ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงปู่หน่าย เฉพาะกรรมการ ...  (อ่าน 3933 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
วันว่างๆ หลังจากเหน็ดเหนื่อยกับธุระในช่วงเช้า พักผ่อนสบายๆ

เลยนำรูปพระ เหรียญหลวงปู่หน่าย เฉพาะกรรมการ มาให้ชมกัน

ติชมเต็มที่ใครทราบข้อมูลก็บอกได้นะครับ ขอบคุณครับ ...  :114:

ติชมกันเต็มที่ครับ ชี้แนะได้เต็มสูบ ขอบคุณครับ ...  :114: :114: :114:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: เหรียญหลวงปู่หน่าย เฉพาะกรรมการ ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ส.ค. 2553, 01:11:35 »
ขอบคุณเพื่อนโจที่นำมาให้ชม มีของดีๆหายากเพียบเลยนะ อิอิ  :015:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: เหรียญหลวงปู่หน่าย เฉพาะกรรมการ ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ส.ค. 2553, 01:29:15 »
หลวงปู่หน่าย วัดบ้านแจ้ง บางปะหัน อยุธยา ออกปี 2524 ครับ ท่านโจ
ของดีมาก หายาก คนท้องถิ่นหวงมากครับเหรียญนี้
ได้มายังงัยครับเนี่ย อิจฉา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ส.ค. 2553, 01:56:36 »
ว้าวๆๆๆ...มีของดีมากอวดอีกแล้ว  :095:

ให้พี่เป็นค่าแรงขนของย้ายบ้านดีกว่านะน้อง :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ jokid2010

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ส.ค. 2553, 05:04:12 »
สวยงามมากคับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 09:09:25 »
สวยครับ ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมกัน
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 09:09:52 »
ขออนุญาติแจมด้วยนะครับ ผมก็นับถือ ล.ป.หน่าย เหมือนกันและพกติดตัวคู่กับ ล.พ.เปิ่น ตลอดครับ เหรียญของท่านโจรสลัดถ้าจำไม่ผิด อ.เวศ เคยบอกว่าแจกเฉพาะผู้ที่ร่วมทำบุญเป็นกรรมการผ้าป่า 100 บาทจะได้ 1 เหรียญครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ :054: :054: :054: