ผู้เขียน หัวข้อ: Follow Me กทิงวันปีนี้ ด้วยความเมตตา จาก พระอาจารย์ วัดบางพระ  (อ่าน 3629 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
กทิงวันปีนี้ ได้เข้าไปกราบพระอาจารย์ ที่วัดบางพระ

เลยเก็บภาพบรรยากาศบางส่วนมาฝากค่ะ  
 :027:

เริ่มจาก พี่ชายสุดหล่อ ของชาววัดบางพระ กับยันต์เสือ จาก พระอาจารย์ญา

วันนี้ได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์กันครบทุกคน
แต่ต้องขออภัยที่เก็บภาพไม่หมด

หลังจากนั้นได้ไปกราบ พระอาจารย์ต้อย และพระอาจารย์ติ่ง

วันนี้โชคดีมาก ได้พบเจอ พี่เจมส์ คนรักษ์พระ, คุณ xKKx
คุณหมู , ท่าน Ronaldo 2007, คุณบอล ราหู
คุณจ๊อบ ข้าวหลามตัด และพี่ ๆ น้อง ๆ สมาชิกเวปบอร์ดอีกหลายท่าน

เดี๋ยวมาชมกันต่อนะคะ >^^< :089:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ส.ค. 2553, 10:50:58 โดย PeAwPeed »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ขอบคุณน้องสาวที่นำภาพสวยๆมาฝากครับ  สุดหล่อคนแรกนี่อึดจริงๆครับ เสือหลวงพี่ญาท่านเมตตามา ท่านพี่นอนนิ่งเลยครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กราบมนัสการพระอาจารย์ทุกๆรูป  :054: กราบมนัสการพระอาจารย์ญา ที่เมตตาสำหรับผ้ายันต์ครับ  :054:
ขอบคุณพี่นาวสุดสวยมากครับ สำหรับภาพบบรรยากาศ
ขอบคุณพี่ราหู สำหรับของฝากมากครับ

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
วันนี้ได้รับวัตถุมงคลไว้บูชา จาก พระอาจารย์ หลายท่านเลยคะ :054:

เหรียญหลวงปู่เปิ่น และตะกรุดข้อมือ จาก พระอาจารย์ติ่ง

น้องกุมาร จาก พระอาจารย์ต้อย

ผ้ายันต์ จาก พระอาจารย์ญา

และน้องกุมาร จาก พระอาจารย์ญา ค่ะ
หน้าเหมือนกันเลย
 :095:

กราบขอบพระคุณ พระอาจารย์ทุกท่าน ที่เมตตากับเปรี้ยวมาตลอด
ขอบคุณมิตรภาพ จาก พี่ ๆ และเพื่อน ๆ ที่ได้ทักทายกันทุกท่าน
ขอบคุณ เหรียญหลวงพ่อติ่ง รุ่นแรก จาก พี่บอล ด้วยนะคะ

ต้องขออภัย ภาพไม่ค่อยคมชัด เนื่องจากถ่ายด้วยกล้องมือถือค่ะ

ขอบคุณค่ะ

:054: :089:

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ขอบคุณภาพบรรยากาศอันอบอุ่นด้วยครับ ได้ของดีกันเยอะแยะเลย เสียดายจังที่ไม่ได้ไป
พระเอกสุดหล่อพี่ต้อมของเรา น่าจะมีนางแบบสาวสวย xKKx ด้วยนะครับ อิอิ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
นมัสการหลวงลุงญาครับ นมัสการหลวงลุงต้อยครับ :054:

สวัสดีพี่ต้อมครับ  สวัสดีพี่เจมส์คนรักเด็กครับ สวัสดีพี่เชษฐ์ด้วยครับ เห็นหลังแว๊บๆๆๆ

สวัสดีพี่บอล สุดหล่อครับ

สวัสดีเฮียหมา เอ้ย เฮียหมูครับ ไปวัดไม่บอกเลยนะเฮีย

ขอบคุณพี่นาวสุดสวยด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ส.ค. 2553, 11:53:17 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
เสียดายไม่ไปได้ไปวัดบางพระครับ
เหอ เหอ เหอ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
แหม ... เสียดายจัง ไม่ได้ไปไหนเลยวันนี้ นอนน๊อคเลย หลังจากทัวร์มา

ไปวัดกันพร้อมเลยนะเนี่ยะ ขอบคุณภาพบรรยากาศดีดีครับ ....  :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศวันกทิงวันครับ :001:

พี่ต้อมอึดได้ใจจริงๆครับ :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับสำหรับรูปภาพดีๆ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
กราบนมัสการพระอาจารย์ทุกท่านครับ คนมาสักกันเยอะมากเลยครับ ทุกกุฏีเลย ของคุณมากครับสำหรับภาพบรรยากาศของวัด

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
พี่คนที่นอนให้พระอาจารย์ญาสักให้ดูน่ากลัวจังครับ 11;

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
วันดีวันเข้มขลัง ศิษย์รุ่นพี่พร้อมหน้าพร้อมตา อบอุ่นดีครับ วัดบางพระเรา คนไกลงานยุ่งก็ได้ข่าวคราวกันทางเว็บบางพระนี่ก็ดีใจแล้วครับไม่เหงา  :002:

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
สวัสดีครับ คุณ PeAwPeed  ผมมีโอกาสได้เจอ คุณ PeAwPeed  ไกลๆ   มองจาก ตู้เปลี่ยนพานกุฏิ หลวงพี่แป๊ว หันไปเจอ พอดี คุณ PeAwPeed กำลังเดินเข้ากุฏิ หลวงพี่ติ่ง

จำได้จากรูปในเวปนี่แหละครับ วันนั้นผมเฝ้าตู้อยู่    แค่ไม่ได้ทักกันเท่านั้นเอง เพราะทักไป คุณ PeAwPeed ก็คงไม่รู้จักโยมเพชร  แต่ก็ยินดีครับที่ได้พบ คุณ PeAwPeed ตัวเป็นๆ    :002:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่สาวคนสวยสำหรับภาพบรรยากาศครับ :001:
พระอาจารย์แต่ละรูป ท่านเมตตามากมาย :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ punlopboy

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมก็ไปมาเหมือนกันได้ยันตระกร้อของอาจารย์กรดที่เป็นคราวาสที่แขนขวาครับ

• ผู้ดูแล
ยินดีที่ได้รู้จักคะ คุณโยมเพชร

เปรี้ยว จำคุณได้ จากภาพในบอร์ด เช่นกันคะ ยังชี้ให้พี ๆ ดูเลยคะ
แต่คุณโยมเพชร กำลังยุ่ง ๆ น่าจะกำลังโทรศัพท์อยู่ มองไกล ๆ
เลยไม่ได้เข้าไปทักทาย  เกรงจะรบกวน แต่ก็ยินดีได้พบกันตัวเป็น ๆ เช่นกันคะ  
:009:

อีกท่านที่ได้ทักทายกัน คุณ xKKx เปรี้ยวเห็นลายสัก Tattoo ตรงไหล่ซ้ายที่เคยโพสไว้
จึงทำให้รู้ว่าเป็น คุณ xKKx  :016: แต่เสียดายที่คุยกันเพลิน ไม่ได้ถ่ายภาพร่วมกันเลย
ไว้โอกาสหน้าพบกันทักทายกันอีกนะคะ  
:027:

ยินดีที่ได้รู้จัก และได้พบกับทุกท่านนะคะ  :089:

ขอบคุณคะ
Good Luck  
:089: