ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่เผือก วัดสาลีโข พิธีพุทธาภิเษก 19 สิงหาคม ๒๕๕๓ ขึ้น ๙ ค่ำ เดือน ๙  (อ่าน 4687 ครั้ง)

ออฟไลน์ romulus

• ตติยะ
    • อีเมล
วันนนี้ขออณุญาติโชว์ครับผม
หลวงปู่เผือก วัดสาลีโข พิธีพุทธาภิเษก 19 สิงหาคม ๒๕๕๓ ขึ้น ๙ ค่ำ เดือน ๙
แคะกระปุกบูชามาครับ

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
สวยครับ..ทํารูปแบบเหรียญเหมือนรุ่นแรกเลยนะครับ..
ขอบคุณที่นํามาให้ชมครับ..
ลูกศิษย์พระอาจารย์สมภพเหมือนกันครับ.
กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ เหรียญสวยงามมาก
ฝีมือถ่ายภาพก็ไม่ธรรมดา :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไม่ทราบว่าเกจิองค์ใดปลุกเสกบ้างครับ รบกวนข้อมูลหน่อยครับ อยากเก็บบ้าง ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SwEEtGarM

• สัตตมะ
  • **
  • น้อมคาราวะหากข้าพเจ้าผิดพลาดประการใดขออภัยท่านด้วย
    • MSN Messenger - SwEEtGarM@hotmail.com
ขออภัยครับ
โอ๊ย..หัวใจละลายครับ อยากได้จัง ทางวัดทำออกมาเพื่อให้เช่าบูชาหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

• ตติยะ
    • อีเมล
ไม่ทราบว่าเกจิองค์ใดปลุกเสกบ้างครับ รบกวนข้อมูลหน่อยครับ อยากเก็บบ้าง ขอบคุณครับ
เท่าที่ทราบนะครับ
พระอาจารย์ติ๋ว วัดมณีชลขันธ์
หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฎีทอง
หลวงพ่อเสือดำ
และศิษย์หลวงพ่อ อีกประมาณ สี่รูปครับ

ขออภัยครับ
โอ๊ย..หัวใจละลายครับ อยากได้จัง ทางวัดทำออกมาเพื่อให้เช่าบูชาหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

ออกบูชาครับ แต่หมดแล้วครับ ภายในไม่ถึงอาทิตย์ครับ

ด้านหน้าเหรียญ ล้อพิมพ์มาจากรุ่นแรกครับ
ด้านหลังเหรียญ เป็นรูปหลวงพ่อสมภพครับ ไว้จะลงด้านหลังเพิ่มครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ออฟไลน์ nameyim03

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ผมก็ได้ จากหลวงพ่อพันธ์ มาอ่ะคับ

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมก็ได้ จากหลวงพ่อพันธ์ มาอ่ะคับ
ไม่ทราบว่าหลวงพ่อพันธ์ วัดใดครับ

นำรูปด้านหลังมาให้ชมต่อครับ ช้าไปนิด