ผู้เขียน หัวข้อ: ผมขอประกาศผลผู้ชนะ...ทั้ง 2 รายการ เร็วขึ้นนะครับ.  (อ่าน 1355 ครั้ง)

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
รายการถามรายชื่อท่านพระอาจารย์ที่เข้าร่วม 10 ท่านในการใช้พลังจิต...
ผู้ที่ตอบถูกท่านแรก...

[/b หลวงพ่อกลั่น เป็นหนึ่งในสิบคณาจารย์ผู้มีพลังจิตสูงในปีพ.ศ. 2452 ที่จังหวัดนครปฐมได้มีการชุมนุมพระอาจารย์จากสำนักต่างๆ ทั่วประเทศไทย มีการทดสอบวิทยาคม และพลังจิตจากพระอาจารย์ทั่วประเทศที่ได้รับนิมนต์มาร่วมในพิธีร้อยกว่าองค์ ซึ่งแต่ละจังหวัดได้จัดให้พระอาจารย์เดินทางไปร่วมในพิธี โดยมีการทดสอบพระอาจารย์ต่างๆ ครั้งละสิบองค์ มีสมเด็จพระสังฆราช (เข) วัดบวรนิเวศวิหาร เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ ที่บริเวณ วัดพระปฐมเจดีย์ ในการทดสอบครั้งนั้นมีกติกาว่าให้เอาท่อนไม้มา 1 ท่อน วางบนม้า 2 ตัว แล้วเอากบไสไม้วางไว้บนท่อนไม้ แล้วประธานฝ่ายสงฆ์จึงบอกกติกาว่า อาจารย์องค์ใดสามารถทำกบไสไม้ให้วิ่งไสไม้ไปกลับได้โดยกบไม่หล่นทำการทดสอบกันถึงสามวันสามคืน พระอาจารย์ส่วนมากสามารถใช้จิตบังคับให้กบวิ่งไปได้ แต่กลับไม่ได้ ที่ทำให้กบไสไม้ไปกลับได้ มีด้วยกัน 10 รูป ในสิบรูปนั้นมีหลวงพ่อกลั่นเป็นหนึ่งในสิบนั้นด้วย

อยากถามว่า...ชื่อพระอาจารย์ 10 ท่าน มีท่านใดบ้าง ?

นายธรรมมะ....ตอบ

1. หลวงพ่อกลั่น

2. หลวงปู่บุญ

3. หลวงพ่อวัดมะขามเฒ่า

4. หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง

5. หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน

6. หลวงพ่อทา วัดพะเนียงแตก

7.หลวงพ่อทอง วัดเขากบทวาศรี นครสวรรค์

8.หลวงพ่อปาน วัดบางเหี้ย

9.หลวงปู่ยิ้ม หนองบัว

10. หลวงพ่อจอน วัดดอนรวบ ชุมพร

ถือว่าเป็นท่านแรกที่ตอบถูกทั้งหมดครับ.(กรุณาส่ง ชื่อ ที่อยู่มาในเมล์ box นะครับ )
รางวัลคือชุดหลวงปู่เหรียญ ชุด 9 องค์นะครับ

รายการต่อมาเกี่ยวกับพระธาตุ...
คําถามมีทั้งหมด 9 พระธาตุที่ให้ตอบว่าเป็นพระธาตุอะไรบ้าง...และอยู่ที่จังหวัดไหน..

คําตอบคือ...
1. พระธาตุหริภุญชัย จ.ลำพูน
2. พระธาตุช่อแฮ อ.เมือง จ.แพร่
3. พระธาตุลำปางหลวง อ.เกาะคา จ.ลำปาง
4. พระธาตุดอยสุเทพ จ.เีชียงใหม่
5. พระธาตุก่องข้าวน้อย จ.ยโสธร
6. พระธาตุดอยเล็ง ต.ป่าแดง อ.เมือง จ.แพร่
7. พระธาตุพนม อำเภอธาตุพนม จังหวัดนครพนม
8. พระธาตุอินทร์แขวน เมืองไจ้ก์โถ่ อำเภอสะเทิม เขตรัฐมอญ ประเทศพม่า
9. พระธาตุจอมแจ้ง จ.แพร่

ผู้ที่ตอบถูกท่านแรกคือ...
คุณ  The_Club ครับ...(กรุณาเมล์ ชื่อ ที่อยู่มาในเมล์ box ผมด้วยครับ)
รางวัลคือ...ชุดหลวงปู่เหรียญ ชุด 3 องค์ นะครับ

ท่านทั้งสองที่ชนะรางวัล...ผมจะรีบจัดส่งรางวัลไปให้ครับ..
กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอร่วมแสดงความยินดีด้วยนะครับ ...  :114:

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
เย้ๆๆ ได้รางวัลด้วย ขอบคุณครับสำหรับกิจกรรมดีๆ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
แสดงความยินดีด้วยครับ
และขอบคุณพี่แป๊ปสำหรับกิจกรมดีดีครับผม :053:

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ขอร่วมแสดงความยินดีกับผู้ที่ถูกรางวัลด้วยนะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีกับผู้ได้รับรางวัลครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ขอแสดงความยินดีด้วยครับคุณพี่นายธรรมมะ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ขอแสดงความยินดีด้วยครับคุณพี่นายธรรมมะ
อย่าเรียกพี่ครับผม ปีนี้ผมพึ่งจะ 16 ขวบ เองครับ อิอิยังเด็กอยู่

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนสำหรับกิจกรรมดีดีนะครับผม  ว้าไม่ทัน :005:   :016: :015: