ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ (ถวายถังน้ำ)  (อ่าน 1595 ครั้ง)

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ขอความช่วยเหลือ (ถวายถังน้ำ)
« เมื่อ: 02 ก.ย. 2553, 04:05:59 »
พอดีผมได้รับปากกับพระอาจารย์แป๊วไว้ว่า จะถวายถังน้ำ PE ให้กับท่าน ตอนนี้ถังน้ำผมเตรียมไว้แล้ว และคาดว่าจะให้รถของบริษัท นำไปส่งและถวายให้กับท่านในวันเสาร์ที่ 4 กันยายน 2553 นี้ เป็นถังน้ำ ตรา(ยี่ห้อ) GREENTREE รุ่น SANSTONE ขนาด 1000 ลิตร สีครีม จำนวน 2 ใบ แต่เนื่องจากผมติดธุระไม่สามารถไปถวายด้วยตนเองได้  จึงอยากรบกวนเพื่อนๆสมาชิกในเว็ปช่วยเป็นธุระในการพาคนขับรถ นำถังน้ำไปถวายให้พระอาจารย์แป๊วด้วยครับ ใครที่จะไปวัดในวันเสาร์ช่วยเป็นธุระให้ด้วยครับ ผมขอแค่ไปรับคนขับรถที่หน้าวัด แล้วพาไปกุฏิพระอาจารย์แป๊ว แค่นั้นเองครับ รบกวนด้วยครับ (ส่งเบอร์ติดต่อเข้าเมลล์ได้เลยครับ) ขอบคุณล่วงหน้าครับ :054:

ตัวอย่างถังน้ำที่จะนำไปถวายท่านครับ

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ตอบ: ขอความช่วยเหลือ (ถวายถังน้ำ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ก.ย. 2553, 04:40:53 »
อนุโมทนาบุญด้วยครับ ท่าน tuxky

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: ขอความช่วยเหลือ (ถวายถังน้ำ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ก.ย. 2553, 06:27:28 »
อนุโมทนาด้วยครับ  :054:

ออฟไลน์ SwEEtGarM

• สัตตมะ
  • **
  • น้อมคาราวะหากข้าพเจ้าผิดพลาดประการใดขออภัยท่านด้วย
    • MSN Messenger - SwEEtGarM@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ก.ย. 2553, 07:02:32 »
อนุโมทนาบุญด้วยครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ก.ย. 2553, 09:50:34 »
ขอให้เฮงๆรวยๆกับการทำบุญในครั้งนี้ครับ
สาธุ
:054:  :054:  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ย. 2553, 09:52:17 โดย themodeling »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ก.ย. 2553, 10:09:44 »
อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ ชุ่มช่ำใจกาย ...  :114:

ออฟไลน์ saranpo

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 ก.ย. 2553, 10:27:03 »
ผมไปวันเสาร์นะครับ แต่ไม่แน่ใจเรื่องเวลาว่าจะไปถึงกี่โมง

ไม่ทราบว่าจะพอช่วยอะไรได้ไหมนะครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 ก.ย. 2553, 08:40:37 »
อนุโมทนาบุญด้วยครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 ก.ย. 2553, 11:43:08 »
ขออนุโมทนาบุญด้วยคนครับ...สาธุ..สาธุ..สาธุ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 ก.ย. 2553, 12:36:12 »
ขออนุโมทนาบุญกุศล...ในครั้งนี้กับท่านผู้ทำบุญถวายถังน้ำด้วยนะครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 ก.ย. 2553, 09:32:21 »
ขออนุโมทนาครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้