ผู้เขียน หัวข้อ: เที่ยววัดใหม่อมตรส ( วัดบางขุนพรหมใน )  (อ่าน 3811 ครั้ง)

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
วันนี้มีโอกาสได้ไปเดินเที่ยวที่ วัดใหม่อมตรส ( วัดบางขุนพรมหมใน )  
อยู่ตรงข้ามวันอินทร์ หรือวัดหลวงพ่อโต ทีทุกๆ ท่านทราบกันดี

อันดับเเรกดิ่งไปที่ตู้บูชาวัตถมงคลก่อน ครับ  :002:
เพราะตั้งใจอยู่ก่อนเเล้ว  เเละพอดีเหลือบไปเห็นรูปภาพเกจิอาจารย์
ที่เข้าร่วมพิธีพุทธาภิเษกพระสมเด็จบางขุนพรหมปี 2539
หนึ่งในนั้นมีหลวงปู่เปิ่น ด้วยครับ  เลยเก็บภาพมาฝากกัน

สมเด็จบางขุนพรหมปี 2539  ที่บูชามาครับ   ภาพไม่ค่อยเเจ่มเท่าไร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ส.ค. 2553, 08:43:35 โดย seaghost »
Seaghost

ออฟไลน์ หมาน เเอ็งเจิ้ล

• ศัตรูที่น่ากลัวที่สุดคือใจของเราเอง
  • จตุตถะ
  • อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา
ขอบคุณมากครับที่เก็บภาพมาฝาก :058:
คราวหน้าเก็บภาพมาฝากเยอะเลยนะครับ เพราะเวลาดูภาพเหมือนได้ไปเที่ยวด้วย

ผู้มีกุศลในใจ คือ มีบุญในใจ หนักแน่น ใครด่าว่าติเตียน ก็ไม่เสียใจ ไม่โกรธ ไม่เกลียด เพราะว่าใจมีบุญเป็นเครื่องอยู่ ตรงกันข้ามกับใจที่มีกิเลสเป็นเครื่องอยู่ กิเลสอยู่ในใจใคร ก็มีแต่ ปั่นจิตใจให้เดือดร้อนวุ่นวาย
หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ วัดอรัญญบรรพต

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณที่นำภาพมาฝากครับ ได้ของดี หลวงปู่เปิ่นเสกด้วย  :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ได้บารมีหลวงพ่อเปิ่น เสกด้วย ...  :016:

ออฟไลน์ first_android

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เห็นแล้วอยากบูชาบ้างไว้วันหลังต้องหาโอกาสไปที่วัดบ้างละครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ไปถึงแหล่งพระสมเด็จเลยนะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
นำภาพมาฝากบ้างครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ท่าน aehjomthong   ก็ได้ขอดีมาเหมือนกันรึ ครับ   :015:

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ท่าน aehjomthong   ก็ได้ขอดีมาเหมือนกันรึ ครับ   :015:

ของผมเป็นพิมพ์เส้นด้าย ปี 2531 ครับ เก็บมาตั้งแต่องค์ละไม่กี่สิบบาทครับ สมัยนั้นเช่ามาแจกเพื่อนๆหลายองค์ครับ ตอนนี้เหลือไม่กี่องค์แล้วครับ :010:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ของผมเป็นพิมพ์เส้นด้าย ปี 2531 ครับ เก็บมาตั้งแต่องค์ละไม่กี่สิบบาทครับ สมัยนั้นเช่ามาแจกเพื่อนๆหลายองค์ครับ ตอนนี้เหลือไม่กี่องค์แล้วครับ :010:

ปี 2531   บุชาน่าจะหลายเเล้วนะครับตอนนี้