ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญเกจิอาจารย์....ที่ผมสะสมครับ  (อ่าน 2746 ครั้ง)

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
เอามาให้เพื่อนๆชมและช่วยชี้แนะด้วยครับ..
จะเป็นพระเครื่องหลวงปู่ทวดเสียมากกว่าครับ..
องค์แรก องค์นี้ได้จากร้านขายทองที่ จังหวัดปัตตานี เมื่อ 4 ปีที่แล้วครับ

องค์ที่2  ..จากจังหวัดอุบลฯครับ

องค์ที่3..จากศูนย์พระเครื่องพาต้าครับ..

องค์ที่4...ได้จากเซียนพระ เฮีย เซี๊ยะ ปัตตานี ครับ

องค์ที่5...ได้จาก ศูนย์พระ บางแคครับ

องค์ที่6 ได้จาก จังหวัดชัยนาทครับ

ขอบคุณเพื่อนๆ...ติได้ครับ...
กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ มนต์ตรามหาเวทย์

• มารไม่มี บารมีไม่เกิด
  • ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: เหรียญเกจิอาจารย์....ที่ผมสะสมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ก.ย. 2553, 08:49:08 »
เหรียญหลวงปู่ทวดไม่ว่าจะรุ่นไหนๆก็ดูสวยครับ
มีความศักดิ์สิทธิ์

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: เหรียญเกจิอาจารย์....ที่ผมสะสมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ก.ย. 2553, 08:51:11 »
แต่ล่ะองค์สุดยอดทั้งนั้นเลย ...  :016:

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ก.ย. 2553, 08:55:43 »
โหพี่แป๊ปแต่ละองค์นี้
เรียกว่าสุดยอดที่ทุกคนหาเลยน้ะครับ
แล้วแขวนเยอะแบบนี้หนักมั้ยครับ แบ่งน้องๆแขวนบ้างก็ได้น้ะครับ :095:
แฟนพันธุ์แท้หลวงปู่ทวดจริงๆเลย :015: ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ก.ย. 2553, 08:58:55 »
โอว....เหรียญหลวงปู่ทวด หลักๆทั้งนั้นเลยครับ สุดยอดจริงๆครับ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 ก.ย. 2553, 09:14:51 »
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม สวยงามมากครับ

ออฟไลน์ เสือพุทธคุณ

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - remymatins@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ก.ย. 2553, 10:05:58 »
เป็นหนึ่งในยุทธจักร อีกแล้วครับท่าน

สวยงามเป็นบุญตาครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ก.ย. 2553, 02:27:16 »
 :006: ถ้ากระทู้มีเสียงประกอบนี่คงได้ยินแต่อู้ฮู อื้อฮือ โอ้โห ขรมไปหมดแหละครับ เป็นบุญตาจริงๆ  :005:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 ก.ย. 2553, 08:33:16 »
หลวงปู่ทวดแต่ละองค์สวยๆทั้งนั้นเลยครับ หลวงพ่อพรหมก็เข้มขลังมากครับ
เยี่ยมยุทธครับ
 :016:  ^^
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 ก.ย. 2553, 08:40:01 »
ขอบคุณครับที่นำมาแบ่งปันพระหลักๆทั้งนั้น  ชอบมากครับโดยเฉพาะเหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ ปี2508 เนื้อทองคำงามจริงๆ :015:

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 ก.ย. 2553, 08:55:57 »
สวยๆ ทุกเหรียญเลยนะครับ ส่วนตัวผมชอบเหรียญที่5ครับหลวงพ่อทวดเหยียบน้ำทะเลจืด กับหลวงพ่อพรหมครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 ก.ย. 2553, 11:19:14 »
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม แต่ละเหรียญงดงามจริงๆ ครับ  :015:

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 ก.ย. 2553, 01:35:47 »
"นะโม โพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติ ภควา"

ออฟไลน์ siksaka

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 ก.ย. 2553, 11:32:10 »
ว่างๆลองไปหา หลวงปู่ทวด รุ่นเลื่อนสมณศักดิ์49 มาบูชาด้วยนะครับ สุดยอด :016:

ชีวิตที่สันโดษ....เรียบง่าย....ย่อมมีความสุขเสมอ