ผู้เขียน หัวข้อ: ศึกษาและสะสมนะครับ  (อ่าน 1143 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ศึกษาและสะสมนะครับ
« เมื่อ: 04 ก.ย. 2553, 01:01:38 »

วันนี้ถ้ามีใครชอบสะสมพระเครื่องลางของขลัง น่าจะลองสะสมเหรียญที่ระลึกหรือเหรียญหมุนเวียนดูนะครับ ถ้าท่านได้สะสมแล้ว ท่านจะรักและชอบมากเลยครับ  เพราะเหรียญแต่ละชนิดมีประวัติและความเป็นมาเหมือนพระเครื่องหรือแสตมป์นะครับ  ถ้าท่านใดยังไม่เคยสะสม ลองสะสมตั้งแต่วันนี้ดูสิครับ  วันนี้ผมเลยเอาเหรียญที่ผมสะสมไว้บางส่วนมาให้เพื่อนๆสมาชิกได้ชมกันครับ  อาจจะชอบสะสมเหมือนผมครับ

เหรียญนี้แบบขัดเงาครับ เลยอยู่ในกล่องไม้

ขอบคุณครับ

ปล.ภาพอาจจะไม่ชัดนะครับ ผมถ่ายโดยไม่อยากแกะเหรียญออกจากตลับนะครับ เพราะถ้าโดนนิ้วมือแล้วเหรียญจะเป็นรอยนิ้วนะครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ศึกษาและสะสมนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ก.ย. 2553, 09:07:59 »
สวยงามครับพี่เจมส์ ของผมเป็นสีทองก็มีครับ แต่อยู่ที่บ้านต่างจังหวัดครับ ว่างๆ กลับบ้านต่างจังหวัดจะนำมาให้ชมครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ก.ย. 2553, 10:01:08 »
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม เป็นของสะสมที่ดีอีกชนิดหนึ่ง ราคาไม่แพงมากและมีให้สะสมได้เยอะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ก.ย. 2553, 12:59:56 »
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม อยู่กล่องดูมีคุณค่ามากมายครับ ลองสะสมดูแล้วจะชื่นชอบ ...  :016:

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ก.ย. 2553, 02:13:31 »
ลองสะสมเหรียญที่ระลึกประดับแพรแถบ ก็สวยดี มีคุณค่าด้้วยนะครับ

ผมเพิ่งเริ่มเก็บมาได้ 2 เหรียญเองครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 ก.ย. 2553, 08:00:40 »

สวยครับ เหรียญแพแถบ อีกหน่อยจะหายากครับ พี่ก็เก็บไว้เหมือนกันครับ

ขอบคุณครับ