ผู้เขียน หัวข้อ: นำพระมาให้ชมกันครับ พึ่งนิมนต์มาครับ  (อ่าน 3010 ครั้ง)

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
   นำมาให้ชมกันครับ หรือถ้าจะด่าก็ไม่ว่ากัน 555+ องค์ไหนดีไม่ดีโปรดช่วยชี้นำทางสว่างให้ด้วยนะครับ  :054:

เริ่มจากล็อกเก็ตหลวงปู่ ปี2527 ครับ

ด้านหน้าครับ

ด้านหลัง

เหรียญหล่อหลวงปู่เปิ่น รุ่นน้ำใจทางหลวงครับ

เหรียญหล่อหลวงปู่เปิ่น รุ่นฉลอง อ.นครชัยศรี

เหรียญหลวงปู่เผือก วัดกิ่งแก้ว รุ่น2ครับ
ด้านหน้า

ด้านหลัง

เหรียญองค์พระปฐมเจดีย์ ปี 2500 ครับ

สมเด็จสิงห์ป้อนเหยื่อ กรุบางระกำ หรือพระฝักไม้ดำครับ เป็นพระท่านจอมพล ป.พิบูลสงคราม นิมนต์มาบรรจุตลับฝังเพชรและอาราธนาติดตัวตลอดเวลาครับผม
เจ้าของเก่าเค้าไม่ทราบที่ ผมเลย ขอนิมนต์มาอะครับ เหอะๆ :002:
ด้านหน้าครับ ชำรุด ไปบ้างเห็นว่าโดนหนู แทะไปครับ -*-

ด้านหลังครับ

ทั้งหมดนี้นำมาให้ชมเพื่อเป็นวิทยาทาน หาใช่การโอ้อวด แต่อย่างใดครับ ความดีที่ได้กระทำไปขอน้อมถวายแด่ หลวงปู่ ครับ ด้วยความเคารพ ครับ   :054:

เครดิตข้อมูลสมเด็จสิงห์ป้อนเหยื่อ:buddhakhun.org

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ส.ค. 2553, 02:13:13 โดย แหวกบาดาล »
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
ได้ของดีมาจะด่าได้ยังไงกัน  :003:
ยินดีด้วยครับ ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครอง
  :054:

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
มีของดีก็ลงมาให้ดูอีกนะครับ เป็นวิทยาทาน ขอบคุณครับ
 :016:
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ว้าวววว ของดีๆทั้งนั้นเลย แหวกบาดาลนี่ ซุ่มไม่เบา  :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ยินดีกับพีเอ้ด้วยนะครับ ได้ของดีมาเพียบเลย  :015:

ออฟไลน์ jokid2010

• จตุตถะ
    • อีเมล
สดยอด ไปเลย ท่านพี่  ของดีทั่งนั้นเลยคับ

ออฟไลน์ KITTITUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
สวยครับ ... ซุโค่ย (สุดยอด) :009: :077:

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
สวยๆทั้งนั้นเลยครับ บอกตรงๆเลยผมเองไม่มีเลยซักองค์ที่นำมาลงให้ดูอะ อิจฉาจัง :053:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ของดีทั้งนั้นเลยนะครับนี่ ... ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ ...  :016:

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แค่นำภาพมาให้ชม ก็ถือว่าสุดยอดแล้วครับ ไม่มีด่า มีแต่ชื่นชมครับ :090:

ออฟไลน์ first_android

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: นำพระมาให้ชมกันครับ พึ่งนิมนต์มาครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 11:19:47 »
สวยมากๆครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: นำพระมาให้ชมกันครับ พึ่งนิมนต์มาครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 ส.ค. 2553, 08:40:08 »
สุดยอดครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 ส.ค. 2553, 06:09:56 »
ดีทั้งนั้นครับสวยครับ  ขอบคุณที่นำมาให้ชม :074:
รักและศรัทธา