ผู้เขียน หัวข้อ: ได้เหรียญมาใหม่ เหรียญนั่งพานหลวงพ่อเปิ่นปี2537 เนื้อนวะ รบกวนช่วยดูทีครับแท้ไหม  (อ่าน 10775 ครั้ง)

ออฟไลน์ เสือพุทธคุณ

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - remymatins@hotmail.com
    • อีเมล
ได้เหรียญมาใหม่ เหรียญนั่งพานหลวงพ่อเปิ่นปี2537 เนื้อนวะ รบกวนช่วยดูทีครับแท้ไหม พอดีได้มา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.ย. 2553, 05:35:07 โดย เสือพุทธคุณ »

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0...แท้ครับ เนื้อนวะโลหะน่าจะใช่.. :015: :114:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ mechanic

• ฉัฏฐะ
  • *
มีโค๊ต และ หมายเลขกำกับ น่าจะใช่เนื้อนวโลหะครับ  :001:
คนดีเท่านั้นที่พระท่านจะคุ้มครอง

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - remymatins@hotmail.com
    • อีเมล
รบกวนพี่ๆ เหรียญนั่งพานหลวงพ่อเปิ่น
1.มีกี่เนื้อ
2.แต่ละเนื้อสร้างจำนวนเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

เหรียญนั่งานหลวงพ่อ ถ้าจำไม่ผิดนะครับ มี 3 แบบ เป็นเหรียญหล่อ 1 แบบ พ.ศ. 2537   แบบที่ 2 เหรียญฉลองอายุ 6 รอบ แตกต่างกันที่ขนาดของเหรียญ ด้านหน้าเหมือนกัน แต่ด้านหลังแตกต่างกันที่ยันต์ พิมพ์ใหญ่หลังยันต์ดวงกับพิมพ์เล็กหลังยันต์เก้ายอดกับเสือครูครับ พ.ศ. 2537 แบบที่ 3 ที่ระลึกงานไหว้ครู พ.ศ.2538 หลัง ยันต์พุฒซ้อนครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ส่วนเนื้อของแต่ละิมพ์รอผู้รู้มาตอบนะครับ ผมรู้แค่นี้เอง
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ

ถ้ามพี่คนไหนพอทราบจำนวนบอกด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

รายละเอียดเพิ่มเติม ลองใช้แถบค้นหาด้านบนนะครับ
เหรียญนั่งพานของหลวงปู่เปิ่น เคยลงกันไว้หลายครั้งแล้วครับ 
ลองศึกษาดูนะครับ
:001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
แท้ครับเนื้อนวะครับมีโค้ตตัวเลขครับผมก็มีครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งดงามครับ

ของพี่ ack01 มีครบเลยนะเนี่ยะ น่าแอบขึ้นบ้านไปปล้นสักที ...  :095:

• จตุตถะ
    • อีเมล
เนื้อเงินสวยมากๆๆเลยครับ ขอบคุณมากๆๆครับ

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
สวยทุกเหรียญเลยครับทั้งของคุณเสือพุทธคุณและคุณเสน่ห์ack01ด้วย
เยี่ยมยุทธครับ
 :016:  ^^
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i