็งแรงครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ OnizukA

• ตติยะ
  • ทำไมถึงมาโรงเรียนสาย....!!
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 07:31:05 »
Happy BirthDay
Thank You ..................

ออฟไลน์ derbyrock

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 07:44:12 »
HBDน่ะครับ คิดอะไรขอให้สมหวังน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 07:45:43 »
 ขอให้มีความสุขมากๆครับ มีสุขภาพที่แข็งแรง มีความสุขตลอดปี

ออฟไลน์ psa005007

• ความศรัทธาและเชื่อมั่น
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • www.psa005007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 07:49:41 »
 :002: :002:

สุขสันต์วันเกิดครับพี่ชายที่แสนดีครับ ขอให้สุขภาพแข็งแรง มีเงินตุงกระเป๋าทั้งช้ายและขวานะครับ

ขออำนาจคุณพระรัตนตรัย บารมีหลวงเปิ่น และครูบาอาจารย์ ดลบันดาลให้พี่เจมส์และครอบครัวมีความสุข

และความร่ำรวย การงาน การเงิน ราบรื่น อย่าได้ขาดมือ อายุมั่นขวัญยืน ขอให้แคล้วคลาดปลอดภัยทุกประการเทอญ (สาธุ)

ขอบคุณครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 08:00:37 »
ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ส.ค. 2553, 08:00:50 โดย นายธรรมะ »
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ eakthai14

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 08:28:00 »
สุขสันต์วันเกิดครับ ขอให้พี่เจมส์ สุขภาพแข็งแรงนะครับ ก้าวหน้าในหน้าที่การงานยิ่งๆขึ้นไป ขอให้มีเงินใช้เหลือเฟือ ครับ :050:
ขยันให้ถูกที่ ทำดีให้ถูกทาง ทำบุญกันไว้บ้าง เสริมสร้างบารมี

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 09:24:07 »
สุขสันต์วันเกิดครับท่านประธานชมรม ... มีความสุขมากๆนะครับ ขอให้เด็กๆรักพี่เจมส์เยอะๆนะครับ อิอิ   :100:
ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 09:26:15 »
อีกครั้งค่ะพี่เจมส์ สุขสันต์วันเกิดค่ะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 09:50:08 »
็็H B Dครับ พี่เจมส์สุดหล่อ มีความสุขมากๆนะครับ :114: :114:

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 10:03:49 »
            พรสิ่งใดอันประเสริฐ ขอให้บังเกิดแด่ พี่เจมส์นะครับ  มีความสุขมากๆนะครับพี่เจมส์
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 11 ส.ค. 2553, 03:19:33 »
ขอให้รวย ขอให้รวย  มีความสุข สมหวังกับทุกๆสิ่ง ทุกๆอย่างครับ :054:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 11 ส.ค. 2553, 08:53:37 »
สุขภาพแข็งแรง
มั่งมีศรีสุข
เจริญยิ่งๆขึ้นไป ทั้งทางโลก และทางธรรมนะครับพี่

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 11 ส.ค. 2553, 01:39:41 »
[shake]อย่าอด อย่าอยาก อย่ายาก อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร[/shake]
สุขสันต์วันเกิดนะครับพี่เจมส์
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 11 ส.ค. 2553, 03:58:24 »
สุขสันต์วันเกิดครับ ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยตลอดไปครับ  สาธุ

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 12 ส.ค. 2553, 03:06:29 »
 :114: สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังด้วยครับพี่เจมส์ มาช้าดีกว่าไม่มา  :095:
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 12 ส.ค. 2553, 11:18:29 »
ถึงจะมาช้าแต่ก็ม่เคยลืม พี่ชายที่แสนดีและสุดหล่อ
ขออวยพรให้พี่เจมส์ อายุมั่นขวัญยืน ร่ำๆรวย ยิ่งๆขึ้นน้ะครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 13 ส.ค. 2553, 08:29:53 »
มาช้าไปนิด ..ดีกว่าไม่มาใช่ไหมครับ  
                สุขสันวันเกิดครับ
                               :090: :090: :114: :090: :090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ส.ค. 2553, 08:31:52 โดย yout »

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 13 ส.ค. 2553, 10:47:23 »

สุขสันต์วันดีวันที่เกิด วันประเสริฐใดใด จะหาเท่า วันที่มีคนหล่อๆในบอร์ดเรา
นามของเขาเลื่องชื่อ กังวลาไกล

พรใดในหล้าที่ว่าดี ให้สุขีเปรมปรีเกษมสันต์ ครูบาอาจารย์เมตตาเป็นนิรันต์
ร่วมสุขสันต์วันมงคลอีกคนเอย

สุขสันต์วันเกิด ขอให้มีแต่ความสุข โชคลาภความสำเร็จ และครูอาจารย์เมตตาค้ำจุนครับ

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็