ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามทุกท่านคับเกี่ยวกับจัดสร้างสมเด็จวัดไร่ขิงปี 53 และพระนางพญา  (อ่าน 1635 ครั้ง)

ออฟไลน์ cellszaru

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
มีพี่ท่านไหนทราบไหมคับ ที่วัดไร่ขิงจัดสร้างสมเด็จวัดไร่ขิงปี 53  และพระนางพญาสวยมากเลยคับ

- อยากทราบข้อมูลครับ และจุดประสงค์การสร้างคับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เป็นรุ่นสุดท้ายครับที่นำพระรักหลวงพ่อไร่ขิงแปะใว้ด้านหลัง  พิธีดีครับเจตนาดี

ปิดการจองหลัง 6 โมงเย็นเมื่อวานและครับ (ส่วนตัวผมก็ไม่ได้จองไม่มีตัง  :095:)

ลองค้นหาเบอร์โทรลองไปสอบถามทางวัดเองก็ได้ครับ