ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมอวยพรวันเกิด ~@เสน่ห์เอ็ม@~  (อ่าน 7040 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เนื่องในวันนี้เป็นวันคล้ายวันเกิดของ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย อีกทั้งด้วยบารมีหลวงปู่เปิ่น ฐิตคุโณ วัดบางพระ

ดลบันดาลให้น้องเอ็มมีความสุข คิดหวังสิ่งใดขอให้สมปรารถนาทุกประการครับ
36;

[shake]Happy BirthDay[/shake]

ด้วยรัก...จากพี่น้องชาวแก๊งค์เสน่ห์....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ส.ค. 2553, 12:18:04 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ นัท~สันโดษ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - kamisky001@hotmail.com
ตอบ: ร่วมอวยพรวันเกิด ~@เสน่ห์เอ็ม@~
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 12:23:29 »
Happy Birth Day สุขสันต์วันเกิดพี่เอ็มครับ มีความสุขมาก ๆ นะครับ
ส่วนหนึ่งของชีวิต อุทิศให้สังคม มูลนิธิ กู้ภัย ร่มไทร

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ตอบ: ร่วมอวยพรวันเกิด ~@เสน่ห์เอ็ม@~
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 12:28:37 »
Happy BirthDay :047:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 12:30:41 »
           ผ่านไปอีกหนึ่งปีแล้ว นะครับเอ็ม ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง  เป็นที่รักของคนทุกคนนะครับรูปหล่อ
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 12:33:38 »
HBD TO U ขอให้น้องเอ็มมีความสุขในวันคล้ายวันเกิดมากๆนะครับและขอให้มีความสุขในวันครบรอบวันแห่งความรักพร้อมๆกันเลยนะครับ  ขอให้ประสบความสำเร็จในการเรียน
และสิ่งที่ปรารถนา  ขอให้มีแฟนคนเดียวมีกิ๊กเยอะๆ
สุดท้ายนี้ขอให้บารมีหลวงปู่เปิ่น ครูอาจารย์วัดบางพระคุ้มครองน้องเอ็มด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ส.ค. 2553, 12:37:44 โดย tong_lomsak »
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ SwEEtGarM

• สัตตมะ
  • **
  • น้อมคาราวะหากข้าพเจ้าผิดพลาดประการใดขออภัยท่านด้วย
    • MSN Messenger - SwEEtGarM@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 12:34:33 »
ข้าพเจ้าสมาชิกน้องใหม่ SwEEtGarM ขอร่วมอวยพรวันคล้ายวันเกิดท่าน ~@เสน่ห์เอ็ม@~ ขอให้ท่านมีแต่ความสุขน่ะครับ  :114: :053: :114:

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 12:44:51 »
Happy Birth DaY  ขอให้มีความสุขนะครับ :114: คิดสิ่งใดให้สมปราถนา  :089:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ OnizukA

• ตติยะ
  • ทำไมถึงมาโรงเรียนสาย....!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 01:02:22 »
HBD 2 You  :114:
ร่ำรวยๆ ถูกหวยทุกงวด
Thank You ..................

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 01:03:48 »
HBD   ขอให้ร่ำรวย นะครับ   :015:

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 01:31:30 »
ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ มีสุขภาพที่แข็งแรง คิดสิ่งใดขอให้สมปารถนานะครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 02:51:02 »

สุขสันต์วันเกิดครับ ขอให้น้องมีความสุข ทั้งกายและใจและตลอดไป

ขอบคุณน้องเอ็กซ์ที่แจ้งข่าวครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 06:58:19 »

มีความสุขมากๆนะเพื่อน  :114: :114:

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 07:49:44 »
สุขสันต์วันเกิดนะเอ็ม ขอให้มีความสุขคิดสิ่งใดขอให้สมหวัง สุขภาพแข็งแรงนะครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 08:16:57 »
สุขสันต์วันเกิดครับ ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทอง มีความสุขตลอดไป

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 08:41:36 »
สุขสันต์วันเกิดครับ และ ขอให้มีความสุขครับ และประสบแต่ผลสำเร็จทุกประการครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 09:04:12 »
happy birthday มีความสุขมาก ๆ นะคะ happy happy ค่ะน้องเอ็ม

ออฟไลน์ ajima

• จตุตถะ
  • ทำดีได้ดี
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 09:07:30 »
H B D ~@ เสน่ห์เอ็ม @~  :114:  ขอให้รวยๆ เฮงๆนะคะ  :114:( เป็นความบังเอิญที่วันนี้ก็เป็นวันเกิดของเอ็มศิษย์บางพระอีกคนหนึ่ง เมื่อตอนเช้าเพิ่งมองรูปเขาและเอ่ยH B D เขาเหมือนกัน เพราะเขาเพิ่งจะเผาไปเมื่อ23/6/53 นี้เอง)  ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะคะ :054:
เราพูดอยู่เสมอถึงคำว่า * สติ ปัญญา*
เราใช้ปัญญาอยู่เสมอก็จริง แต่สตินั้นแท้จริงแล้ว
เรานำออกมาใช้น้อยนัก ทั้งที่สตินั้นมีคุณค่าแก่ชีวิต
และจำเป็นแก่ชีวิตมีคุณค่าอย่างเหลือที่จะประมาณได้

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 09:08:10 »
 :072:ขอให้คุณเสน่ห์เอ็มที่มีวันครบรอบคล้ายวันเกิดในวันนี้มีความสุขความเจริญทั้งหน้าที่การงานและการเงินครับ...และเพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านขอให้มีความสุขความสมหวังทุกท่าน...อย่าเจ็บ..อย่าจน..และเป็นคนดีของสังคมสมกับที่เป็นศิษย์วัดบางพระครับ :047: :047: :047: 21;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ส.ค. 2553, 09:08:56 โดย berm »
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 09:22:21 »
HBD ขอให้มีความสุขมากๆครับ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 09:23:52 »
ขอให้น้องเอ็มมีความเจริญขึ้น ทั้งทางโลก และ ทางธรรม
พุทธัง รักษา ธรรมมัง รักษา สังฆัง รักษา

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 09:44:01 »
สุขสันต์วันเกิดครับท่านเอ็ม ขอให้มีแฟนสวยๆเหมือนพอลล่า เอ็กซ์ๆเหมือนอาโออิ มีความสุขมากๆคิดสิ่งใดขอให้สมปรารถนา ครับ  :095:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 10:25:44 »
สุขสันต์ วันเกิด ขอให้สุขภาพแข็งแรง เจริญก้าวหน้าทางอาชีพ หน้าที่การงาน ตลอดไปนะครับ  :002:

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 10:37:51 »
้happy birthday....................ja
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 11:17:37 »
สุขสมหวัง กับทุกๆสิ่ง ทุกๆอย่างครับ  บารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองครับ :054:

ออฟไลน์ moopuk

• iiMooPuk
  • จตุตถะ
  • ~*ไม่ได้ชอบความโดดเดี่ยว..แค่ต้องการอิสระและเสรี*~
    • MSN Messenger - Dora_MonOle@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - sweetheartclassic@yahoo.com
    • FACEBOOK
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 11:28:48 »
HBD.....คะ..ขอร่วมด้วย..
..โลกของเธอมันควรต้องเป็นของเธอ ใครไม่ยอมรับเธอช่างเขา..

..โลกของเรามันควรต้องเป็นของเรา แค่ทำทุกวันให้ดีเท่านั้น..

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 11:31:57 »
Happy Birthday na ka M  >^^<

I with u have a life u want to be
happy with ur love and ur life
get a pile of money
have a cheerful smile

Happy Birthday ka  >^^</  :089:

From : Nisha PeAwPeed

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ส.ค. 2553, 11:38:12 โดย PeAwPeed »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 11:34:40 »
Happy Birthday To You     Happy Birthday To You    Happy Birthday    Happy Birthday.....Happy  Birthday  To  "You"

ถึงจะไม่มีเสียงร้อง  ก็ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ

:016:  ^^
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 01:13:43 »
[shake]สุขสันต์วันเกิดนะครับน้องเอ็ม เมืองไร่ขิง  ขอบารมีหลวงปู่รักษาครับ[/shake]
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 01:15:26 »
    Happy BirthDay   ขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรง นะครับ  ท่านเอ็ม.................. :002:

ออฟไลน์ thongkam12

• You'll never walk alone
  • ตติยะ
  • หากแผ่นดินไม่กลบหน้า ชีวิตข้าต้องสมหวัง
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 02:21:05 »
HBD ขอให้มีความสุขมากๆ นะครับ ตั้งใจทำความดีต่อไป คิดอะไรขอให้คิดอย่างมีสตินะครับ อย่าตกอยู่ในความประมาท แล้วชีวิตจะมีแต่ความสุขครับน้องเอ็ม....มี่

บารมีหลวงปู่จะช่วยคุ้มครอง

ออฟไลน์ phetsung

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - kokkai_jubjib@hotmail.com
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 02:34:10 »
ขอให้มีความสุขนะค่ะคิดสิ่งใดขอให้สมปรารถนา พบแต่ความสุขความเจริญในทุก ๆ ด้านค่ะ
เพราะใจเราศรัทธา

ออฟไลน์ KITTITUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 06:15:29 »
มีความสุขมากๆนะครับ เจริญรุ่งเรืองตลอดไปคร้าบ :025: :025:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 06:29:49 »
 O0...พี่ขออวยพรให้น้องเอ็มมีความสุขมากๆนะครับ.. :114:
...จะหวังหรือปรารถนาสิ่งใดพี่ก็ขอให้ประสบความสำเร็จนะ..

:077:...รักนะจุ๊บๆ... :077:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ส.ค. 2553, 06:32:40 โดย Ronaldo 2007 »

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 07:43:04 »
เจริญสุข เจริญธรรม...จากพระอาจารย์
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 08:22:29 »
เจริญสุข เจริญธรรม...จากพระอาจารย์

กราบมนัสการพระอาจารย์ที่เคารพ กราบขอบพระคุณมากครับ  :054:

ขอบคุณพี่เอ็กซ์พี่ชายมากนะครับ ขอบคุณจริงๆสำหรับกระทู้ ตกใจหมดเลยพี่เอ็กซ์รู้ได้ยังไง

ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ และทุกๆท่านมากนะครับ ขอบคุณสำหรับคำอวยพร

ขอให้ทุกท่านโชคดีมีความสุขเช่นกันครับ ขอให้บารมีพระรัตนตรัย หลวงพ่อวัดไร่ขิง หลวงปู่เปิ่น พระอาจารย์ ครูบาอาจารย์ ทุกท่านคุ้มครอง

:054:  :054:  :054:  :054:  :054:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 08:41:57 »
HBD ครับเอ็ม

ออฟไลน์ nsp8428

• ก็หมวยนี่คะ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง
    • www.nsp8428@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 09:55:19 »
สุขสันต์วันเกิด Happy Birth Day
                                           มีความสุขมากๆนะคะ
                                           ขอบารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครอง โชคดีตลอดไป

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 12:23:36 »
HBD.ครับน้องเอ็ม

ขอให้มีความสุข มีสุขภาพที่แข็งแรง ร่ำรวยๆ

ปรารถนาสิ่งใดขอให้ได้สมความปรารถนาทุกประการ เทอญ

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 12:28:41 »
ขอให้มีความสุขนะครับ :114: คิดสิ่งใดให้สมปราถนา  สาธุ

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 03:11:44 »
happy birthday ครับ
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 03:43:47 »
ขอให้เพือ่นเอ็มมีความสุขมากๆนะเพื่อน
บารมีครูบาอาจารย์และคุณพระรักษานะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 09:12:33 »

ขอร่วมอวยพรวันเกิดด้วย . . . ครับ

โอมเพี้ยง . . . ขอให้  17;

ขอให้ พระพุทธคุณ รักษา

ขอให้ พระธรรมคุณ รักษา

ขอให้ พระสังฆคุณ รักษา

ขอให้ คุณพระบิดา - มารดา รักษา

ขอให้ คุณครูบาอาจารย์ รักษา

แคล้ว คลาด จาก พยัน อันตราย. . . ใด  ทั้ง ปวง ด้วย . . . เทอญ 

:113::113::113::113::113::113::113::113::113::113:

สาธุ . . .  สาธุ  . . .  สาธุ

---------------------------------- :002: ----------------------------------

06;

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 09:21:48 »
 :016:ขอให้สุขสมหวัง ดั่งปรารถนาทุกประการครับ :015:

ออฟไลน์ jubjaang

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 10:10:40 »
 :079: :079: มีความสุขมาก ๆ นะค่ะ ขอให้สมปรารถนาทุกอย่างนะจ๊ะ  :026: :026:

ออฟไลน์ derbyrock

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 10:31:35 »
HBD มีความสุขความเจริญในทุกๆด้านน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 02:25:52 »
สุขสัน วันเกิดครับท่านพี่ ขอให้มีความสุข ใด้ในสิ่งที่ต้องการ หมดจากทุกภัยทั้งปวงครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 07:37:46 »
สุขสันต์วันเกิดครับ ร่ำรวย ๆๆๆ เฮงๆๆๆ  :053: :052:

ออฟไลน์ AMNOUYP

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 07:47:49 »
แฮปปี้เบิร์ด เดย์ ทูยู   แฮปปี้เบิร์เดย์ ทูยู

แฮปปี้ เบิร์เดย  แฮปปี้ เบิร์เดย์...........

แฮปปี้ เบิร์ด  เดย์  ทูยู..................... :001:

ออฟไลน์ huyin

• กันตินันท์
  • ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 09:06:30 »
สวัสดีค่ะ  เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ
ขอร่วม Happy Birthday ด้วยคนค่ะ  มีความสุข สมหวังทุกสิ่งนะคะ

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 10:18:57 »
เข้ามาอวยพรช้าไปหน่อยไม่ว่ากันนะครับเพิ่งเลิกงาน ขอให้มีความสุความเจริญในทุกๆด้านนะครับ :058:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 10:46:33 »
สุขสันต์วันเกิด คิดเงินได้เงิน คิดทองได้ทอง ขอให้มีความสุขและสมหวังนะครับ   สวัสดี

:001: :001: :001: :100:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 27 ส.ค. 2553, 11:29:38 »
Happy Birthday ครับผม
มีความสุขมากๆ นะครับ  :050:

ออฟไลน์ Sutee

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 03:05:58 »
สุขสันต์ วันเกิดครับ ขอให้สมหวังในสิ่งที่ตั้งใจนะครับ

ออฟไลน์ Sutee

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 03:13:46 »
สุขสันต์วันเกิดครับ ขอให้สุขภาพแข็งแรงนะครับ

ออฟไลน์ eakthai14

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 10:49:40 »
สุขสันต์วันเกิดครับ :005:
ขยันให้ถูกที่ ทำดีให้ถูกทาง ทำบุญกันไว้บ้าง เสริมสร้างบารมี

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 11:47:41 »
ขอให้มีความสุขมากๆๆนะครับผม :005:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 08:57:10 »
ขอให้มีความสุขมากๆนะครับสุขภาพแข็งแรงไม่เจ็บไม่จนครับ ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครอง เฮงๆรวยๆครับ :090:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 09:39:45 »
ใครๆเขาก็อวยพรกันไปหมดแล้วล่ะ เอาอย่างนี้ก็แล้วกัน
ขอให้ได้ในสิ่งที่อยากก็แล้วกันนะ อวยพรสั้นๆแต่ความหมายเร้าใจ......................ลุงต้อเอง.............................

21;

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 09:46:29 »

สุขสันต์วันเกิดนะจ้ะเอ็มมี่  ไม่รู้จะอวยพรอะไรดี..เอาเป็นว่า..
ขอให้ทุกๆคำอวยพรที่พี่ๆชาวเว็บบอร์ดอวยพรไว้เป็นจริงทุกประการนะจ้ะ
รวยๆ.. :015:
สาวเยอะๆ  :032:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 30 ส.ค. 2553, 01:50:25 »
สุขสันต์วันเกิดครับน้องเอ็มมี่โทษทีมาช้าไปหน่อยเพิ่งกลับมาอะจ๊ะ
ขอให้น้องมีแฟนเยอะๆๆๆๆๆอย่างที่หวังไว้ครับ

ออฟไลน์ saranpo

• ตติยะ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 30 ส.ค. 2553, 06:25:50 »
สวัสดีครับพี่ มาช้าไปหน่อยนะครับแต่ก็มานะครับ

:016:ขอให้มีความสุขมากๆครับ คิดสิ่งได้ก็ขอให้สมความตั้งใจปรารถ :015:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 30 ส.ค. 2553, 08:25:14 »
สุขสันต์วันเกิดครับน้องเอ็มมี่โทษทีมาช้าไปหน่อยเพิ่งกลับมาอะจ๊ะ
ขอให้น้องมีแฟนเยอะๆๆๆๆๆอย่างที่หวังไว้ครับ

:075: ผมไม่ได้หวังจะมีแฟนเยอะๆ สักหน่อยครับพี่เอ  11;  41;  05;

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ สำหรับคำอวยพร ขอให้ทุกท่านมีความสุขมากๆนะครับ   21;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ส.ค. 2553, 08:26:08 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 30 ส.ค. 2553, 09:29:56 »
มีความสุขในโอกาสครบรอบคล้ายวันเกิดนะครับ ท่านเอ็ม รวยๆ เฮงๆ สมหวังในสิ่งทีดีๆ ที่คิด ที่ทำ นะครับ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 30 ส.ค. 2553, 04:58:45 »
[shake]Happy Birthday นะครับคุณเอ็มขอให้สมหวังดั่งตั้งใจทุกอย่างนะครับ[/shake]อาจมาช้าไปหน่อยโทษทีไม่ค่อยได้เข้าเว็บเลยช่วงนี้ 13;

ออฟไลน์ อ๊อด บางลี่

• จตุตถะ
  • บุญคุณไม่ต้องทดแทนขอแค่อย่าเนรคุณ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 30 ส.ค. 2553, 06:36:31 »
สุขสันต์วันเกิด...
                   ขอให้คุณเสน่ห์เอ็มโชคดีในวันเกิด สิ่งประเสริฐสิ่งใดที่ตั้งใจไว้
ขอให้สมหวังทุกครั้งไป  ขอให้จิตแจ่มใสทุกวันคืน... :089: :090: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ส.ค. 2553, 06:38:19 โดย อ๊อด บางลี่ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 31 ส.ค. 2553, 01:55:45 »
ขอให้มีความสุขมากๆ นะครับเอ็ม ขออภัยที่มาช้าไปเยอะเลย HBD ครับผม ....  :114: :114: :114: