ผู้เขียน หัวข้อ: สักแทททูทับที่สักน้ำมันมาจะผิดไหม  (อ่าน 2410 ครั้ง)

ออฟไลน์ xKKx

• ทุติยะ
  • **
พอดีไปสักพวกแทททูอาร์ตมาอ่ะค่ะ
แล้วมันทับตรงที่สัก9ยอดน้ำมันมาจะเป็นไรไหมคะ
[shake]Keep On Rockin[/shake][/glow]

ออฟไลน์ kajornsak

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: สักแทททูทับที่สักน้ำมันมาจะผิดไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ส.ค. 2553, 04:35:53 »
ไม่รู้ว่าผิดไหมนะครับ แต่ตัวรู้ว่าสักมาแล้วไปสักทับทำไมครับ ปกติเห็นพระอาจารย์จะเลี่ยงไม่สักบริเวณที่สักแทดทูมาอยู่ก่อนแล้วครับ ถูกผิดรอท่านต่อไปครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: สักแทททูทับที่สักน้ำมันมาจะผิดไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ส.ค. 2553, 04:59:11 »
ไม่เป็นไรหรอกครับ เราสักไปแล้วก็อยู่กับตัวเราไปจนตายครับ อยู่ที่ว่าผู้ที่สักนั้นรักษาได้หรือป่าว เราศรัทธาในครูบาอาจารย์เท่านั้นก็พอครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ส.ค. 2553, 05:07:13 »
 :070: ว่าแล้วต้องโดนว่า พี่โต้งก็ว่าแบบนี้ รู้เท่าไม่ถึงการณ์แท้ๆ รู้งี้ถามก่อนก็ดี ไม่น่าเลย แงๆๆๆๆๆๆ
นับถือและศรัทธาอะเต็ม100ค่ะ แต่ไม่ทราบว่าทำแบบนั้นแล้วมันจะดูแย่ขนาดนี้ ก็คิดว่ายังไงก็สักน้ำมันมา
แล้วก็คิดว่าของที่ได้มาจากพระอาจารย์ทุกท่านเข้าไปอยู่ในใจอยู่แล้วอ่ะค่ะ
ยังไงก็ขอรับผิดเต็มประตู ถ้าท่านใดมีวิธีที่จะช่วยให้ดีขึ้นได้ก็ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
ผิดไปแล้วจริงๆ ขอโทษค่ะ และขอบคุณสำหรับทุกท่านที่มาแนะนำสิ่งดีๆด้วยนะคะ

ออฟไลน์ leaflet

• ARS LONGA VITA BREVIS.
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ส.ค. 2553, 05:48:32 »
 :058:แนะนำให้กลับไปกราบเรียนพระอาจารย์ท่านที่สักให้เราครับ...ว่าเราไปทำอะไรมา...ไม่มีใครทราบดีเท่ากับพระอาจารย์แล้วครับ ผิดถูกอย่างไรขออภัยครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ส.ค. 2553, 07:59:06 »

ถ้าไม่สบายใจก็ไปกราบขอขมาครูบาอาจารย์ครับ  ไม่รู้คงไม่เป็นอะไรมากหรอกครับเพราะเราไม่ทราบ ไม่สบายใจก็ควรไปวัดนะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ส.ค. 2553, 10:16:51 »
ถ้าไม่ได้ตั้งใจ ยังไงก็ไม่ผิดหรอกครับ
ผิดถูก ดูที่เจตนาเป็นหลัก

ยังไงไม่สบายใจก็เรียนถามหลวงพี่ดูนะครับ  :050:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 ส.ค. 2553, 10:43:37 »
ขนาดรอยสักน้ำมันที่ยังพอมองเห็นเป็นรูปหรือรอยจางๆท่านพระอาจารย์ส่วนใหญ่ท่านยังไม่สักทับเลยครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ส.ค. 2553, 07:08:11 »
ค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของพี่ๆเพื่อนๆมากค่ะ รู้สึกผิดและไม่ดีมากๆกับสิ่งที่พลาดไป
มีโอกาสจะรีบไปขอขมาท่านที่วัดเลย และข้าพเจ้าอาจจะเละได้ เพราะสักกับหลวงพี่ญาด้วย ชักแง่กๆๆ TT^TT

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 ส.ค. 2553, 08:07:46 »
ก่อนจะสักแบบtattooคุณจะต้องเลือกลายและเลือกตำแหน่งก่อนใช่ไหมครับ ก่อนสักคุณก็รู้อยู่ก่อนแล้วว่าต้องทับ แต่คุณก็ทำไปแล้ว(ร้านtattooคุณคงไม่ไปถึงแล้วหันหลังแล้วตามใจคนสักแน่นอนครับ) คุณควรตั้งกระทู้ถามก่อนทำ ไม่ใช่ทำแล้วค่อยมาตั้งกระทู้ถาม เรื่องแบบนี้มีเวลาให้คิดอ่านไม่ได้เป็นเรื่องเฉพาะหน้าจวนตัวจนไม่มีเวลา ที่เขียนมาทั้งหมดแค่อยากจะบอกคุณว่าทุกเรื่องในชีวิต  ควรคิดก่อนทำ ไม่ใช่ทำแล้วค่อยคิด
ปล.ถ้ามีเวลาก็ไปวัด กราบหลวงพี่ญา ท่านคงเมตตาหาทางแก้ไขให้น่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 ส.ค. 2553, 09:15:11 »
ช้ำใจตัวเองมาก
พอดีที่ไปสักมามันสักทั้งหลังเลย
ไม่ได้ตั้งใจเลือกตำแหน่งที่สัก
เพื่อนมันแฮนด์ฟรีไปเรื่อย
เราก็คิดว่าไม่น่ามีอะไร
สรุปเราคิดน้อยไปนี่เอง
ยังไงก็ขอบคุณมากค่ะ
ว่าแรงๆจะได้จำ
สาธุ ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 ส.ค. 2553, 01:04:19 »
ไปกราบพระอาจารย์ญาท่านนะครับ...อาจจะโดนตำหนิบ้าง  :075:...แต่เป็นเรื่องธรรมดา พลาดไปแล้วก็พลาดไปแต่ให้เอาผิดเป็นครูครับ......  :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ส.ค. 2553, 01:08:02 โดย อภิรัตน์ »

ออฟไลน์ Pujchong

• พิมพ์ไม่ค่อยเก่งก็เลยเน้นการขอบคุณ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 ส.ค. 2553, 04:45:28 »
น้อยครั้ง

ที่พระอาจารย์ญา

จะสักให้ผู้หญิง..

จริงๆนะ  :054:
อย่าพึ่งถูสบู่สัก3วัน ไปไหนมาไหนก็ให้นึกถึงหลวงพ่อเอาไว้

ก่อนจะกลับก็ไปกราบหลวงพ่อซะ เอ้า..ไป..ไป..โชคดี..โชคดี

ออฟไลน์ punlopboy

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 01:38:16 »
ไม่ผิดครับ แต่เกิดความผิดในใจมากกว่าเพราะเราก็ไม่ได้มีเจตนา