ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเกี่ยวกับการสักหนุมานที่วัดบางพระครับ  (อ่าน 1490 ครั้ง)

ออฟไลน์ jern

• ตติยะ
พี่ๆครับที่วัดบางพระมีการสักหนุมานกี่แบบบ้างครับ เคยเห็นแต่หนุมานเชิญธง มีแบบอื่นๆไหมครับ......พี่ๆคนไหนมีขอชมได้ไหมครับ :005: :005: :005:

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
ครองเมือง

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
เยอะมากครับ ลองดูในกระทู้เก่าๆ ดูนะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หนุมานนำทัพ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
มากมายเหลือล้น สักทั้งตัวก็ไม่หมดครับ ...  :095:

ออฟไลน์ BuraPa

• ตติยะ
เยอะมากอย่าง ที่คุณ touch_navara  กล่าวเลยครับ

ไม่ว่าจะเป็น

หนุมานสี่กร
หนุมานแปดกร
หนุมานขุนกระบี่
หนุมานครองเมือง

และอืิ่นๆอีกมากมายเลย

ส่วนผมก็ได้ หนุมานชูธง จาก ท่านพระอาจาร์ยญา มาหนึ่งตัว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
 15;   เค้ายังอยากสักเลย แต่ไม่มีโอกาส  03;