ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเป็นแบบนี้บ้าง? ครับ  (อ่าน 3244 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ใครเป็นแบบนี้บ้าง? ครับ
« เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 12:19:32 »

วันนี้เป็นวันศุกร์จะเข้าวันเสาร์แล้ว มีสิ่งที่เกิดขึ้นที่ผมแปลกใจมากและลองถามหลายๆท่านดู เลยอยากจะมาสอบถามแบ่งปันกับเพื่อนสมาชิกในเวป เรื่องมีอยู่ว่า ผมได้ไปขอความเมตตาจากหลวงพี่ต้อยในวันที่ 19 สิงหาคม ที่ผ่านมา ท่านได้เมตตา ยันต์ตรงหน้าผากเสือครูและตรงใกล้ปากเสือและได้ลงปิดทอง แต่สิ่งที่แปลกใจผมคือ จนถึงวันนี้ทองที่แปะไว้ยังไม่จางหายเลย  ทุกครั้งที่สักและได้แปะทอง วันรุ่งขึ้นก็จะหายหมดแล้ว แต่ครั้งนี้ ผ่านมาเป็นอาทิตย์แล้ว ยังมีทองให้เห็น จึงอยากนำภาพมาให้เพื่อนสมาชิกลองดูกันครับ

ขอบคุณครับ

ปล.เขียนเสร็จวันเสาร์พอดี ขอตัวนอนก่อนนะครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ใครเป็นแบบนี้บ้าง? ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 12:29:40 »
ผมไม่เป็นครับพี่ แต่แปลกดีนะครับ ...  :074:

ออฟไลน์ จันทร์หอมแช่ว่าน

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 12:43:46 »
สวยดีนะครับ ขลังน่าดูเลย
It can't rain everyday

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 02:03:02 »
เสือตัวนี้ ช่างพิเศษ จริงๆ มียันต์ กำกับ ที่หน้าผากอีก  หาดูยากครับ แบบนี้ :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 07:15:05 »
ได้ยันต์นะ ลงกำกับที่เสือตีนโตอีกครั้ง แบบนี้คงจะตะปบสาวๆอยู่มือแน่ๆเลยครับพี่เจมส์ :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tha_worn

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 08:10:53 »
ปิดทองที่เสือเพิ่มเมตตามหานิยมเหรอครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 08:48:09 »
อืม ยังมีทองคำเปลวติดอยู่เห็นได้ชัดจริงๆ ครับพี่เจมส์ สวยดีครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 09:00:00 »
สุดยอดเลยครับพี่เจมส์  หลวงลุงต้อยท่านเมตตามากจริงๆ  :054:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 11:02:17 »
เยี่ยมเลยคะ  หลวงลุงเมตตามาก
เสือท่านก็งาม เข้มขลัง มากคะ  :016:
ยินดีด้วยนะคะ  :089:

ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ ที่เล่าสู่น้อง ๆ
   :054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 03:13:39 »
แปลกจริงๆครับพี่เจมส์ ยินดีกับพี่เจมส์ด้วยนะครับ
ได้รับความเมตตาจากหลวงลุงท่านสักนะกำกับให้ที่หน้าผากเสือเลย :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ nsp8428

• ก็หมวยนี่คะ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง
    • www.nsp8428@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 08:36:42 »
:016:ยินดีด้วยนะคะพี่เจมส์  หาภาพแบบนี้ดูยากค่ะ :015:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 08:38:07 »
สวยมากครับ สุดยอด :053:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 ก.ย. 2553, 07:03:49 »
ก่อนอื่นต้องขอโทษล่วงหน้า ถ้าเป็นการล่วงเกิน แต่อยากทราบ จริงๆ
ตามความเข้าใจ ยันต์ต่างๆ ที่สักมาหรือได้รับจากพระอาจารย์มาแล้ว ไม่ควรสักทับรอยสักยันต์เก่า
ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วย

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 ก.ย. 2553, 07:41:41 »
ก่อนอื่นต้องขอโทษล่วงหน้า ถ้าเป็นการล่วงเกิน แต่อยากทราบ จริงๆ
ตามความเข้าใจ ยันต์ต่างๆ ที่สักมาหรือได้รับจากพระอาจารย์มาแล้ว ไม่ควรสักทับรอยสักยันต์เก่า
ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วย

ก่อนอื่นผมขออธิบายให้เข้าใจก่อนนะครับ ว่ายันต์เสือครูนี้ได้รับเมตตามาจากอาจารย์หนวดครับ ซึ่งอาจารย์หนวดท่านเป็นศิษย์หลวงพี่ต้อยครับ ซึ่งหลวงพี่ต้อยท่านเมตตาให้ผมมา ผมว่าเป็นเมตตาที่สุดแล้วครับ 

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02 ก.ย. 2553, 08:21:14 »

[/quote]

ก่อนอื่นผมขออธิบายให้เข้าใจก่อนนะครับ ว่ายันต์เสือครูนี้ได้รับเมตตามาจากอาจารย์หนวดครับ ซึ่งอาจารย์หนวดท่านเป็นศิษย์หลวงพี่ต้อยครับ ซึ่งหลวงพี่ต้อยท่านเมตตาให้ผมมา ผมว่าเป็นเมตตาที่สุดแล้วครับ 

ขอบคุณครับ
[/quote]

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับพี่เจมส์

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02 ก.ย. 2553, 11:53:08 »
ลุงว่ายันต์ทับหรือไม่ทับไม่ใช่สาระสำคัญครับ สำคัญที่ทองไม่หาย
หลายๆท่านคงยังไม่เคยสังเกตว่าสมัยที่หลวงพ่อเปิ่นท่านปิดทองที่หน้าผากให้แก่ศิษย์แล้วท่านเสกเป่าลงที่หน้าผาก
ทำไมบางคนมีติดอยู่ บางคนก็หายไปจนหมดในขณะนั้น หลวงพ่อเคยบอกเรื่องนี้กับท่าน ด.ร.ไมตรี บุญสูงไว้ว่า
สถานะร่างกายของเราในแต่ละช่วงเวลาเปลี่ยนแปลงไปตามธาตุ ดิน น้ำ ลม ไฟ เพราะฉะนั้นกรณีคุณ เจมส์
ไมต้องสงสัยเลยที่ทองของท่านเข้าในร่างกายช้าก็เพราะท่านปิดทองกับพระอาจารย์ในสภาวะร่างกายท่านเป็นธาตุดินครับ :016: :016:
.................................ลุงต้อเองครับ.........................................

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 ก.ย. 2553, 06:46:50 »
ต้องไปกราบขอความเมตตาท่านบ้างซะแล้ว คราวที่แล้วไป พอดีท่านไม่ค่อยสบายครับ  :054:

ขอบคุณที่แบ่งปันครับ  :016:
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03 ก.ย. 2553, 03:50:41 »
 :016:  สุดยอด   :015:

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 04 ก.ย. 2553, 07:34:17 »
ขอคุณมากครับ ที่ช่วยให้กระจ่าง พอดีผมรู้มาแค่งูๆปลาๆ เลยถามประดับความรู้ และเมื่อย้อนกลับมาดูที่รอยสัก ก็ ได้เห็น ทองเข้าไปในผิวหนังเลย สุดยอด คับ